Announcement

Collapse
No announcement yet.

Botvinnik's Gaming Lab

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Botvinnik's Gaming Lab

เทสกับ 1080 Ti @ 2126 คอร์ / 12474 เมม

หัดทำครั้งแรก ผิดพลาดขออภัย

Last edited by Botvinnik; 29 May 2019, 22:59:01.

Comment

วางยาปะ

Comment

8600K น่าจะมีปัญหากับ Far Cry 5

GN ก็เป็น

Comment

Comment

ต้องเพิ่มขนาดฟ้อนท์ครับ
            จะได้มองในมือถือง่ายหน่อย
            หรือ pip ตรง fps ใหญ่ ๆ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
              ต้องเพิ่มขนาดฟ้อนท์ครับ
              จะได้มองในมือถือง่ายหน่อย
              หรือ pip ตรง fps ใหญ่ ๆ

ครั้งหน้าว่าจะปรับปรุงครับ
              1.เพิ่มขนาดฟอนท์ให้มือถือดูได้
              2.ย้าย msi ab มาไว้ตรงกลางจอ จะได้เห็นไอ้หงอกใน witcher 3 กับเครื่องบินใน GTA
              3.ถ้าเป็นไปได้จะพยายามตัดต่อวีดีโอให้แม่นยำกว่านี้ บางคลิปมันล้ำกันไปนิดนึง

Comment

Comment

CIV เรื่อง fps ผมเฉย ๆ นะ ไม่ได้ใส่ใจเลย
                  สนใจเรื่องเวลา turn base มากกว่า
                  อีกอย่างเกมแนวนี้ยากจะรีดพลัง GPU
                  เลยต่องไปวัดพลัง CPU เวลาประมวลผลข้าม TURN
                  แต่ตอนที่เทส CIV กัน รู้สึกเธรดแรงจะได้เปรียบกว่าเธรดมาก
                  Last edited by taibkk; 26 May 2019, 15:22:59.

Comment

1607 ในตำนาน

1607 Build 14393.693 ใช่เวอชั่นนี้รึป่าว รึควรต่ำกว่านี้
                    Last edited by jamejazz; 26 May 2019, 15:59:50.

Comment

ปิด HT %0.1 ในเกม assasins creed ได้มากกว่าเปิด HT ถ้าว่างต้องจัด oc 5.0 แล้วครับ
                      ปล.กดติดตามให้แล้ว

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                        CIV เรื่อง fps ผมเฉย ๆ นะ ไม่ได้ใส่ใจเลย
                        สนใจเรื่องเวลา turn base มากกว่า
                        อีกอย่างเกมแนวนี้ยากจะรีดพลัง GPU
                        เลยต่องไปวัดพลัง CPU เวลาประมวลผลข้าม TURN
                        แต่ตอนที่เทส CIV กัน รู้สึกเธรดแรงจะได้เปรียบกว่าเธรดมาก
                        ตอนแรกจะเทส turn time ไปด้วยแต่เครื่องค้างไปก่อน
                        คราวหน้าจะลองเทสใหม่
                        ที่แน่ๆผมรู้สึกได้ว่าเวลาโหลดCIV 8350K โหลดช้ากว่าเพื่อน ลองอยู่3รอบ

Originally posted by jamejazz View Post
                        1607 ในตำนาน

1607 Build 14393.693 ใช่เวอชั่นนี้รึป่าว รึควรต่ำกว่านี้
                        14393.2214 ครับเป็นตัวสุดท้ายของ1607ธรรมดา เท่าที่เทสไม่ต่างกับ 1607 เพลนไม่อัพเดทเลย
                        ถ้าอยากได้สูงกว่า 2214 ต้องไปเล่น LTSB ครับ

Originally posted by aotshooter View Post
                        ปิด HT %0.1 ในเกม assasins creed ได้มากกว่าเปิด HT ถ้าว่างต้องจัด oc 5.0 แล้วครับ
                        ปล.กดติดตามให้แล้ว
                        ขอบคุณครับ ผมยังมีโปรเจคอีกเยอะ 1080p เดิมๆ vs 5ghz / auto sub timing vs manual sub timing / 399.XX vs driver ล่าสุด
                        ส่วน 720p low เดี๋ยวคิดอีกที เทสมาละมันต้องทะเลาะกันแน่ๆ

การเทสทั้งหมดจะเป็นแบบ side by side มาพร้อม1% low และ0.1% low แบบเรียลไทม์ ไม่มีการทำกราฟมโนแล้วสุ่มตัวเลขออกมาจากก้นแน่นอนครับ
                        Last edited by Botvinnik; 26 May 2019, 16:54:36.

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                          ตอนแรกจะเทส turn time ไปด้วยแต่เครื่องค้างไปก่อน
                          ที่แน่ๆผมรู้สึกได้ว่าเวลาโหลดCIV 8350K โหลดช้ากว่าเพื่อน ลองอยู่3รอบ

14393.2214 ครับเป็นตัวสุดท้ายของ1607ธรรมดา เท่าที่เทสไม่ต่างกับ 1607 เพลนไม่อัพเดทเลย
                          ถ้าอยากได้สูงกว่า 2214 ต้องไปเล่น LTSB ครับ

ขอบคุณครับ ผมยังมีโปรเจคอีกเยอะ 1080p เดิมๆ vs 5ghz / auto sub timing vs manual sub timing / 399.XX vs driver ล่าสุด
                          ส่วน 720p low เดี๋ยวคิดอีกที เทสมาละมันต้องทะเลาะกันแน่ๆ

การเทสทั้งหมดจะเป็นแบบ side by side มาพร้อม1% low และ0.1% low แบบเรียลไทม์ ไม่มีการทำกราฟมโนแล้วสุ่มตัวเลขออกมาจากก้นแน่นอนครับ
                          อยากเทสอะไรเทสเลยครับ สำหรับ 720p low เป็นแนวทางสำหรับการ์ด next gen แรงๆในอนาคต ไม่ต้องสนใจเสียงนกเสียงกา

Comment

หมายถึงถ้าเทียบเธรดแรงของอินเทลกับเธรดเยอะแบบฝั่งไรเซน
                            CIV เวลาเปลี่ยนเทิร์นของอินเทลจะไวกว่าน่ะครับ
                            อยากเห็นเรื่องบัสแรมสูงกับเวลาเปลี่ยนเทิร์นจะช่วยได้ชัดไหมนะ
                            ส่วนเรื่อง fps ผมนี่เฉย ๆ เลย ส่วนใหญ่พอเทิร์นหลัง ๆ เน้นไวอย่างเดียว เริ่มอยากจบเกมละ 555 มาราธอนเกิน

ส่ว 720p เทสต่ำ ๆ เพื่อมองประสิทธิภาพ cpu ผมเคยเทสกับ pubg
                            รู้สึกว่าถ้าความละเอียดต่ำมาก ๆ บางทีบางแมปมันได้เฟรมเรตที่แย่กว่าความละเอียด 1080p อีกนะ งง ๆ

Comment

Originally posted by aotshooter View Post
                              อยากเทสอะไรเทสเลยครับ สำหรับ 720p low เป็นแนวทางสำหรับการ์ด next gen แรงๆในอนาคต ไม่ต้องสนใจเสียงนกเสียงกา
                              จริงๆผมถือคติอยู่ข้อนึงครับ ถ้ากะอีแค่ 720p low ยังปั่น fps ที่เราต้องการไม่ได้ (เช่น 144 หรือ 240) แล้วคิดหรอว่าวันหน้าจะปั่น 1440p ultra หรือ 4K ultra ได้เฟรมตามนั้น

หมายถึงถ้าเทียบเธรดแรงของอินเทลกับเธรดเยอะแบบฝั่งไรเซน
                              CIV เวลาเปลี่ยนเทิร์นของอินเทลจะไวกว่าน่ะครับ
                              อยากเห็นเรื่องบัสแรมสูงกับเวลาเปลี่ยนเทิร์นจะช่วยได้ชัดไหมนะ
                              ส่วนเรื่อง fps ผมนี่เฉย ๆ เลย ส่วนใหญ่พอเทิร์นหลัง ๆ เน้นไวอย่างเดียว เริ่มอยากจบเกมละ 555 มาราธอนเกิน
                              ป่าวครับผมหมายถึงเวลาโหลดเกม ไม่ใช่เวลารอจบเทิร์น

Comment

Working...
                              X