Announcement

Collapse
No announcement yet.

FINAL FANTASY XIV: Shadowbringers Official Benchmark

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีอีก3ก๊อก

Comment

• Comment

• ลองเทสหน่อยครับ พอดีเพื่อนชวนเล่น เพิ่งเคลมจอได้กลับมาวันนี้เลยลองซะหน่อย

ปล.เอาไว้อ้างอิงครับ แต่ส่วนตัวคงกลับไปเล่นที่ 4.4 แรงไม่ค่อยต่างแต่เย็นกว่า 4.8 เยอะเลย

cpu stock / ram 2133 auto ได้คะแนน 12299

cpu stock / ram 4000 15-18-18-28 tight sub 14312

cpu 4.4GHz / ram 4033 15-18-18-28 tight sub 17244

cpu 4.6GHz / ram 4033 15-18-18-28 tight sub 17508
        Last edited by Ref.Circle; 19 Aug 2019, 22:53:22. Reason: อัพเดทอ้างอิง

Comment

• ลอง Driver ใหม่
          Windows 7
          i7 4790s, MSI GTX 1060 6GB

Comment

• <<<< 2080 Ti

Comment

• เล่นมั่ง 2070 ไม่ super

Comment

• อัพคะแนน

Comment

• notebook Nitro5 / i5 7300HQ / 1050 / ram 16

เทสเมื่อคืน ไม่ได้ cap หน้าแรกไว้ 555+

Last edited by eol; 1 Sep 2019, 23:12:38.

Comment

• โดนปาด (บ๊วย)

Comment

• ส่งผลเทสมาใหม่ได้เรื่อยๆ เลยนะครับ คะแนนที่ดีขึ้นจะทำการอัพลำดับขึ้นให้เรื่อยๆ
                      และสามารถเช็คชื่อท่านว่าอยู่ลำดับที่เท่าไหร่ ได้ที่หน้าแรก #3 > https://www.overclockzone.com/forums...1#post76159061
                      ตามนี้
                      V

Comment

• กลับมาลุยกันต่อ อิอิ

Comment

• ถามหน่อยครับ
                          ตอนนี้ตัว Benchmark ที่เคย Run ได้ตอนนี้กด Run แล้วเงียบไปเลย พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ โหลดใหม่แล้ว, DUU ลง Driver ใหม่แล้ว, ลง Windows ใหม่ก็ลองมาแล้ว

^^"

Comment

• ขำๆครับนั่งจูนแรมอยู่เลยเทสแล้วเก็บผลไว้เทียบกันด้วย ท่านใดที่เล่นเบ้นมาคนี้อยู่ลองจูนแรมดีๆครับคะแนนพุ่งแน่นอน

ในภาพนี่คือ 9600k เดิมๆ การ์ดจอล็อควิ่งความเร็วแค่ core1772/mem2000 เองครับ เทียบกับผลเดิมของผมที่เม้น #168 แล้วต่างกันนิดเดียวเอง

ปล.1 เกมนี้ชอบ CPU GHz สูงๆครับ ลาก CPU เยอะๆจูนแรมดีๆคะแนนพุ่งกระฉูด
                            ปล.2 ค่า xmp คือ 4400c19-19-19-39 เท่ากับช่องที่ 3 ครับแค่ตัวช่อง 3 นั่นจูนซับให้แน่นขึ้น คะแนนก็เพิ่มขึ้นแถมโหลดเกมไวขึ้นตามมาด้วย

- - - Updated - - -

Originally posted by hesbond13 View Post
                            ถามหน่อยครับ
                            ตอนนี้ตัว Benchmark ที่เคย Run ได้ตอนนี้กด Run แล้วเงียบไปเลย พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ โหลดใหม่แล้ว, DUU ลง Driver ใหม่แล้ว, ลง Windows ใหม่ก็ลองมาแล้ว

^^"
                            พอ start แล้วจอดำลองกด esc รัวๆยกเลิกแล้วกด start ใหม่ครับ ผมเคยเจอแล้วทำแบบนี้สามารถรันได้

Comment

• - - - Updated - - -

พอ start แล้วจอดำลองกด esc รัวๆยกเลิกแล้วกด start ใหม่ครับ ผมเคยเจอแล้วทำแบบนี้สามารถรันได้[/QUOTE]

ขอบคุณครับ แต่มันไม่ใช่จอดำน่ะสิ มี Logo ขึ้นมาละหายไปไวมาก

Comment

• อาจจะมีพลังอะไรบ้างอย่างก็เป็นได้

Comment

Working...
                                X