Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง CPU กับ การ์ดจอ ในการเล่นเกมส์ ดูหนัง ช่วยดูหน่อยครัฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง CPU กับ การ์ดจอ ในการเล่นเกมส์ ดูหนัง ช่วยดูหน่อยครัฟ

SPEC ผม

X2 4000+ @2.75
    AX78
    Crucial 4G/800
    XFX 9600GT
    ASUS 450 W

งบ 9000
    ถ้าอัพ CPU กะจะย้ายค่ายไปเล่น E5200 + DFI LANPARTY DK P45
    ถ้าอัพแค่การ์ดจอกะเล่น 9800GTX+ ก็กลัวจะต้องซื้อ PSU เพิ่ม

ปล. อยากรู้ว่าอัพอันไหนดีก่ากันเน้นเล่นเกมส์โหดๆ ดูหนังชัดๆ

ขอบคุงครับ

การ์ดจอเดิมดีอยู่แล้วครับ

E8400 + EP35-DS3R รับรองปรับ High ได้ทุกเกมส์ แต่ถ้าให้ดีต้อง Q6600 หละครับ ตอนนี้มันมาแรง

หรือไม่ก็

X2 7750 ครับ

Comment

ผมไม่เทพนะ....แต่เป็นผมขาย 9600 gt ไปก่อนแล้วซืื้้้อ 9800 GTX+ กับเพาเวอร์ ก่อน เงินน่าจะพอนะแล้วเล่นไปก่อนถ้ายังมันไม่พอ....ก็เก็บเงินต่อแล้วค่อยย้ายค่าย.....ครับ

Comment

บอร์ดเดิมก็ดีอยู่แล้วนี่ครับ เปลี่ยนเป็น 7750BE ก็ได้ครับ แรงขึ้นแล้ว

Comment

450W ซี่รี่ใหนครับ ถ้าเป้นตัว FULL เปิด 9800GTX+ ได้สบายมากครับ

Comment

PSU Full แน่นอนครับตัวนี้ซื้อมา 2650 บาทครับ

Comment

เปลี่ยน x2 ที่มัน Clock สูงกว่าอันเก่า เยอะๆหน่อยน่าจะดีกว่าย้ายค่ายนะ

Comment

เปลี่ยนซีพียูกับบอร์ดครับ เป็นตัวที่คิดไว้ก็ได้ E5200 + DFI LANPARTY DK P45 แล้ว OC ซัก 3.5 ก็แรงแล้ว

Comment

ดีครับดี

Comment

ไม่เห็นต้องย้ายค่าย

เปลี่ยน cpu เป้น x2 7750be กับ vga ตามข้างบนก็พอแล้ว
                    แรงได้อีกนาน

Comment

ถ้าย้าย จะขาย cpu กับบอร์ดบอกผมนะ จะเอาไปอัพเครื่องเก่าผม

Comment

cpu ให้มันเข็นความสามารถการ์ดได้ด้วย

Comment

Thank All think

Comment

Working...
                          X