Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lian-Li ผม ติดไฟแล้วจ้า ขอโชว์หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lian-Li ผม ติดไฟแล้วจ้า ขอโชว์หน่อย

เอา lian-li มากลายพันธุ์ เป็น CoolerMaster

อันนี้เป็นรูป origi เดิมๆที่ผมซื้อมาก่อนจะเอามาชำแหละแต่เป็นสีดำ(เอารูปตัวอย่างมา ตัวจริงผมก่อนชำแหละลืมถ่ายมาครับ 55+)

อันนี้แปลงร่างแล้ว
    ตัดฝาข้างเปิดโล่ง OpenAir ใหญ่ได้ใจแล้วเอาอคิลิกมาแปะเจาะน๊อดยึด ด้านหน้าเจาะช่องด้านล่างตรงพัดลม เอาหมุดรองเอาอคิลิกมาติด แล้ว เอา หน้ากาก มาเสียบ

ก่อนเปิดสวิตส์พัดลม

อันนี้เปิดสวิตส์พัดลมแดง แรงได้ใจ

ไส้ใน

v.1 จากสภาพเดิมๆ ดิบๆ ดูไม่ได้เล๊ยยย

v.2 ลงมือ ถอดออกมาเป็นชิ้นๆแต่งใหม่ ใส่พัดลมเพิ่ม นั่งเรียงสาย เอาฝาข้างไปตัดใส่อคิลิก เอาฝาหน้า ไปเจาะช่องรับลม

v.3 เอาไฟมาติดซะหน่อยสร้างสีสัน สายที่เอาไปแอบๆไว้เปลี่ยนเป็นสาย uv เอามาพันไปพันมาโชว์สีสรร ซะหน่อย

lian-li กลายพันธุ์เป็น Cooler Master แหละครับ 555+
    Last edited by supergod; 29 Mar 2009, 15:17:09.

โย่วๆ โดนใจ
    Last edited by supergod; 1 Mar 2009, 14:10:01.

Comment

ผมชอบตอน v.2 มากสุดอ่ะ

Comment

งามๆ

Comment

อันนี้สวยน๊ะ ผมว่า

Comment

การ์ดจอ ตัวเท่าไหร่ครับ

Comment

สวยดีครับ

กำลังหาหลอดไฟ UV มาใส่บ้างจัง

Comment

v.2สวยกว่าครับ

Comment

พัดลมสีตัดกันดีครับ สวย ๆ

Comment

ประกอบจาก Autonet ใช่ป่าว viod คุ้นๆ เหมือนเคยเห็นนานมากกก...แล้ว

Comment

Originally posted by slate View Post
                      ผมชอบตอน v.2 มากสุดอ่ะ
                      v.2 นี่ผมก็ชอบครับ มันดูเรียบๆ หรู ดี ตอนกลางวันงามมาก แต่พอมืดๆ มัน ดูโล่งๆ อ่ะครับ 55+

Originally posted by >!eNg_* View Post
                      งามๆ

Originally posted by aekshow View Post

อันนี้สวยน๊ะ ผมว่า
                      รูปไม่ขึ้นครับ แก้ใหม่ทีครับผมมองไม่เห็น

Originally posted by oatrb View Post
                      การ์ดจอ ตัวเท่าไหร่ครับ
                      XFX GF9800GTX+XXX 512MB DDR3 ตอนซื้อมัน ** 7300 ครับ สนใจไหมครับ ผมเล็งๆ GTX295 อยู่เนี่ยครับ รอหาได้ก่อนเดี๋ยวเอาตัวเก่านี้มาปล่อย

Originally posted by niti View Post
                      สวยดีครับ

กำลังหาหลอดไฟ UV มาใส่บ้างจัง
                      ตอนหาสาย sata uv มาเพิ่มด้วยครับ

Originally posted by GTR 35 View Post
                      v.2สวยกว่าครับ
                      v.2 เรียบ หรู แรง กลางวัน กลางคืนมันไม่สว่างครับ เลย+เป็น V.3 เพิ่มไฟ เปิด ล่อแมง ล่อยุงซะหน่อย

Originally posted by left View Post
                      พัดลมสีตัดกันดีครับ สวย ๆ

Originally posted by hotaru View Post
                      ประกอบจาก Autonet ใช่ป่าว viod คุ้นๆ เหมือนเคยเห็นนานมากกก...แล้ว
                      ใช่เลยครับ ไปประกอบที่ AutoNet ที่เซียร์ พอดี แวะไปแถวนั้นไม่ได้เข้าไปที่พันทิพย์ ราคาใกล้ๆกัน เลยสอยเลยครับ

........................................................................................................
                      เดี๋ยวว่าจะติดพัดลมที่อคิลิกฝาข้าง เพิ่มดูดลมเข้าเป่า การ์ดจออีกสักตัว รออีกสัก 2-3 วันครับเดี๋ยวมาเพิ่มใหม่
                      Last edited by supergod; 12 Feb 2009, 12:33:34.

Comment

สวยดีคับ

Comment

สวยดีคับ เอาสายเขียวมาห่อหลอด uv ความคิดเข้าท่า

สุโค่ยย

Comment

สวยงามครับ

Comment

Originally posted by SWATzad View Post
                              สวยดีคับ
                              Originally posted by kgb99 View Post
                              สวยงามครับ

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
                              สวยดีคับ เอาสายเขียวมาห่อหลอด uv ความคิดเข้าท่า

สุโค่ยย
                              แบบว่าซื้อสายเขียว vizo มากล่อง1 ไม่รู้ครับ ว่ามันเยอะมากขนาดนี้ ใช้เบอร์ไซร์ใหญ่ไปหน่อยเดียวเอง เสียดายเลยตัดๆ มาหุ้มหลอด uv เล่น เปิดดู มันสว่างจ้าสวยดีครับ 55+ ด้านล่างที่มืดๆอยู่นี่ สว่างทันตาเห็นเลยครับ

Comment

Working...
                              X