overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: PS3 Vs Xbox360 Vs Wii Vs PSP

OverclockZone Member Golf160's Avatar

Default PS3 Vs Xbox360 Vs Wii Vs PSP

ถามว่าเครื่องไหนดีกว่า เครื่องไหนเกมส์มากกว่า เครื่องไหน นิยมมากกว่า

ด่วนก่อนซื้อคับ

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

ความคิดส่วนตัวครับ PSP>Xbox>Wii>PS3
    คาดว่า PSP กะ Xbox น่าจะมีเกมเล่นมากพอกัน

OverclockZone Member Golf160's Avatar

รอต่อไปคับ

OverclockZone Member

ตามตามสถิติ ไม่เกี่ยวกับความชอบส่วนตัว
    น่าจะ Wii นะ กราฟยอดขาย กินส่วนแบ่งมากกว่า 60 เปอร์เซน

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

DSi ล่ะ...

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้าเลือกได้ตัวเดียว ผมจะเลือก xbox360 ดูจากความต้องการ "เกมส์เยอะ" คิดว่าคงจะซื้อเครื่องแปลงมาเล่นแผ่น backup ส่วน psp มันไม่เหมาะกับการเล่นแบบจริงๆ จังๆ ยกเว้นว่ามีเกมส์ที่ต้องเล่นให้ได้ ps3 ก็ต้องมีงบสำรองพอสมควรที่จะซื้อแผ่นมาเล่น

wii ไม่อยู่ในตัวเลือกของผม เพราะผมชอบเล่นเกมส์ที่ใช้เวลานานๆ แบบ rpg มากกว่า ที่บ้านเล่นแผ่นแท้กันเลยต้องเลือกเกมส์ที่ชอบจริงๆ อย่างเดียว ไม่มีโอกาสได้ลองเกมส์อื่นๆ มากนัก

ระหว่างรอ star ocean ก็เล่นมันใหม่ตั้งแต่ภาค 1 ยัน 3 เลย ตอนนี้จบภาค 1 ไป 2 รอบ ภาค 2 โหลดเซฟใหม่จนมึนหัว ภาค 3 ยังไม่เริ่ม
    Last edited by VINCEz; 12 Feb 2009 at 04:13:20.

อย่าเล่นXbox360เลยขอเตือนของผมเล่นมา4เดือนไปแล้วอยู่ๆก็เปิดเครื่องไม่ได้ไฟแดงโชว์3ดวงซ่อมแล้วไม่หายขาดเป็นต่อ เก็บเงินซื้อ ps3 อยู่แต่หมดกับการอัพคอมละสงสัยคงไม่มีโอกาสได้เล่นคอนโซล next gen ละเซ็งไอ microsoft มีอยู่หลายเกมส์เหมือนกันเพื่อนขอซื้อต่อไปหมดละ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

Quote Originally Posted by typer116 View Post
    อย่าเล่นXbox360เลยขอเตือนของผมเล่นมา4เดือนไปแล้วอยู่ๆก็เปิดเครื่องไม่ได้ไฟแดงโชว์3ดวงซ่อมแล้วไม่หายขาดเป็นต่อ เก็บเงินซื้อ ps3 อยู่แต่หมดกับการอัพคอมละสงสัยคงไม่มีโอกาสได้เล่นคอนโซล next gen ละเซ็งไอ microsoft มีอยู่หลายเกมส์เหมือนกันเพื่อนขอซื้อต่อไปหมดละ
    xbox360 ท่านตัว 90nn ปะละ ผมตัว แจสเป้ออะ 65nn ตัวใหม่ เปิดเครื่องมา5วันติดต่อกันละ ไม่เห็นเป็นไรเลย
    Xbox360 Jasper 65nn มันคงแก้ปัญหา ไฟแดงได้แล้วจิงๆอะและ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    xbox360 ท่านตัว 90nn ปะละ ผมตัว แจสเป้ออะ 65nn ตัวใหม่ เปิดเครื่องมา5วันติดต่อกันละ ไม่เห็นเป็นไรเลย
    Xbox360 Jasper 65nn มันคงแก้ปัญหา ไฟแดงได้แล้วจิงๆอะและ
    ท่านเพิ่ง 5 วัน แต่ท่าน typer 4เดือน ระยะเวลา***งกันมากนะครับ ถ้า 5 วันพังก็ไปถล่ม Ms เลยดีก่าครับ

ปล.แต่เคยได้ยินมาว่าแจสเปอร์ก็ยังแดงนะครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ผมว่าก็ต้องดูรสนิยมของผู้เล่นด้วยครับ ว่าชอบเกมแนวไหนเป็นหลัก

ชอบเล่นเกมขำๆ หรือเล่นเกมจริงจัง เน้นสังสรรค์หรือเน้นคนเดียว
    เน้นความสะดวกพกพาหรือกลับบ้านมาเล่น
    ชื่อของเกม ที่คิดว่า อยากเล่นมากๆ นึกมาให้หมด

อะไรพวกนี้ ลองถามดูก่อนครับ เป็นแนวทาง

แล้วแต่ชอบเลยคับ ขึ้นอยู่กะว่า จะเล่นคนเดียวหรือเล่นหลายคน มันบอกยาก
    แต่ที่เห็นๆมา ก็ wii ไม่ก็ xbox แต่ถ้าท่านอยู่ไม่ติดที่เราขอเสนอ ds ไม่ก็ psp

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    รู้สึกว่าจะมีคนเล่น jasper 8 วัน แดงไปแล้วครับ พี่ผมบอกมา จาก gcon

OverclockZone Member nimnewnow's Avatar
    ลาดกระบัง กรุงเทพ

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    รู้สึกว่าจะมีคนเล่น jasper 8 วัน แดงไปแล้วครับ พี่ผมบอกมา จาก gcon
    confirm เลยค่ะ แดงมา 1 เครื่องแล้ว เครื่องที่ 2 อุตส่าห์จงรักภักดีต่อ xbox ถอย jasper มาได้ 6 เดือน แดงอีกล่ะ เซ้ง...พอกันที แนะำนำให้คุ้มค่า ps3 ภาพสวย เล่น buray ดูหนังได้สุดยอด ไม่ีมีปัญหาไฟแดง ข้อเสียอย่างเดียวคือ เกมแพง แต่ก็นะ จริงๆ เวลาเราเล่น เกมที่เราชอบจริงๆ มันก็เล่นไม่กี่เกมหรอก คุ้ม !!!

OverclockZone Member 3M's Avatar

Quote Originally Posted by BaKerStreet View Post
    ท่านเพิ่ง 5 วัน แต่ท่าน typer 4เดือน ระยะเวลา******งกันมากนะครับ ถ้า 5 วันพังก็ไปถล่ม Ms เลยดีก่าครับ

ปล.แต่เคยได้ยินมาว่าแจสเปอร์ก็ยังแดงนะครับ
    ท่าน 645ci คงหมายความว่าเปิดติดต่อกัน 5 วันโดยไม่ปิดเลยมั้งครับ ผมแค่เปิด 3 ชัวโมงก็กลัวแล้วครับ ส่วนใหญ่จะเล่นไม่เกิน 2 ชัวโมง

OverclockZone Member AnotherXIII's Avatar

แวะมาบอกว่า jasper แดงไปแล้วจริงๆเครื่องนึง แต่บางคนก็บอกว่าอาจจะเป็นของหลุด QC

ส่วนตัวคิดว่ารอดูสัก 6 เดือน เท่า ๆ กะ falcon น่าจะตอบได้มากกว่านี้ว่าแก้ได้จริงหรือเปล่า

ส่วนจะเลือกเครื่องไหนก็แล้วแต่ความชอบล่ะครับ

ลองเอาเกมที่ออกแต่ละเครื่องมาเทียบกันดู เครื่องไหนมีเกมที่อยากเล่นมากกว่าก็เลือกเครื่องนั้นครับ

ส่วน 360 กลัวไฟแดงก็เล่นแท้ครับ

OverclockZone Member Godspada's Avatar

พี่แจงร้านA&L บอกว่าXbox360 Jasper แดงได้เหมือนทั่วๆไป
    ขึ้นอยู่กัยคนเล่น แล้วห้องที่เล่นด้วย
    ถ้าร้อนจัดก้อแดงได้ ร้านเค้าประกันแดงให้เดือนเดียวเอง
    อดได้ตังผมไป 555++ ไปชื้อร้านอื่นประกันตั้ง6เดือน สุโค่ยไปเลย

OverclockZone Member providence's Avatar
    189/268 หมู่บ้านศุภลัยวิลล์ (ศรีสมาน-ปทุ

เห็นMSบอกจะออกไดรท์BDสำหรับXB360นี่ครับเพราะอนาคตเกมส์จะมีขนาดไม่ต่ำกว่า15GB

OverclockZone Member Goliathus's Avatar

xbox360 เลยครับ แดงไม่แดงมันอยู่ที่ดวง

xbox360มันมีแดงทุกเครื่องอยู่ที่จะโดนเมื่อไรแค่นั้นแต่ผมโดนมาละเข็ดกับmicrosoftเซ็งชิพ

ท้ายบ้านใหม่ สมุทรปราการ

ของผมซื้อมาจา 2ปี แล้ว แดงครั้งเดียวแป๊ปๆแล้วก็หาย ทุกวันนี้พี่ผมมันยังเล่นอยู่เลย (ยกให้พี่ไปเระไม่มีเวลาเล่น )เล่นวันละ 2-3 ชั่วโมงเอง หิ้วมาจาก japan

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks