Announcement

Collapse
No announcement yet.

i9 9900k ร้อน 95

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by taibkk View Post
    ใจจริงสนใจ i9 แต่รอ KF

รบกวนท่าน ๆ ที่บอกว่าร้อน ๆ ขอเลข vcore ทีนะครับ เก็บข้อมูล

ถ้ามันจะร้อนจนต้องเล่นน้ำเปิด ถึงจะกดลงต่ำกว่า 80-85c ได้ สงสัยจะได้ออก i7 แทนละมัง
    ยังไม่วางขายอีกรึเนี้ย I9-9900KF

Comment

Originally posted by lookdook View Post
      ยังไม่วางขายอีกรึเนี้ย I9-9900KF
      ร้านใหญ่ในไทยยังไม่วางนะ

เวบไข่ใหม่เอามาลงแล้ว
      แต่ราคาพิลึก 9900KF แพงกว่า 9900K อีก เกือบ 2000
      ทั้ง ๆ ที่หลายที่ 9700KF ถูกกว่า 9700K หรือแย่สุดก็ราคาเท่ากัน

Comment

Comment

Originally posted by taibkk View Post
          cooler ตัวไหนครับ ?
          น้ำเปิด xspc 3 ตอน + 2 ตอน ครับ

Comment

เตรียมขึ่นเขียงผ่าละคับ น่าจะลงไป อีก 10c

Comment

ขนาดน้ำเปิดยังขนาดนี้

เรามันแค่ H70 เลยเจียมตัว อดแรง

Comment

CPU บักกรี มา
                อาจจะต้องลนไฟให้ร้อนก่อนรึปาวครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  CPU บักกรี มา
                  อาจจะต้องลนไฟให้ร้อนก่อนรึปาวครับ
                  ไม่ต้องครับ

Comment

Comment

ผมเปลี่ยน พัดลม เป็น 2000 รอบ ลงมาอีก 5 องษาคับ

Comment

แจ่มครับ

Comment

50/47
                          ลองผ่าเอง ทำเองดู ลงจากเดิมได้ 8 องศา ใช้ไฟลดลง 0.02

Comment

1200 รอบตัวเดียว มีแค่เสียงหึ่งๆนิดๆ ผมยังลำคาญหน่อยๆเลย

นี่ 2000 รอบ x3 ตัว ป๊าด

ความแรงที่ต้องแลก -.-

Comment

Originally posted by sonofabom View Post
                              50/47
                              ลองผ่าเอง ทำเองดู ลงจากเดิมได้ 8 องศา ใช้ไฟลดลง 0.02

ไฟเท่าไรครับ ?
                              Cooler อะไรครับ ?

ถ้า 9900k all core 5.0GHz ร้อนแค่นี้ ผมโคตรอยากได้เลย

เพราะตอนแรกใช้ชุดน้ำปิด 2 ตอนกับ 9700k all 50/45 1.35v
                              รัน R15 มันคุมความร้อนไม่ได้ ทะลุ 90c
                              ผมนี่ขายทิ้งทันทีเลย เซ็ง

Comment

ไฟเท่าไรครับ ?
                                Cooler อะไรครับ ?

ถ้า 9900k all core 5.0GHz ร้อนแค่นี้ ผมโคตรอยากได้เลย

เพราะตอนแรกใช้ชุดน้ำปิด 2 ตอนกับ 9700k all 50/45 1.35v
                                รัน R15 มันคุมความร้อนไม่ได้ ทะลุ 90c
                                ผมนี่ขายทิ้งทันทีเลย เซ็ง
                                ชุดนี้ น้ำเปิด หม้อ 2 ตอน บล้อค cpu ek ธรรมดา ๆ ครับ
                                ไฟ 1.22 cpu ตัวนี้เป็นรุ่นไฟสูงครับ 555 ถ้าโชคดีได้ cpu ตัวไฟต่ำ คงลงต่ำกว่า 1.2 ได้
                                ท่านอาจต้องลองผ่าดูครับ ไม่รู้ถ้าผ่ากับใช้น้ำปิด มันจะพอไหวหรือเปล่า

Comment

Working...
                                X