Announcement

Collapse
No announcement yet.

Botvinnik's Gaming Lab

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีเรื่องละ ตามพวกแป๊บ

Comment

เทพจังครับ ท่านแมวโดน Intel ยัดเงินไปอีกคนแล้ว

Comment

นี่แหละผมถึงปล่อย i7 แล้วเก็บ i5 ไว้เหมือนเดิม
        ยิ่งเล่นที่ 5.4 ยิ่งฟิน

Comment

Comment

8350K ยาวไป
            เล่นแต่พับจีกับตีฮอนหนอเรา

Comment

รอแบบเทส 1080p ครับ น่าจะแตกต่างกันชัดเจนกว่านี้

Comment

ช่องใหม่ for AMD gamers

Comment

ขอเรียนตัดต่อสักครู่ เมื่อวานพึ่งปรับ MSI ให้ได้แบบที่ใจต้องการกะเรียนเรื่อง smooth video transition ไป
                  วันนี้เดี๋ยวเรียนวิธีใส่ภาพนิ่งกับตัวอักษรลงไปในคลิปกับเรียนวิธีทำกราฟ มีหลายคนเรียกร้องว่ามีกราฟวิ่งละควรจะมีกราฟนิ่งด้วยครับ

Comment

premiere pro ยืดหยุ่นดีครับ ปรับแต่งได้เยอะ
                    เรื่องกราฟนิ่ง ส่วนตัวผมเฉย ๆ ครับ มันดูง่ายจริง แต่ส่วนใหญ่ก็โชว์แค่ fps min max Average
                    แต่จังหวะในเกมมันมีเยอะ ซึ่งบางจังหวะก็ทำให้ผลแตกต่างกันชัดเจนกว่า หลัง ๆ เลยนิยมดูคลิปที่รันเกมแล้วโชว์สถานะโดยตรง

ยังไงถ้าจะทำกราฟนิ่ง แนะนำอย่าทำแบบชาแนลที่ขยายส่วนต่างของแท่งกราฟให้ดูเว่อเกิน
                    เช่นห'างกันแค่ 10% แต่ขยายแท่งให้ดูเหมือนห'างเกินครึ่งไรงี้
                    Last edited by taibkk; 27 May 2019, 13:32:41.

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
                      ช่องใหม่ for AMD gamers

เมพ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                        premiere pro ยืดหยุ่นดีครับ ปรับแต่งได้เยอะ
                        เรื่องกราฟนิ่ง ส่วนตัวผมเฉย ๆ ครับ มันดูง่ายจริง แต่ส่วนใหญ่ก็โชว์แค่ fps min max Average
                        แต่จังหวะในเกมมันมีเยอะ ซึ่งบางจังหวะก็ทำให้ผลแตกต่างกันชัดเจนกว่า หลัง ๆ เลยนิยมดูคลิปที่รันเกมแล้วโชว์สถานะโดยตรง

ยังไงถ้าจะทำกราฟนิ่ง แนะนำอย่าทำแบบชาแนลที่ขยายส่วนต่างของแท่งกราฟให้ดูเว่อเกิน
                        เช่นห'างกันแค่ 10% แต่ขยายแท่งให้ดูเหมือนห'างเกินครึ่งไรงี้
                        พึ่งหัดทำ 555+

Comment

ยัดเงินปะเนี้ย

Comment

ปกติเวลาเค้าเทสกันนี่ เค้า turbo 5GHz หรือ all core 5GHz ครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                              ปกติเวลาเค้าเทสกันนี่ เค้า turbo 5GHz หรือ all core 5GHz ครับ
                              เอามาจากอันนี้ https://www.overclockzone.com/forums...1#post74134444
                              เล่น all core 5Ghz กันเกือบหมดครับ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                                เอามาจากอันนี้ https://www.overclockzone.com/forums...1#post74134444
                                เล่น all core 5Ghz กันเกือบหมดครับ
                                เยี่ยมครับท่านแมว ผมนี่ไม่กระดิกเลยเรื่องแบบนี้...5555 สำหรับผมคง 8600k ตัวนี้ ยาวๆครับ 1607 ผมก็คงไม่อัพไป ver อื่นจนกว่ามันจะใช้ไม่ได้

Comment

Working...
                                X