Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา HDD ครับ ด่วนก็ดีฮับ จำเป็นต้องใช้งาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา HDD ครับ ด่วนก็ดีฮับ จำเป็นต้องใช้งาน

ปกติผมมี HDD แค่ตัวเดียวครับ แล้ว Writer ก็เพิ่งเจ๊งไป

ทีนี้ผมก็ซื้อ HDD มาเพิ่ม เป็นของ Seagate Cache 16MB 500GB
    แล้วก็ DVD Writer Asus 22X

ใส่เสร็จเรียบร้อยก็ไปเช็คดูหน้าจอ Bios มันก็ Detect เจอทั้งหมดครับ

ทั้ง HDD ตัวเก่า + ใหม่ และ DVD Writer

แต่พอบูทเครื่องเสร็จแล้ว มาที่หน้าจอวินโดว์ เปิด My Computer ขึ้นมา

มันโผล่มาแค่ HDD ตัวเก่า กับ DVD Writer เท่านั้นอะครับ

จะแก้ไขได้ยังไงครับ ช่วยทีนะครับ

จำเป็นต้องใช้งานด่วนเลย

Last edited by totto3000; 11 Feb 2009, 21:51:38.

Format ก่อนสิโยม

Comment

คลิกขวา MyCom เลือก Manage เปิดมาแล้วเลือก disk management คลิกขวาตรง HDD ตัวใหม่ด้านล่างๆที่เป็นช่องแถวยาวๆกดคลิกขวาหัวข้อแรกเปลี่ยนให้สถานะเป็น Online แล้ว Format จบข่าว
      Last edited by sunserus; 11 Feb 2009, 22:13:25.

Comment

Format เฉพาะตัวใหม่ใช่มั้ยครับ

แล้วทำยังไงอะฮ่ะ

มันไม่มีขึ้นมาอะ

คือแบบว่า อธิบายทีครับ ไม่เคยใส่ HDD เติมไปทีหลังอย่างนี้

Comment

Originally posted by sunserus View Post
          คลิกขวา MyCom เลือก Manage เปิดมาแล้วเลิก disk management คลิกขวาตรง HDD ตัวใหม่ด้านล่างๆที่เป็นช่องแถวยาวๆกดคลิกขวาหัวข้อแรกเปลี่ยนให้สถานะเป็น Online แล้ว Format จบข่าว
          แบบนี้เลย

Comment

Originally posted by totto3000 View Post
            Format เฉพาะตัวใหม่ใช่มั้ยครับ

แล้วทำยังไงอะฮ่ะ

มันไม่มีขึ้นมาอะ

คือแบบว่า อธิบายทีครับ ไม่เคยใส่ HDD เติมไปทีหลังอย่างนี้
            ตัวเก่าไม่ต้องไปยุ่งกับมัน ไม่งั้นข้อมูลหายหมดไม่รู้นะ

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
              X