Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41 เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41 เปิดไม่ติด

รบกวนท่านทั้งหลายช่วยชี้แนะทีครับ ตอนนี้ผมจนปัญญา + เครียดมากจริงๆ
    BenQ S41 ของผมที่เล่นอยู่ทุกวันอยู่ดีๆ วันนี้มันก็เปิดไม่ติดครับ อาการก็คือ
    มีไฟสีฟ้าที่ปุ่มเปิดเครื่องขึ้น 2 วินาที หลังจากนั้นไฟก็ดับลงทันที โดยที่ระหว่างนั้น
    ไฟแสดงผล (แบตเตอรี่ ไวเรส อื่นๆ...) ไม่ติดเลย
    ผมลองไปสำรวจดูที่ adepter ก็ปรากฎว่าไฟมันก็เข้าปกติ จึงน่าจะตัดปัญหาไฟไม่เข้าไปได้

อาการทั้งหมดก็เป็นอย่างที่บอกข้างต้นครับผม

ใครเคยเจอ หรือพอมีความรู้ช่วยเสนอแนะทีครับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้น และควรทำยังไงถึงจะแก้ไขได้
    แต่ที่แน่ๆ ผมคงต้องเอาไปเข้าศูนย์ดูก่อน (แต่ระหว่างนี้ก็อยากหาข้อมูลเผื่อแก้ไขเองได้)

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับทุกคำแนะนำ

เคยเจอครับ...
    ก่อนดับผมเล่น need for speed undercover มีกลิ่นไหม้นิดๆก่อนดับด้วย

พอไปส่งเคลมก็เปิดได้ปกติ 55+

แต่ว่ามีกลิ่นไหม้หึ่งเลย

ช่างบอกว่า bluetooth ไหม้

Comment

ลองเข้าไปถามในคลับตามลายเซ็นผมดู

Comment

เข้าศูนย์ บอร์ดเสีย รอไป 3 - 4 อาทิตย์ (ประโยชน์บังคับ ไม่ว่าใครถามระยะเวลาอะไรก็ตาม พนักงานจะตอบว่า 3- 4 อาทิตย์)

Comment

อิอิ

ผมก็รอวันเข้าศูนย์อยู่ บางครั้งก็เปิดไม่ติด

ถอดแบตใส่ใหม่ เปิดได้ซะงั้น อิอิ

Comment

Heat cycle ฮิตจิงๆ ครัยอยากจะ intrain กันทั่งค๊าบบบ

Comment

จากที่ถามมาแต่ละยี่ห้อ BenQ ก้อจะแคลมนานเป็นเรื่องปกติครับ แต่ก้อแล้วแต่อาการนะครับ

ฟังธงว่า การ์ดจอไปแล้วล่ะครับ

Comment

ไปเคลมแล้วขายต่อครับ เชื่อผม

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                  ไปเคลมแล้วขายต่อครับ เชื่อผม
                  ก็คิดๆอยู่เหมือนกันครับ กะลังเล็ง Asus อยู่เหมือนกัน ati ไม่แรงมากแต่อุ่นใจ

Comment

Working...
                  X