Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 OC ไป 3.0G มันให้shut down เฉยเรย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 OC ไป 3.0G มันให้shut down เฉยเรย

E7200 OC ไป 3.0G มันให้shut down เฉยเรยครับ

ทั้งที่ OC ไปที่ 2.85 ไม่เป็นไร

ผมใช้ M/B P5n-MX หรือว่าต้องเพิ่ม Vcore อ่ะครับ

ลองเพิ่มไฟดูครับ

Comment

Originally posted by one View Post
      ลองเพิ่มไฟดูครับ
      ขอบคุณครับ แต่ PSU ผมเน่ามากๆ ไม่ค่อยกล้าเพิ่มอ่ะ ลองไปอ่านดูเห็นเค้าว่าถ้าเพิ่มมากคอมอาจไปอ่ะครับ งั้นคงต้องรอเปลี่ยน PSU ใหม่ก่อน

Comment

ระบบร้อนไปอะปาว นะ

Comment

บอก สเป็กมาครับ เดวช่วยกันดัน

Comment

สุมไฟไปเท่าไหร่ครับ....

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
              บอก สเป็กมาครับ เดวช่วยกันดัน
              ASUS P5N-MX
              9600GT Zalman
              HDD 80G 1ลูก
              พัดลม1ตัว
              PSU Finex 450w <----- 300บาท จากร้าน กากมากครับ
              CD-ROM 1ตัว

สเปคผมมีเท่านี้จริงๆครับ

ขอบคุณที่ช่วยดันคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ระบบร้อนไปอะปาว นะ
                พอมาถึงหน้า desktop มันก็ขึ้นแถบมาว่า ระบบจะ shut down ในอีก60วิอ่ะครับ
                ส่วน CPU มองไม่เห็นครับ นึกว่าคอมพัง รีบรีสตาร์ทเลยครับ ผมเพิ่งเคย OC ครั้งแรก
                หลังจากใช้คอมมา7ปี

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ

สรุปแล้ว PSU ผม ไหวกับระบบนี้ไหมครับ

เพราะคาดว่าอีกนานกว่าจะเก็บเงินซื้อ PSU ดีๆได้

พอดีว่าเอาเงินไปซื้อการ์ดจอหมด

Comment

รับรองใหว่าไม่ไหวคับ
                    อิอิ
                    ลองไปหาEnimaxมาใช้ดูจิคับ
                    ชิ่วๆ

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                      รับรองใหว่าไม่ไหวคับ
                      อิอิ
                      ลองไปหาEnimaxมาใช้ดูจิคับ
                      ชิ่วๆ
                      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แต่ผมยังใช้งานได้ปกตินะครับ ยังไมมีวูบเลย

หรือว่ามันจะมีผลระยะยาวอ่ะครับ

Comment

ผมว่าsinkคุณไม่ไหวนะ ไม่ได้ระบุมาอีก sink อะไร

อาการนี้เคยเจอกับตอนขายTuniq ไปแล้วใช้sink แกนทองแดง ปรับconfig เดียวกันเป๊ะกับE8400 c0 550*8 ปรับไป เข้าwindowsไม่ได้เลย จอฟ้า เข้าไปดูในbios temp ซัดไป105 C แล้วก็ค้าง สุดท้ายได้แค่4Ghz จาก4.4

ตอนนี้Trueblack+tt smart เย็น แรงงงงง

Comment

ซ้ำ

Comment

Working...
                          X