overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 160
    OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

Quote Originally Posted by lookdook View Post
    ที่แท้THEFOOLเป็นหนึ่งในหลายๆคนที่เป็นสาเหตุของราคาของในเกมต่างๆมีราคาแพง IDล้นserver ปั่นตัวขายด้วยนี้เอง(เปิดตั้ง 9 จอ)
    ของแพงเพราะ คนซื้อ นะฮะ

ถ้าเทสหลายรอแล้วเหนผลชัดเจน ก้อตามนั้นครับ
    เด่วว่าง ๆ จะเปิดเทสแบบอัพแพทช์บ้าง
    ถ้าไมม่มีผลต่าง จะได้มาคิดต่อ ว่าเกิดจากอะไร เพราะ cpu ตัวเดียวกัน
    ช่วงนี้ไม่ได้เปิดหลายวันละ ว่าจะขายไอดีไก่ทิ้ง

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

Quote Originally Posted by winny6969 View Post
    สรุปว่า ไม่อัพแพทแก้ ไม่กลัวเรื่องไม่ปลอดภัยแล้วหรอครับ
    ผมไม่มีหนังโป้ ในเครื่อง ให้กลัวโดนลบครับ

อีกอย่าง ทำอะไรสมัยนี้ผ่านแอปโทรศัพท์ ไม่กลัวความปลอดภัย intel

ส่วนตัวผมอัฟแพทแก้ไปแล้วคับ แต่ มันทำให้คอมแทบค้าง ตอนเปิด nox รันเกมหลายๆเจอ คอมแทบใช้งานอะไรไม่ได้ เลยต้องจำใจ เอาแพทอัพเดทแก้ออกไป
    ถ้ามีปัญหาจริงก็ใช้เครื่อง amd ไม่ต้องกลัวความปลอดภัย

Quote Originally Posted by taibkk View Post
    ถ้าเทสหลายรอแล้วเหนผลชัดเจน ก้อตามนั้นครับ
    เด่วว่าง ๆ จะเปิดเทสแบบอัพแพทช์บ้าง
    ถ้าไมม่มีผลต่าง จะได้มาคิดต่อ ว่าเกิดจากอะไร เพราะ cpu ตัวเดียวกัน
    ช่วงนี้ไม่ได้เปิดหลายวันละ ว่าจะขายไอดีไก่ทิ้ง
    ลองดูครับ ไว้วินโดวเวอรใหม่ นิ่ง จะย้ายไปอีกที ว่างๆจะทดสอบดูใหม่

จังหวะกระตุกที่ว่าเมาส์หน่วง
    ลองสังเกตที่ gpu copy usage น่ะครับ
    ว่าขึ้นสูงสัมพันธ์กับจังหวะดังกล่าวไหม
    เพราะบางครั้ง vram เกินๆ ไปสักพัก
    ก็จะเกิดอาการงึกๆงักๆ

แต่ถ้าเปิดไม่เกิน 10 จอ แล้วการ์ดจอมี vram เยอะ
    ก็ไม่น่าจะใช่สาเหตุครับ

ของผม rx580 8gb จะไปเริ่มงึกงักตอน 22 ตัว
    ถ้าเปน 1080ti จะไปงึกงักตอน 24 จอ

ว่าแต่ แก้ Variant2 นี่มัน KB4078130 หรือเปล่าครับ

Quote Originally Posted by taibkk View Post
    จังหวะกระตุกที่ว่าเมาส์หน่วง
    ลองสังเกตที่ gpu copy usage น่ะครับ
    ว่าขึ้นสูงสัมพันธ์กับจังหวะดังกล่าวไหม
    เพราะบางครั้ง vram เกินๆ ไปสักพัก
    ก็จะเกิดอาการงึกๆงักๆ

แต่ถ้าเปิดไม่เกิน 10 จอ แล้วการ์ดจอมี vram เยอะ
    ก็ไม่น่าจะใช่สาเหตุครับ

ของผม rx580 8gb จะไปเริ่มงึกงักตอน 22 ตัว
    เม้าหน่วงเครื่องผมเป็นเพราะ cpu ทำงานเกิิิน 70 80+เปอเซนขึ้นไปครับ

ถ้า cpu ทำงานต่ำลงมา ตอนเปิดหลายจอ เม้าลื่นปรกติ

แต่ผมว่า คุณลอง ทดสอบ ht ดูก่อนก็ได้ครับ ว่าเปิด nox หลายจอ จริงไหม ไม่แตกต่าง 555

จริงๆ เอาแค่ เปิด ปิด ht ก็แตกต่างละ ทดสอบดูก่อนได้ 555 ผมนี่ขำจริง มีคนบอก บอก เปิดปิด ht ไม่มีความแตกตต่าง บลาๆๆๆ

ว่าแต่ แก้ Variant2 นี่มัน KB4078130 หรือเปล่าครับ
    จำไม่ได้ คับ แต่ตอนผมถอด มีอยู่ สาม สี่ตัว ครับ ที่ถอดออกไป cpu ถึงลดต่ำลง ต่ำปรกติ

เอาเลขแพท ไปถาม google อันไหนที่มีแก้บัคผี เอาออกให้หมด ดูครับ

ไม่ใช่แค่ 1 ตัว

โห ปิด ht ก้อจะเหลืออะไรล่ะครับ
    ยิ่งงาน vt ด้วย หดกลับเปน i5 เลย
    ประเด็นที่ว่าปิดแล้วไม่ดรอป คงเปนในด้านเกมบางเกม
    ที่ 4c4t เพียงพอ เอา 4c8t ไปรันคงไม่ค่อยเหนผลต่างมากนัก
    แต่ถ้าเกมอย่าง division2 เอา 4790k ปิด ht ยังไง fps ก็ดรอปลงชัดเจน

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar
    Performance fanboy

Quote Originally Posted by THEFOOL View Post
    แพทวินโดว ไม่ใช่ ไบออส
    microcode เขาอัพสองทาง ทั้งวินโดวส์และไบออส

Quote Originally Posted by Botvinnik View Post
    microcode เขาอัพสองทาง ทั้งวินโดวส์และไบออส
    ก็เออไงฮะ สองอย่าง

แต่บอรดผมมันไม่ไบออสมาให้อัฟเว้ย จะงงอะไรนักหนา

โห ปิด ht ก้อจะเหลืออะไรล่ะครับ
    ยิ่งงาน vt ด้วย หดกลับเปน i5 เลย
    ประเด็นที่ว่าปิดแล้วไม่ดรอป คงเปนในด้านเกมบางเกม
    ที่ 4c4t เพียงพอ เอา 4c8t ไปรันคงไม่ค่อยเหนผลต่างมากนัก
    แต่ถ้าเกมอย่าง division2 เอา 4790k ปิด ht ยังไง fps ก็ดรอปลงชัดเจน

5555 นะฮะๆ

ตามนั้น เพลีย..จริงๆ ไม่ต้องดูคลิป ก็เห็น

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar

Quote Originally Posted by THEFOOL View Post
    ก็เออไงฮะ สองอย่าง

แต่บอรดผมมันไม่ไบออสมาให้อัฟเว้ย จะงงอะไรนักหนา
    ก็เทสมาให้ดูไง จะได้เลิกมโน 40% 40% บลาๆๆ ชอบมีคนอ่านหนังสือน้อยกว่า8บรรทัดไปตีความผิดๆ

อันนี้วิน 10 1803 อัพเดทเต็มสูบ แต่ CPU วิ่งแค่ 5.3 คะแนนมันน้อยกว่าหน้าที่แล้วหน่อย อันนั้นมัน 5.35

การ์ดจอก็เบากว่าหน่อย 2164 หน้าที่แล้วมัน 2189

หายไป 5% โดยประมาณ คงเป็นที่ clock น้อยกว่าทั้ง cpu และการ์ด ไม่เกี่ยวกับแพทช์

เลิกมโนได้ยัง

เอาที่สบายใจเลยจ๊ะ เปิดปิด HT ไม่มีผลไดๆทั้งสิ้น ซื้อ I7 = ... ที่ใครบางคนกล่าวไว้

OverclockZone Member Hangger's Avatar

คลิบเชื่อถือได้ไม่ดู แต่ไอ้พวกมั่วๆมโนชอบเอามาลงจัง 5555555555555 inwจังฮะ

มันตลกตรงที่แพทช์แล้วก็ยังแรงกว่าไร้เส้นเหมือนเดิม

สำหรับจขกท.ผมแนะนำง่ายๆนะครับ

ไปห้องมือสอง ตั้งกระทู้ i7-4790K หาแลก R5-2400G พร้อมบอร์ด น่าจะได้สัก B350-B450 รับรองมีคนแลกแน่นอน

แรม DDR4 เดี๋ยวนี้ก็ถูกเป็นขี้ละ ขาย DDR3 ของเดิมมา DDR4 เพิ่มเงินอาจจะแค่หลักร้อย-พันนิดๆด้วยซ้ำ

บอร์ดเดิม Z97 ก็ขายได้อีก สรุปได้ย้ายไปใช้ที่สบายใจแถมอาจจะไม่เสียเงินเพิ่มด้วยซ้ำ ก็ไม่เข้าใจว่าจะทนใช้ไปทำไม

OverclockZone Member aotshooter's Avatar

เรื่องลดไม่ลด ก่อนหลังอัพเดต Patch นี่แค่เทส cpu z ก็รู้เรื่องแล้ว เอาเลขสถิติมาอ้างอิงดีกว่า มันจะได้เทียบเป็นมาตรฐานไปเลย ไม่ใช้เอาความรู้สึก หรือสังเกตุตอนใช้งานอย่างเดียว

ตอนนั้นที่อัพเดต Patch แก้อันแรกผมรู้เพราะเทส cpu z แล้ว คะแนน single core ตากจาก 399 เหลทลือ 34x
    (ตอนนั้นใช้ G4600)

OverclockZone Member aotshooter's Avatar

Quote Originally Posted by Botvinnik View Post
    สำหรับจขกท.ผมแนะนำง่ายๆนะครับ

ไปห้องมือสอง ตั้งกระทู้ i7-4790K หาแลก R5-2400G พร้อมบอร์ด น่าจะได้สัก B350-B450 รับรองมีคนแลกแน่นอน

แรม DDR4 เดี๋ยวนี้ก็ถูกเป็นขี้ละ ขาย DDR3 ของเดิมมา DDR4 เพิ่มเงินอาจจะแค่หลักร้อย-พันนิดๆด้วยซ้ำ

บอร์ดเดิม Z97 ก็ขายได้อีก สรุปได้ย้ายไปใช้ที่สบายใจแถมอาจจะไม่เสียเงินเพิ่มด้วยซ้ำ ก็ไม่เข้าใจว่าจะทนใช้ไปทำไม
    Downgrade ชัดๆ

Page 2 of 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks