Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมถึงใช้การ์จอแบบแพงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมถึงใช้การ์จอแบบแพงๆ

ทำไมถึงใช้การ์จอแบบแพงๆ ผมก็อยากจะได้ตัวที่แพงๆเหมือนกันครับติดตรงที่ไม่มีเงิน

ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่ก็ His Ati Hd 4670 512 Mb 3000 บาท ผมว่ายังไม่คอยแรงพอ แต่เงินก็ไม่มี

ตอนนี้ผมเหลือการ์จอที่ไม่ได้ใช้อีก 2 ตัว คือ Sapphire X1650 512 Mb กับ XFX Geforce 7200 Gs 128 Mb และอุปกรณ์อื่นๆที่ไม่ได้ใช่ เช่น CPU Pentium 4 3.0 Ghz , Celeron D 2.66 Ghz Mainboard Biostar กับ Asrock และมี Sound Card Creative Sound Blater 5.1 ครับ ไม่รู้ว่าของพวกนี้จะเอาไปทำอะไรดี อยากจะขายเหมือนกันแต่ กลัวคนซื้อต่อไม่ค่อยพอใจกับสินค้าของผม ผมเป็นคนที่ใจร้อนเห็นตัวนี้ก็รีบอยากได้มาครอบครอง ถ้าผมใจเย็นกว่านี้ ผมคงมีเงินเก็ยซื้อการ์ดจอ ดีๆ แน่นอน อีกอย่างผมเป็นแค่นักศึกษาไม่มีเงินมากมาย พูดไปพูดมาผมเสียดาย
    การ์จอที่ผมซื้อมา 2 ตัวที่ไม่ได้ใช้จัง น่าจะไม่ซื้อมันแล้วเก็บเงินไว้ซื้อตัวอื่น สัก HIS ATI Radeon HD 4850 IceQ4 1GB DDR3 256-bit ก็คงพอ 555

ก็มันเล่นเกมส์ได้เร็ว และ ภาพสวยครับ

Comment

แล้วแต่ความชอบ แล้วแต่การใช้งาน แล้วแต่เงินในกระเป๋า

การ์ดจอรุ่นเก่าที่มี ก็ได้ใช้ไปแล้วนี่ครับ อุปกรณ์พวกนี้ซื้อวันไหนก็ได้ใช้วันนั้น ถ้าวันนั้นไม่ซื้อก็ไม่ได้ใช้ แล้วมันก็ตกรุ่นไปอย่างรวดเร็ว

ถ้ารวมๆ กันที่ผมเสียเงินไปกับคอมพิวเตอร์ทั้งหมด ไม่ซื้อล่ะ เก็บเงินไว้ ตอนนี้คงซื้อคอมพิวเตอร์พวกเซิร์บเวอร์ได้ละมั้ง แต่ที่เสียเงินไปกับคอมพิวเตอร์ในรอบหลายปีนี่ ผมก็ได้ใช้และได้ประโยชน์จากเงินที่เสียไปนะ แม้ว่าเครื่องที่ซื้อมาแล้วจะถูกเก็บบ้าง ถูกขายทิ้งบ้าง เพราะมันตกรุ่นไปแล้วก็ตาม

Comment

ไม่ขายล่ะท่าน มีการ์ดจอต้องหลายตัวSapphire X1650 512 Mb ถ้าเป็นagpก็ราคาดีได้ต้องพันกว่าcpu p43.0 ก็ขายได้1200 ขายๆไปจะได้ชุดใหญ่เลยครับ ถ้าเสียดายก็ต้องเก็บตังไปเลื่อยๆครับเด๋วก็ได้เองครับ

Comment

ไม่มีใครชอบการ์ดจอแพงๆ หรอกครับ มีแต่คนชอบการ์ดจอแรงๆ

Comment

Originally posted by numetal View Post
            ไม่มีใครชอบการ์ดจอแพงๆ หรอกครับ มีแต่คนชอบการ์ดจอแรงๆ
            ความแรง มันก็แลกมาด้วยราคาที่แพง ดั่งคำพูดที่ว่า "ความแรงตามราคา" อิอิ

Comment

เมมบอร์ดที่มีอยู่อะครับ 478 อะป่าวครับ ถ้าใช้ ซื้อต่อดิ PM มานะครับ

Comment

ทำงานก่อนค่อย คิดใช้ครับ เท่าที่ใช้อยู่ก็พอเล่นเกมส์ได้ แต่แค่ปรับมากไม่ได้เท่านั้น ยังเรียนอยู่ใช้อย่างพอเพียงไม่เดือนร้อนคนที่บ้านก็ดีแล้วครับ ก็อย่างผมเมือก่อนพออยากได้เหมือนกับน้องล่ะครับตอนนั้น หลังจบมาทำงานสุดท้าย ก็แทบไม่ได้เล่นเพราะ ทำงานไม่มีเวลาเล่น เปิดเครืองโหลดบิททิ้งไว้เฉยๆ แทบไม่คุ้ม

Comment

Sound Card Creative Sound Blater 5.1 ขายเท่าไร PM มานะครับ

Comment

ไม่แพงมันก็ไม่แรงอะคับ
                    จริงมะ
                    หุหุ

Comment

^
                      ^
                      ^
                      เเหะๆ

Comment

Originally posted by gret View Post
                        ทำไมถึงใช้การ์จอแบบแพงๆ ผมก็อยากจะได้ตัวที่แพงๆเหมือนกันครับติดตรงที่ไม่มีเงิน

ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่ก็ His Ati Hd 4670 512 Mb 3000 บาท ผมว่ายังไม่คอยแรงพอ แต่เงินก็ไม่มี

ตอนนี้ผมเหลือการ์จอที่ไม่ได้ใช้อีก 2 ตัว คือ Sapphire X1650 512 Mb กับ XFX Geforce 7200 Gs 128 Mb และอุปกรณ์อื่นๆที่ไม่ได้ใช่ เช่น CPU Pentium 4 3.0 Ghz , Celeron D 2.66 Ghz Mainboard Biostar กับ Asrock และมี Sound Card Creative Sound Blater 5.1 ครับ ไม่รู้ว่าของพวกนี้จะเอาไปทำอะไรดี อยากจะขายเหมือนกันแต่ กลัวคนซื้อต่อไม่ค่อยพอใจกับสินค้าของผม ผมเป็นคนที่ใจร้อนเห็นตัวนี้ก็รีบอยากได้มาครอบครอง ถ้าผมใจเย็นกว่านี้ ผมคงมีเงินเก็ยซื้อการ์ดจอ ดีๆ แน่นอน อีกอย่างผมเป็นแค่นักศึกษาไม่มีเงินมากมาย พูดไปพูดมาผมเสียดาย
                        การ์จอที่ผมซื้อมา 2 ตัวที่ไม่ได้ใช้จัง น่าจะไม่ซื้อมันแล้วเก็บเงินไว้ซื้อตัวอื่น สัก HIS ATI Radeon HD 4850 IceQ4 1GB DDR3 256-bit ก็คงพอ 555
                        จขกท ลองเอาไปตั้งขาย ใน it market ดูครับ
                        ถ้าของมีประกันน่าจะขายออกไว

Comment

GTX 280 เล่น crysis ปรับ 1900x1200 8AA ยังกระตุกเลยครับ
                          ...เอาความพอใจเป็นที่ตั้งเหอะครับ
                          ตามของใหม่ๆ มันไม่ทันหรอก

Comment

9800gx2 ราคา 7900.- ถือว่าแพงมั้ยล่ะ....
                            ส่วนตัวผมว่ามันถูกแสรดดด....

Comment

จะซื้อขายกันเรื่องความพอใจของผู้ซื้อหลังจากซื้อไปแล้วอย่าไปใส่ใจครับ ไม่มีใครเค้ารับสินค้าคืนกันหรอก(ถ้ามันไม่เสียหรือไม่ได้มีข้อตกลงเป็นอย่างอื่น) มันเป็นเรื่องปกติ เพราะถือว่าเราแจ้งให้ผู้ซื้อทราบถึงสภาพและคุณภาพของสินค้าก่อนแล้ว ก่อนซื้อขายก็ทดสอบให้เรียบร้อยว่ามันใช้ได้จริง ก็เท่านั้น หลังจากซื้อขายแลกเปลี่ยนกันแล้วก็คือจบเป็นเรื่องของข้อตกลงหลังการขายครับ เก็บไว้ก็รกบ้าน อุปกรณ์ที่ท่านมียังมีคนต้องการใช้งานอีกเยอะ ขายทำเงินดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X