Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 10000 - 15000 +- อยากได้ Notebook เรียนวิศวะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 10000 - 15000 +- อยากได้ Notebook เรียนวิศวะ

คือสอบติดวิศวะครับที่บ้านมี PC แต่อยากได้ Notebook ไปเรียนมากกว่า
    ความต้องการคือ เอาไว้ใช้งานโปรแกรม
    ประเภทที่วิศวะเขาใช้กัน พวกออกแบบ เช่น autocad อะไรพวกนี้
    ละก็ใช้ office + ดูหนัง ฟังเพลง + เล่นเกมส์นิดๆ = FIFA Online 4 ปรับภาพกากสุดก็ได้ ไม่ได้จริงจิงเล่นขนาดนั้น เอาที่งบนี้ไหว
    แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

งบ 10000 - 15000 +- ได้นิดหน่อย

ก็ต้องดูลักษณะการใช้งานครับ วศ. แต่ละคณะมันก็จะต่างกันไป แต่ละมหาลัยก็ไม่เหมือนกัน

อย่างของผมที่เคยเรียนคือ ปี1 ปรับพื้น ยังไม่ได้เกี่ยวอะไรกับงานเขียนแบบมาก

พอเข้า ปี2 ถึงได้เรียนตามสาขา แต่ก็จะมีวิชาเรียนร่วมกันเช่น เขียนแบบพื้นฐาน

จะมีทั้งร่างแบบลงกระดาษ เขียนใส่ autocad หรือ catia บ้าง

ซึ่ง notebook ก็ใช้ได้ แต่เวลาเรียนทางคณะเขาก็มีอุปกรณ์ให้อยู่แล้ว

ส่วนมากถ้าทำการบ้านหรือ project mid term จะใช้ pc ซะเป็นส่วนมาก

แต่ถ้าต้องการ notebook จริงๆก็แนะนำที่ clock สูงๆ แรมกลางๆ มีการ์ดจอด้วยก็ดี

เพราะถ้าสเปคไม่ถึงอาจจะได้แค่เขียนโครง แต่ render โชว์ไม่ได้

Comment

Working...
    X