overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 13 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 258
    OverclockZone Member jamejazz's Avatar

รอแบบเทส 1080p ครับ น่าจะแตกต่างกันชัดเจนกว่านี้

OverclockZone Member Indilinx's Avatar

ช่องใหม่ for AMD gamers

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar
    Performance without issue fanboy

ขอเรียนตัดต่อสักครู่ เมื่อวานพึ่งปรับ MSI ให้ได้แบบที่ใจต้องการกะเรียนเรื่อง smooth video transition ไป
    วันนี้เดี๋ยวเรียนวิธีใส่ภาพนิ่งกับตัวอักษรลงไปในคลิปกับเรียนวิธีทำกราฟ มีหลายคนเรียกร้องว่ามีกราฟวิ่งละควรจะมีกราฟนิ่งด้วยครับ

premiere pro ยืดหยุ่นดีครับ ปรับแต่งได้เยอะ
    เรื่องกราฟนิ่ง ส่วนตัวผมเฉย ๆ ครับ มันดูง่ายจริง แต่ส่วนใหญ่ก็โชว์แค่ fps min max Average
    แต่จังหวะในเกมมันมีเยอะ ซึ่งบางจังหวะก็ทำให้ผลแตกต่างกันชัดเจนกว่า หลัง ๆ เลยนิยมดูคลิปที่รันเกมแล้วโชว์สถานะโดยตรง

ยังไงถ้าจะทำกราฟนิ่ง แนะนำอย่าทำแบบชาแนลที่ขยายส่วนต่างของแท่งกราฟให้ดูเว่อเกิน
    เช่นห'างกันแค่ 10% แต่ขยายแท่งให้ดูเหมือนห'างเกินครึ่งไรงี้
    Last edited by taibkk; 27 May 2019 at 13:32:41.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

Quote Originally Posted by Indilinx View Post
    ช่องใหม่ for AMD gamers

เมพ

OverclockZone Member Botvinnik's Avatar
    Performance without issue fanboy

Quote Originally Posted by taibkk View Post
    premiere pro ยืดหยุ่นดีครับ ปรับแต่งได้เยอะ
    เรื่องกราฟนิ่ง ส่วนตัวผมเฉย ๆ ครับ มันดูง่ายจริง แต่ส่วนใหญ่ก็โชว์แค่ fps min max Average
    แต่จังหวะในเกมมันมีเยอะ ซึ่งบางจังหวะก็ทำให้ผลแตกต่างกันชัดเจนกว่า หลัง ๆ เลยนิยมดูคลิปที่รันเกมแล้วโชว์สถานะโดยตรง

ยังไงถ้าจะทำกราฟนิ่ง แนะนำอย่าทำแบบชาแนลที่ขยายส่วนต่างของแท่งกราฟให้ดูเว่อเกิน
    เช่นห'างกันแค่ 10% แต่ขยายแท่งให้ดูเหมือนห'างเกินครึ่งไรงี้
    พึ่งหัดทำ 555+

27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ยัดเงินปะเนี้ย

ปกติเวลาเค้าเทสกันนี่ เค้า turbo 5GHz หรือ all core 5GHz ครับ

Quote Originally Posted by taibkk View Post
    ปกติเวลาเค้าเทสกันนี่ เค้า turbo 5GHz หรือ all core 5GHz ครับ
    เอามาจากอันนี้ https://www.overclockzone.com/forums...1#post74134444
    เล่น all core 5Ghz กันเกือบหมดครับ

OverclockZone Member kidza's Avatar
    อุดมสุข / เซ็นทรัลบางนา

Quote Originally Posted by Botvinnik View Post
    เอามาจากอันนี้ https://www.overclockzone.com/forums...1#post74134444
    เล่น all core 5Ghz กันเกือบหมดครับ
    เยี่ยมครับท่านแมว ผมนี่ไม่กระดิกเลยเรื่องแบบนี้...5555 สำหรับผมคง 8600k ตัวนี้ ยาวๆครับ 1607 ผมก็คงไม่อัพไป ver อื่นจนกว่ามันจะใช้ไม่ได้

ชอบครับ รอชมคลิปต่อไปอีก

Quote Originally Posted by kidza View Post
    เยี่ยมครับท่านแมว ผมนี่ไม่กระดิกเลยเรื่องแบบนี้...5555 สำหรับผมคง 8600k ตัวนี้ ยาวๆครับ 1607 ผมก็คงไม่อัพไป ver อื่นจนกว่ามันจะใช้ไม่ได้

ตามนั้นครับ

Quote Originally Posted by folkzacup View Post
    ชอบครับ รอชมคลิปต่อไปอีก
    คลิปต่อไป 1080p 5Ghz เหลือตัดต่อ เสร็จละจะรีบลงครับ มีการปรับปรุงเยอะมาก
    - ขยายตัวหนังสือให้คนดูในมือถือเห็นง่ายๆ
    - เปลี่ยนสีกราฟ FPS และ framtime จากสีชมพูอ่อนเป็นสีแดงให้เห็นชัดขึ้น
    - การเปรียบเทียบรอบนี้จะเป็นแบบซ้าย vs กลาง vs ขวา คือแทบจะเห็นเป็นฉากเดียว แต่มี MSI วิ่งของใครของมัน
    - มีกราฟนิ่งสรุป AVG FPS , 1% Low , 0.1% Low
    - มีสัญลักษณ์ที่ชัดเจนเพื่อบอกว่าข้างไหนเป็น CPU อะไร
    - ระวังให้มากขึ้นในเรื่องของ benchmark คือบางทีรันรอบแรกกระตุกแล้วทำให้ค่า 0.1% Low มัน misleading การรันครั้งที่2-3ส่วนใหญ่ช่วยให้หายกระตุกได้
    - เพิ่ม video smooth transition
    - ว่าจะตัดเสียงในเกมออกทั้งหมดละหาเพลงไม่มีลิขสิทธิ์มาใส่แทน มีใครแนะนำข้อนี้ได้บ้างครับ ผมอยากใส่ดนตรี jazz แบบไม่มีคนร้อง แต่กลัวจะไปติดลิขสิทธิ์อีก คลิปที่แล้ว SOTTR เพลงในเกมมันดันมีอยู่จริง เจอ Youtube ร้องเรียนละเมิดลิขสิทธิ์
    Last edited by Botvinnik; 28 May 2019 at 08:51:02.

เรียกน้ำย่อย

Last edited by taibkk; 28 May 2019 at 16:08:56.

มันทำพื้นหลัง overlay ให้ทึบแสงขึ้นได้ด้วยนะครับ
    จะได้ไม่กลืนกับพื้นหลัง

มันทำพื้นหลัง overlay ให้ทึบแสงขึ้นได้ด้วยนะครับ
    จะได้ไม่กลืนกับพื้นหลัง
    โหมด pip รึเปล่าครับ ผมไม่เคยลองเหมือนกัน แต่คงต้องเป็นคลิปหน้า คลิปนี้อัดมาแบบนี้หมดละ

เสร็จสักที

Quote Originally Posted by Botvinnik View Post
    เสร็จสักที

คลิปนี้ดีกว่าเดิมมากเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่า i3 จะโหดขนาดนี้ เล่นได้แรงทุกเกมจริงๆ กดซับแล้วครับ

Quote Originally Posted by folkzacup View Post
    คลิปนี้ดีกว่าเดิมมากเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่า i3 จะโหดขนาดนี้ เล่นได้แรงทุกเกมจริงๆ กดซับแล้วครับ
    ถ้าเป็น 1440p หรือ 4k จะเห็นผลต่างน้อยกว่านี้ครับ
    พอเป็น 1080p ปั่นเฟรมเยอะ ข้อจำกัดของเธรดน้อยก็จะเห็นชัดหน่อย
    แต่พอปรับกราฟิกสูงเข้าไว้ การ์ดจอก็จะทำงานได้เป็นที่น่าพอใจ แม้ cpu จะ 100% ก็ตาม

Page 2 of 13 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks