Announcement

Collapse
No announcement yet.

#103/2562>>Notebook adapterCigBox/logitech/NubiaZ17/iphone/Cybershot/ปิด 21 |12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #103/2562>>Notebook adapterCigBox/logitech/NubiaZ17/iphone/Cybershot/ปิด 21 |12.58.58

#103/2562>>Notebook adapterCigBox/logitech/NubiaZ17/iphone/Cybershot/iPCAM/BENQ Joybook/iPOD/ปิด 21 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 21-5-2562 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.DELL Adapter

สภาพดี มีไฟมาแน่นอน
    เพราะวัดไฟให้แล้ว
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ มีไฟมาแน่นอน

เปิด 180 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.ASUS Adapter

รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ มีไฟมาแน่นอน

เปิด 180 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.DELTA Adapter

4.Samsung Adapter

ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าใช้กับอะไรนะครับ
    หัวแบบนี้ไม่เคยเห็น พิจารณาจากรูปเอานะครับ

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.Fan+heat sink CPU

สภาพตามรูปครับ
    อยู่ในแพ๊คเก่าๆ แล้ว
    แต่อุปกรณ์ยังอยู่ในสภาพดี
    ไม่ได้ลองให้นะครับ แต่ประกันใจ 3 วันตามปกติครับ

เปิด 200 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.กรองเปลือย

สภาพสวยๆ เลยครับ
    ไม่มีขาด ไม่มีทะลุ
    สภาพแจ่มๆ เอาไปโมใช้ได้เลย
    ส่วนอื่นดูจากรูปเอาครับ

เปิด 200 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.ไฟฉายแบบชาร์จไฟได้

เป็นของใหม่นะครับ
    ที่เอามาถ่ายเป็นของตัวอย่างนะครับ
    ตัวนี้มีแบตในตัว ชาร์จผ่าน USB
    มีไฟ 3 step ให้เลือก คือ สว่าง หรี่ และกระพริบ
    ตัวไฟสามารถซูมขยายได้ แจ่มๆ เลยครับ
    เอามาให้ประมูล 10 ตัวนะครับ เปิดแยก .1 - .10 นะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

8.หูฟังไวเลส

ตัวนี้แบตเสื่อมแล้วนะครับ
    แต่เอาไปเป็นหุฟังธรรมดาได้ โดยการเสียบสายตรงเอาครับ
    ถ้าเปลี่ยนแบต สามารถใช้เป็นหุฟังไวเลส เล่น MP-3 ในตัวได้ด้วย
    แต่ตอนนี้ปล่อยเป็นหุฟังธรรมดานะครับ สายไม่มีให้นะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบสายเสียงออกครบสองข้างครับ

เปิด 50 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.Logitech M187

Wireless mouse สภาพดี
    มีตัวรับให้ครบๆ พร้อมใช้งาน
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.ที่ตัดขนจมูก Panasonic

ของเสียนะครับ ลองใส่ถ่านแล้วเปิดไม่ติด (AA 1ก้อน)
    สภาพทั่วไปสวยๆ เลยครับ
    รางถ่านยังสวย แต่เปิดไม่ติด
    ปล่อยเป็นของเสีย ไม่มีประกันครับ

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.D-link DWA-125

Usb wifi ใช้งานได้ปกติ
    มีตัวเครื่องและฐานเสียบพร้อมใช้งาน

เปิด 120 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.ตลับใส่บุหรี่+ไฟแช๊คในตัว

บอดี้เป็นแสตนเลสสวยๆ เลย
    เงาวับ สภาพใหม่วิ้งๆ เลย
    ข้างในมีตัวหนีบบุหรี่แน่นหนาไม่ให้ล้ม
    และมีไฟแช๊คในตัว แต่ไม่มีแก๊สลอง ตีเสียไปครับ
    ได้แค่กล่องใส่ก็คุ้มแล้วครับ ใหม่เว่อร์ๆ

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.Nubia Z17 mini Aurora Blue

สภาพสวยๆ กริ๊บๆ เลย
    ริ้วรอยแทบไม่มีเลย
    หน้าจอสวยๆ ไม่มีรอย ไม่แตก ไม่ร้าว แต่เผยอนิดนึง (ไม่แนบสนิท)

ตำหนิหลักๆ เลย คือ เปิดไม่ติด (เสียบชาร์จเงียบ) และไม่มีถาดซิม
    ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ
    รับประกันว่าเครื่องสวยมากๆ (แต่เปิดไม่ติด)

เปิด 700 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14. D-Link DHP-308AV

คุณลักษณะเฉพาะ (Specification)

• ประเภทอุปกรณ์ อุปกรณ์ PowerLine Ethernet Adapter มาตรฐาน HomePlug AV ความเร็วสูงสุด 200 Mbps ในชุดประกอบไปด้วยอุปกรณ์ DHP-308AV (1 พอร์ท 10/100 Mbps แบบ RJ-45) จำนวน 1 ชุด เพื่อเชื่อมต่อระบบเครือข่ายผ่านสายไฟฟ้า (ในชุดประกอบไปด้วยอุปกรณ์ 1 ตัวเท่านั้น)
    • การนำไปใช้งาน ใช้สำหรับแปลงสายไฟฟ้าเพื่อเชื่อมต่อระบบเครือข่ายผ่านสายไฟฟ้า (ในชุดประกอบไปด้วยอุปกรณ์ 1 ตัว)
    • ระยะทางสายไฟฟ้า รองรับการใช้งานสูงสุด 300 เมตร + ความเร็วในการรับ-ส่งข้อมูลสูงสุด 200 Mbps (* ระยะทางจะขึ้นอยู่กับคุณภาพของสายไฟฟ้า)
    • พอร์ท LAN 1 พอร์ท 10/100 แบบ RJ-45 สำหรับเชื่อมต่อระบบแลน
    • มาตรฐาน รองรับ HomePlug AV อัตราส่งผ่านข้อมูล 200 Mbps
    สามารถเชื่อมต่อกันได้สูงสุด 16 อุปกรณ์ / 1 กลุ่ม
    • ความปลอดภัย ระบบรักษาความปลอดภัยแบบ 128-bit AES
    • Input Power 100 to 240 V AC, 50/60 Hz
    • ขนาด / น้ำหนัก 70 x 52 x 26 มม / - กรัม

มีตัวเดียว สภาพยังสวย
    ใช้งานได้ปกติ

รับประกันใจ 3 ตามปกติครับ

15.L Series IP camera

สภาพขาวๆ สวยๆ เลยครับ
    มีแค่ตัวเครื่องพร้อมเสาครับ
    ไม่ได้ลองใช้งานนะครับ ไม่มีเวลาลอง
    ลองแค่เสียบไฟดูแค่นั้น
    เสียบไฟเครื่องทำงาน กล้องหมุม ไฟ IR ติดปกติ

รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟเครื่องทำงานแน่นอน

16.Logitech หูฟัง+ไมค์

สภาพยังดี เสียงดังดีปกติ
    สภาพยังไม่ทำความสะอาด
    ฟองน้ำขาดเล็กน้อย แต่ใช้ได้ปกติ

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

17.iPhone3 8Gb.ปุ่ม volume หาย

เครื่องนี้ก็ปกติทุกอย่าง

ตำหนิ คือปุ่ม volume หาย และ ไม่มีแบตครับ

เอาไปเป็น iPod ได้ครับ
    ไม่ได้ลองใส่ซิม ไม่มีซิมใหญ่
    แต่ลองส่วนอื่นๆ แล้วปกติ
    ไวไฟใช้ได้ จอทัชได้ โอมกดได้
    บอดี้พอใช้ น๊อตไม่ครบนะครับ แต่อะไหล่อื่นๆ ครบ
    ใส่แบตแล้วเปิดใช้ได้เลย

เอาเป็นว่ารับประกันบอร์ดก็แล้วกันนะครับ
    ว่าไม่ติด lock ใดๆ ทั้งสิ้น
    เอาไปใช้แทน iPod สบาย เสียงดีกว่ารุ่นใหม่ๆ นะผมว่า

รับประกัน 3 วันตามที่แจ้งครับ

18.Braun Cruzer 2675

ที่โกนหนวด กันจอนไฟฟ้า
    ของค่ายดังเลยครับ
    ตัวเครื่องก่อนแบตหมด เปิดติดใช้งานได้
    ตอนนี้แบตหมดครับ ไม่มีสายชาร์จเลยชาร์จไม่ได้

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน (ถ้าชาร์จไฟแล้ว)

19.Sony Cybershot DSC-U30

2 megapixel sensor captures 1,600 x 1,200 images for prints at sizes up to 8 x 10 inches
    Small enough to go anywhere; fast start up (0.9 seconds)
    Built-in flash with red-eye reduction; 1-inch LCD monitor
    Includes 8 MB Memory Stick; compatible with Memory Stick Pro media
    Includes rechargeable NiMH AAA batteries and charger; connects to PCs and Macs via USB 1.1

เครื่องใช้งานได้ปกติ
    ใช้ถ่าน AAAx2 นะครับ (ไม่แถมให้)
    และไม่มีเมมให้นะครับ
    สรุปมีตัวเครื่องให้แค่นั้นครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ

20.BENQ Joybook S61 / DHS600

เครื่องเปิดติดใช้งานได้
    ✅ทัชแพด เม้าส์แพด ใช้ได้ปกติ
    ✅เสียงมี ลำโพงดัง
    ✅บู๊ทเข้าวินโดวืได้ปกติ
    ✅แบตเตอรี่ยังเก็บไฟได้
    ✅คีย์บอร์ดใช้ได้
    .

❌ตำหนิหลักๆ จอแตกนะครับ (ตามรูปเลย)(ส่วนนี้ตีเสีย)
    ❌ฝาปิด DVD ไม่มีนะครับ(ส่วนนี้ตีเสีย)

.
    ปล่อยเป็นอะไหล่ หรือเอาไปต่อจอนอกใช้งานได้เลย
    .
    มีตัวเครื่องพร้อมแบตฯ ให้แค่นั้นนะครับ
    .
    ไม่มีสายชาร์จ
    ไม่มี RAM
    ไม่มี Hard disk
    (ของเครื่องอื่นมาลองเปิด Test)

.
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด ลงวินโดว์ผ่านแน่นอน.
    เปิด 500 บาท + ส่งลงทะเบียน 80 บาท

21.DV1 Action camera

กล้องสภาพสวยๆเลยครับ
    ของเก็บนาน นานจนแบตเสื่อม
    ตอนนี้ถ้าเสียบไฟเปิดติดนะครับ
    ถอดสายดับเลย
    เอาไปทำดูครับ ปล่อยแบบนี้เลย
    รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟเครื่องเปิดติดแน่นอน

22.GPS Antenna

ของใหม่ยังไม่ผ่านการใช้งานนะครับ
    เก่าเก็บ มีของแค่ตามในภาพครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าของใหม่จริงๆ (ใช้ได้แน่นอน)

23.iPOD Touch 4 gen / 8 Gb.

สภาพตามรูปครับ
    จอเบิร์น 1 จุด ใหญ่ๆ
    เครื่องติดค้างหน้า itunes นะครับ

ลองรีผ่านโปรแกรม 3utools แล้ว ค้างที่ 19% แล้วรีเครื่องเอง
    ลอง 3 รอบ เป็นเหมือนเดิม
    ปล่อยต่อท่านที่มีวรยุทธสูงส่งกว่าไปครับ

รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

24.Ephone X6

เครื่องเปิดติด
    แบตดีเก็บไฟได้นาน
    แต่ตอนนี้อาการบู๊ทวนนะครับ
    น่าจะต้องเอาไปลงรอมใหม่
    ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกัน ได้เฉพาะเครื่องตามรูปครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด(บู๊ทวน) แบตยังดีแน่นอน

25.Logitech M185 เทา

เม้าส์ไร้สาย
    สภาพยังดี สวยๆ อยู่ครับ

แต่ไม่มีตัวรับสัญญาณนะครับ
    ใช้ร่วมกับตัว Logitech-Unifying-Receiver ได้ครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

26.Logitech M215

เม้าส์ไร้สาย
    สภาพยังดี สวยๆ อยู่ครับ

แต่ไม่มีตัวรับสัญญาณนะครับ
    ใช้ร่วมกับตัว Logitech-Unifying-Receiver ได้ครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

27.Sony camera & Microphone

สภาพอาจจะไม่ค่อยสวย
    เพราะผมไม่ได้ทำความสะอาด
    แต่การใช้งานปกตินะครับ
    กล้องชัดๆ เลยครับ
    ไม่แน่ใจว่าใช้กับอะไร

แต่ผมเอามาทำเวปแคมใช้ได้ปกติ

รับประกัน 3 วัน ว่ากล้องใช้ได้แน่นอน

28. JBL Platinum Series

ลำโพงรุ่นเก่า แต่เก๋ามาก
    เสียงดีตามยี่ห้อ

สภาพเหลืองแล้ว แต่เสียงยังดีไม่เปลี่ยน

ไม่มีขาตั้ง ไม่มีหม้อแปลง ให้นะครับ
    แต่สามารถวางตั้งแนวนอนได้

ส่วนตำหนิดูจากรูปเอาครับ

เปิด 250 บาท + ส่งลงทะเบียน 70 บาท

29.Lenovo adapter #1

สภาพยังดี มีไฟ ใช้งานได้ปกติ วัดไฟแล้วมีไฟ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้แน่นอน

30.Acer Lite on adapter #1

สภาพยังดี มีไฟ ใช้งานได้ปกติ วัดไฟแล้วมีไฟ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้แน่นอน

31.Lenovo adapter #2

32.HP Photosmart A526

สภาพสวยๆ เลยครับ
    พิจารณาจากรูปได้เลยครับ
    แต่เนื่องจากหา adapter ไม่ได้ เลยลองให้ไม่ได้นะครับ
    ขออนุญาตตีเสียไปครับ ไม่มีประกัน และมีแค่เครื่องให้อย่างเดียวนะครับ

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 60 บาท

33.UCI DVB-T1601

กล่องทีวีดิจตอล
    สภาพเก่าๆ หน่อย
    แต่ใช้งานได้ปกติ
    รับสัญญาณดีๆ เลย
    มีกล่องอย่างเดียวนะครับรีโมทไม่มี
    แต่กดเอาที่ตัวเครื่องได้ หรือลองเอายี่ห้ออื่นกดก็ได้นะครับ (บางเมนู)

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดใช้งานได้แน่นอน

34.Samsung Note2 / S/N RF1CC6W91ZZ

ปล่อยเป็นซากหรืออะไหล่นะครับ
    สภาพจอแตกอย่างที่เห็น
    มีตัวเครื่อง ฝาหลัง แค่นั้นนะครับ
    ไม่มีแบต ไม่มีปากกา
    ไม่มีประกันนะครับ

35.SONY Walkman NW-MS70D

ของหายากเลยตัวนี้ นักสะสมไม่ควรพลาด
    สภาพยังดีสวยๆ เลย
    แต่ไม่มีที่ชาร์จนะครับ
    เลยไม่รู้ยังเปิดติดอยู่มั้ย
    เอาเป็นว่าปล่อยเป็นของสะสมนะครับ

หรือใครมีที่ชาร์จเอามาขายต่อผมได้ครับ จะได้สะสมเอง

เปิด 500 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

36. HUMAX HV100-02.

Router จาก True
    เอาไปใช้เป็น Access point ได้สบาย

ตัวเครื่องสภาพยังดีมาก
    ใช้งานปกติทุก funsion ครับ

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลงไม่มีให้ สามารถหาได้ทั่วไป ใช้ไฟ 12v 2A

รายการที่ 2 180บาท
    0830554254 วิน

Comment

Originally posted by winner_20 View Post
      รายการที่ 2 180บาท
      0830554254 วิน
      ขอบคุณที่เปิดให้ครับ

ราคาล่าสุด

2.ASUS Adapter 180 k.winner_20

Comment

1/180/084-8340399

Comment

Originally posted by aun58 View Post
          1/180/084-8340399
          ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

1.DELL Adapter 180 k.aun58
          2.ASUS Adapter 180 k.winner_20

Comment

Comment

8/50
              0929083001

Comment

Originally posted by oou13 View Post
                Originally posted by alex6969 View Post
                8/50
                0929083001
                ขอบคุณครับ
                Last edited by kerospeed; 21 May 2019, 10:06:06.

Comment

ประมูล

2/190/0900981889 ไผ่

Comment

Originally posted by phai2532 View Post
                    2/190/0900981889 ไผ่
                    ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

2.ASUS Adapter 190 k.phai2532
                    8.หูฟังไวเลส 80 k.alex6969

Comment

9.Logitech M187/100 บาท 0876727518

Comment

Originally posted by anasaw View Post
                        9.Logitech M187/100 บาท 0876727518
                        ขอบคุณครับ

ราคาล่าสุด

2.ASUS Adapter 190 k.phai2532
                        8.หูฟังไวเลส 80 k.alex6969
                        9.Logitech M187 100 k.anasaw

Comment

2.ASUS Adapter 200
                          0842221715

Comment

18.Braun Cruzer 2675 / 100- /0979243365

Comment

2/210/0900981889 ไผ่

Comment

Working...
                              X