overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ช่วยด้วย!! T220 Samsung!!

OverclockZone Member kiagenwa's Avatar

Default ช่วยด้วย!! T220 Samsung!!

เผลอหลงไปกับเสน่ห์ของดีไซน์ ที่มันสวยดีๆ (สวยจริงๆ นะ)
    และเทคโนโลยี คอนทราสสูง ชิพประมวลผลสี ฟังก์ชั่นต่างๆ
    เรื่องตัวจอไม่มีปัญหาครับ ประทับใจ
    (ตัวที่แล้วก็ใช้ของซัมซุง แต่เผลอสาดน้ำใส่.. เจ๊งเข้าให้)

แต่!! ท่านบางคน คงได้เห็นดีไซน์ของมันแล้ว!
    ถ้ายังไม่เห็นhttp://www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=computerperipherals&type=monitor&subtype=lcdmonitor&model_cd=LS22TWHSUV/XT

ไอ้ตัวนี้มันแพงกว่าตัวที่แล้วซะด้วยสิ ไอ้ผมก็เลยกลัวว่าจะเผลอสาดน้ำใส่อีก

ผมอยากได้ตัวกันหน้าจออ่ะครับ ครั้งแรกผมเห็นที่ร้านเกมแถวบ้าน ช่วงที่คอมเจ๊งแล้วไปเล่น
    เห็นแล้วถูกใจมากๆ เพราะมันสะกิดใจ ถ้ามีไอ้นี่ จอตูน่าจะยังอยู่-*-

แต่ว่า ที่เห็นขายๆ กัน ผมเห็นมีแต่แบบที่แนบกับข้างบน
    ซึ่งดีไซน์เฉียบแหลมทั้งด้านบนและด้านล่าง ผมเลยไม่สามารถหาวิธีติดได้
    (นอกจากหักตัวเกี่ยวด้านบนออก)

รบกวนคุณๆ ที่เคยเห็นตัวป้องกันจอ (หรือตัวกรองแสง) ที่มีวิธีติดแบบอื่น
    เช่น ติดกาว 4 มุม หรือเกาะด้านข้าง
    รบกวนแนะนำให้ผมได้ทราบดีครับ ตัวผมเองก็ยังไม่ค่อยได้ท่องโลกกว้างเท่าไหร่
    เคยเข้าตลาดคอมก็แค่ ตะวันนา พันธ์ทิพย์
    ซึ่งก็มีแต่แบบที่ผมบอก

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member momoari's Avatar

ระมัดระวังอ่ะดีสุดท่านไม่ต้องเปลืองตังผมไม่ค่อยเหนหรอกนะคนที่จะซื้อไรมาป้องกันจอ ท่านนี่ก้อนะเล่นพิเรนๆ[สงสัยกลัวหน้าจอร้อนเอิ๊กๆ]

OverclockZone Member natdemo's Avatar

น้ำอะไรเนี่ย กระเด็นโดนจอได้ แหมมม

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

ใช้ธรรมดาๆ มันไม่เจ๊งหรอกครับ

ผมก็ใช้ตัว 933BW อยู่(ตอนซื้อชั่งใจเลือกกับ T190 อยู่)

เช็ดมันบ่อยๆหน่อย อย่าให้มันมีฝุ่นจับครับ ผิวมันเป็นแบบมันๆ ฝุ่นจับแล้วน่าเกลียด

ซื้อผ้า Micro fiber อ่ะครับ ไว้เช็ดหน้าจอ(ของ 3 M หรือไม่ก็ไปแผนกประดับยนต์ในห้่างก็ได้ครับ มีขายเหมือนกัน ผืนใหญ่กว่าด้วย เขาไว้เช็ดรถ เช็ดแล้วไม่มีรอยขนแมว)

ทุกวันนี้จอยังสวยใสเหมือนใหม่....แต่โต๊ะึึคอมรกเป็นบ้า

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by natdemo View Post
    น้ำอะไรเนี่ย กระเด็นโดนจอได้ แหมมม
    อื้ม...น่าสงสัยๆ

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

- -รู้และว่าน้ำอะไร มันคือน้ำ....หุหุ ฮาๆๆครับ อย่าเครียด- -

OverclockZone Member Neopom's Avatar

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    อื้ม...น่าสงสัยๆ

OverclockZone Member

น้ำนั่น...เยอะขนาดทำให้จอ LCD เสียเลยหรือครับ
    ถ้ามันเยอะขนาดนั้น ต้องระวังหน่อยนะครับ
    อาจท่วมห้อง ท่วมปลั๊กไฟ ทำให้ไฟช๊อต เกิดเพลิงไหม้ได้นะครับ
    ต้องระวังกันให้มากครับ
    โชคดีครับ
    Last edited by sompolli; 12 Feb 2009 at 10:22:34.

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

มีกลิ่นมั้ยครับ

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ควรตั่งจอให้***งพอสมควร เวลาน้ำพุ่งจะได้ไม่โดน

OverclockZone Member Domino's Avatar

Quote Originally Posted by natdemo View Post
    น่าคิด

OverclockZone Member kiagenwa's Avatar

ผมก็ไม่แน่ใจอ่ะครับ เพราะบางทีก็อาบน้ำมาใหม่ๆ แล้วรีบมาใช้คอม
    ไม่ก็กินน้ำ/ก๋วยเตี๋ยว

ตอนเอาจอไปเข้าศูนย์ ช่างเค้าบอก มีน้ำเข้าไป ทำให้จอเสีย
    (คือจอ lcd ตัวจอมันจะร้อน ถ้ามีน้ำเข้าไปทำให้เย็นอย่างรวดเร็ว มันจะเกิดการแตกหัก)

ว่าแต่ไม่มีใครเคยเห็นกันเลยเหรอครับ

OverclockZone Member KingYojimbo's Avatar

สงสัยดูหนังชมพูมากไปทำให้เกิดการแข็งตัวของสสารบางอย่างในร่างกายประกอบกับวัตถุลึกลับไปสัมผัสถูกจุดอ่อนไหวทำให้เกิดแรงดันจากภายในเหนี่ยวนำของเหลวปริมาณ 5-12 c.c. ทยานออกมาด้วยความเร็ว 120 - 140 กม./ชม. พวยพุ่งทะลุทะลวงทุกสิ่งที่ขวางทาง ทำให้ หน้าจอท่านถึงกับเจ๊งไม่เป็นท่า
    ทำไมไม่ไปทำในห้องน้ำย่ะ

OverclockZone Member masterpong's Avatar
    รามอินทรา กม.4,เกษตร,แฟชั่น,เดอะมอลล์บางกะปิ,ราม1

Quote Originally Posted by KingYojimbo View Post
    สงสัยดูหนังชมพูมากไปทำให้เกิดการแข็งตัวของสสารบางอย่างในร่างกายประกอบกับวัตถุลึกลับไปสัมผัสถูกจุดอ่อนไหวทำให้เกิดแรงดันจากภายในเหนี่ยวนำของเหลวปริมาณ 5-12 c.c. ทยานออกมาด้วยความเร็ว 120 - 140 กม./ชม. พวยพุ่งทะลุทะลวงทุกสิ่งที่ขวางทาง ทำให้ หน้าจอท่านถึงกับเจ๊งไม่เป็นท่า
    ทำไมไม่ไปทำในห้องน้ำย่ะ
    ท่านไม่ทำวิจัยด้านนี้เลยล่ะครับ ผมสนับสนุน

Bookmarks

Bookmarks