Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม BurnInTest ในแผ่น WinPE เราจะใช้มันเพื่อตรวจว่าการ์ดเสีย/ไม่เสียได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม BurnInTest ในแผ่น WinPE เราจะใช้มันเพื่อตรวจว่าการ์ดเสีย/ไม่เสียได้ไหมครับ

เครื่องโน้ตบุคลงวิน 7 ครับ
    อาการคือ บู๊ตพอจะเข้าเดสค์ท์อปกลายเป็นจอดำแล้วรีตลอดเลย
    คือตัวโปรแกรมนี้มันเป็น benchmark tool อันหนึ่งที่ใช้วัดความเสถียรของการ์ด
    ผมก็เลยเข้าใจเอาเองว่าเราน่าจะใช้มันตรวจเช็คได้ว่าการ์ดเราเสีย/ไม่เสีย ถูกไหมครับ
    ปล. ถ้ามันใช้ได้แล้วเราต้องรอมันทำการตรวจสักกี่นาทีได้?
    ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่กรุณามาช่วยตอบเป็นการล่วงหน้าเลยนะครับ
Working...
X