Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามว่าจะหาซื้อ i7 - 7700k ได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามว่าจะหาซื้อ i7 - 7700k ได้ที่ไหนครับ

พอดีผมเดินตามร้าน JIB Advice ก็จะมีรุ่นธรรมดาๆ ครับ มีท่านใดมีแหล่งให้ลงเดินหาบ้างไหมครับ
    ตามเว็บดูเหมือนก็จะไม่มีแล้ว
    จริงๆก็โพสต์รับไว้แหละครับ แต่ว่าเห็นราคามือสองแล้วผมอยากจะซื้อมือหนึ่งใช้เลย
    ไม่เอา newegg นะครับ
    ปล.กระทู้นี้สอบถามได้ใช่ไหมครับ

CPU MARKET

ล่างๆ ครัช

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      CPU MARKET

ล่างๆ ครัช
      พอดีผมหมายถึงหาซื้อแบบมือหนึ่งอ่ะครับพี่ ใน CPU Market ก็ตั้งรับไว้แล้วครับ

Comment

ไม่น่าจะเหลือละครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ไม่น่าจะเหลือละครับ
          ขอบคุณครับพี่

Comment

Originally posted by bestkungz View Post
            ขอบคุณครับพี่
            ไม่เป็นไรครับ

Comment

ถ้ามือ 1 หายากครับ

Comment

มีคนเอามาขายเรื่อย ๆ ราคาก็สูงอยู่ เพราะความต้องการยังมีเยอะ
                ผมเองก็มี z170 gene เก็บไว้ อยากหา 6700k/7700k มาใส่อยู่เหมือนกัน แต่ยังหาราคาดี ๆ ไม่เจอ 555 มาไวไปไว

ส่วนมือมือ 1 ในไทยคงยาก และราคาแพงมากเมื่อเทียบกับประสิทธิภาพ โดยอิงกับพวก i5,i7 gen 8/9

เป็นไปได้มือ 2 แบบมีประกันยังน่าลุ้นซื้อมาใช้กว่า สัก 8000-8500 ราคายังพอรับได้
                ถ้าแพงระดับ 9000+ ก็ต้องชั่งใจ ถ้าไม่มีบอร์ด z170/z270 เทพ ๆ เป็นผมไปเล่น gen ใหม่ บอร์ดใหม่ดีกว่า
                Last edited by taibkk; 22 May 2019, 04:41:17.

Comment

Originally posted by takumi619 View Post
                  ถ้ามือ 1 หายากครับ
                  นั่นสิครับ ว่าจะเดินพันทิพอยู่ครับพี่ลุ้นเอาเอามีไหม แต่ก็คิดไว้แล้วว่าไม่น่ามีหรอก

Originally posted by taibkk View Post
                  มีคนเอามาขายเรื่อย ๆ ราคาก็สูงอยู่ เพราะความต้องการยังมีเยอะ
                  ผมเองก็มี z170 gene เก็บไว้ อยากหา 6700k/7700k มาใส่อยู่เหมือนกัน แต่ยังหาราคาดี ๆ ไม่เจอ 555 มาไวไปไว

ส่วนมือมือ 1 ในไทยคงยาก และราคาแพงมากเมื่อเทียบกับประสิทธิภาพ โดยอิงกับพวก i5,i7 gen 8/9

เป็นไปได้มือ 2 แบบมีประกันยังน่าลุ้นซื้อมาใช้กว่า สัก 8000-8500 ราคายังพอรับได้
                  ถ้าแพงระดับ 9000+ ก็ต้องชั่งใจ ถ้าไม่มีบอร์ด z170/z270 เทพ ๆ เป็นผมไปเล่น gen ใหม่ บอร์ดใหม่ดีกว่า
                  ผมอยากได้เรท 8000-8500 เลยครับพี่เหมือนพี่อ่านใจผมออก 555 มันเป็นราคาที่รับได้จริงๆ ผมเห็นเขาขาย 9000 ก็แบบเอามือ1ดีกว่าอีกนิดเดียวเอง

ขอบคุณครับบ

Comment

มือหนึ่งคงไม่มีแล้วอะครับ
                    มือสองประมาณ 8500-9XXX
                    ส่วนของผม ขายมือสองไปเมื่อเดือนมีนา 10,200 ยังมีคนเอาคิดดู

Comment

ราคา 77 ถ้ามันชน 87 มากไปผมว่าขายบอร์ดเดิมย้ายมา 87 ดีกว่า

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                        ราคา 77 ถ้ามันชน 87 มากไปผมว่าขายบอร์ดเดิมย้ายมา 87 ดีกว่า
                        เพื่อ gaming9
                        Pci ex 16x *2

Comment

เค้าว่า intel มันไม่ปลอดภัยนะ (อาจจะโดนหั่วเว้ยล้วงข้อมูล ตามทรั้มว่าก็ได้นะ)

https://www.overclockzone.com/forums...B9%83%E0%B8%94

https://www.overclockzone.com/forums...B6%E0%B8%87-40

https://www.overclockzone.com/forums...mbieLoad-intel

Comment

Comment

Comment

Working...
                              X