Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าคอมผมมันเป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าคอมผมมันเป็นอะไร

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าคอมผมมันเป็นอะไร

เปิดใช้งานแล้วสักพักมันจะค้าง เหมือนแรมหมดทั้งๆที่ไม่หมด ส่วนไวรัสไม่ต้องพูดถึงไม่มีแน่นอนครับ สเปคเครื่องดังนี้

1.เมนบอร์ด MSI Nero2 P35
    2.ซีพียู E6750
    3.แรม 5 GB
    4.ฮาร์ดดิสก์ซีเกต 500 GB
    5.การ์ดจอ XFX 8600
    6.ซาวด์การ์ด X-FI

แล้วทำไมมันยังค้างอีกไม่เข้าใจครับ

ไปไหนกันหมด ตอบทีครับ.....ช่วยที มีวิธีทดสอบยังไงบ้างว่าเป็นที่อะไร

อะไรเสียกันแน่

ไม่รู้จะซื้อเครื่องแรงมาทำไมถ้ามันทำได้แค่นี้

Comment

ก็คงต้องตามสูตรเดิม ฟอร์แมทใหม่ทั้งลูก แล้วลงวินโดว์ใหม่ครับ ลองหาแผ่นเวิร์คๆมาเปลี่ยนลงดูด้วย

Comment

Originally posted by slate View Post
        ก็คงต้องตามสูตรเดิม ฟอร์แมทใหม่ทั้งลูก แล้วลงวินโดว์ใหม่ครับ ลองหาแผ่นเวิร์คๆมาเปลี่ยนลงดูด้วย
        สูตรนี้ทำแล้วครับไม่หาย............

Comment

ผมสงสัยเจ้า X-FI ครับการ์ดตัวนี้ซื้อมานานแล้ว แต่ก่อนตอนลงกับคอมเครื่องเก่าก็รู้สึกว่าจะทำให้คอมผมช้าไปทีนึงแล้ว

ผมเลยอัพเครื่องใหม่

Comment

ไม่มีใครช่วยเลย......

Comment

แรงเยอะจัด
              เป็นผมเล็งที่แรมก่อน ใส่เทสทีละตัวเลย

Comment

ทะไมแรมมานเปน5gbได้อะ?3slotรึเปล่า
                ถ้า3slotลองเอาslotนึงออกดิ...

Comment

ผมสงสัยเจ้า X-FI
                  ถ้าสงสัยเป็นที่ไอ้ตัวนี้ ก็ลองเอามันออกแล้วใช้ออนบอร์ดดู ว่ามันเป็นเหมือนเดิมเปล่า
                  เพราะบางทีไดร์เวอร์ของซาวน์การ์ด ก็มีผลกับตัววินโดว์เหมือนกัน นะ

Comment

แรมทั้งหมดที่มีอยู่ เป็นชนิดและยี่ห้อเดียวกันเปล่า บัสเท่ากันทุกตัวไหม
                    ช่วยบอกหน่อยว่าไอ้แรม 5 G ที่ใช้อยู่ ว่ามันเป็นอย่างไร

Comment

ตามนี้

NCP Platinum DDR2-800 2GB X2

G.SKILL F2-6400 512X2

Comment

เอาตัวนี้ออก G.SKILL F2-6400 512X2

Comment

เอาออกก็เหมือนเดิม...

Comment

ลองถอดซาวด์การ์ดออกแล้วใช้งานดูยัง

Comment

สงสัยแก้ได้แล้วมั้ง

Comment

Working...
                              X