Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า โดน Microsoft ยิงดาว 5 แฉกใส่ เซงเป็ด ขอวิธีแก้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by azujiro View Post
    วิธีนี้ มัน Basic ที่สุดแล้วครับท่าน ซึ่งผมก็ลองทำแล้ว มันเหมือนเดิมครับ ถ้าทำแล้วมันใช้ได้ ผมคงไม่ต้องมาโพสถามหรอกครับท่าน -*- WGA เท่านั้นครับ หายแน่นอน
    Originally posted by azujiro View Post
    ขอบคุณครับ แต่วิธีนี้เอาไว้ทำตอนยังไม่โดนจับดาวครับ ดาวขึ้นแล้วทำไม่ได้ครับท่าน ตอนนี้ผมโหลดโปรแกรม WGA มา ใช้ได้เรียบร้อยแล้วครับ
    วิธีที่ผมแนะนำเป็นการ Active ไรืกนไห แบบoffline เพราะฉะนั้น การป้อนคีย์เข้าไปใหม่
    ต้องหาคีย์ ที่ยังไม่โดน MS ตรวจสอบ เมื่อทำแล้ว windows ก็จะกลายเป็นของแท้
    สามารถเข้าไปดาวโหลด ไฟลที่มีเครื่องหมายรูปดาว จากไมโครซอฟได้ตามปรกติ
    สามารถทำอัพเดท วินโดว์ได้ตามปรกติ ซึ่งต่างจาก ตัว Remove WGA ตรงที่
    โปรแกรม WGA ทำแล้ว มันแค่เอา รูปดาวออก แต่วินโดว์ยังเป้นของปลอมอยู่

Comment

ไม่รู้วิธีแก้ รู้แต่ป้องกัน ลง windows ปุ๊บ ผมปิด automatic update ก่อนเลย ถึงจะใช้ windows แท้ก็เถอะ
      update มามีแต่ทำให้เครื่องรวน

Comment

...
        Last edited by azujiro; 5 Mar 2009, 00:09:54.

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
          อันนี้ช่วยได้จริงๆแหะ^^

Comment

ของผมเป็น SP3 ต้องใช้วิธีไหนครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Rabbit23 View Post
              ของผมเป็น SP3 ต้องใช้วิธีไหนครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
              +1 ครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่วิธีนี้เอาไว้ทำตอนยังไม่โดนจับดาวครับ ดาวขึ้นแล้วทำไม่ได้ครับท่าน ตอนนี้ผมโหลดโปรแกรม WGA มา ใช้ได้เรียบร้อยแล้วครับ
                ของผม ลง XP SP3 PRO นะครับ พอจะมี Product Key ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

ก๊อปไฟล์นี้จากเครื่องที่ไม่ติดดาวมาใส่ + read only

C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Windows Genuine Advantage\data\data.dat

Comment

อ่านเสร็จผมก็โดนเลย เซ้ง ใครมีคีย์มั้งนะ ใจดีขอ PM หน่อยครับท่าน ๆ

Comment

Originally posted by Rabbit23 View Post
                      ใช้ได้เหมือนกันคับ เคยลองเอา key ของ sp1 มาลงยังใช้ได้เลย ^^

Comment

กดที่ชื่อผมครับมีวิธีทำอยู่ครับผม

Comment

งงจังพออ่านฟอรั่มนี้เมื่อวาน วันนี้ได้เรื่องเลย

ใช้วิธีดาวน์โหลดจากเวป http://www.9down.com/Windows-Genuine...CRACKED-65567/ ของท่านBIOHAZARD
                          Kill process มันไปก่อน คอยดูไปสักระยะว่าต่อไปจะเป็นยังไง

Comment

Windows XP SP3

STUDENT EDITION

รับรอง wga ไม่มาแน่ๆๆ

Comment

Originally posted by aon View Post
                              งงจังพออ่านฟอรั่มนี้เมื่อวาน วันนี้ได้เรื่องเลย

ใช้วิธีดาวน์โหลดจากเวป http://www.9down.com/Windows-Genuine...CRACKED-65567/ ของท่านBIOHAZARD
                              Kill process มันไปก่อน คอยดูไปสักระยะว่าต่อไปจะเป็นยังไง
                              กระทู้อาธรรพครับ ผมอ่านเสร็จวันรุ่งขี้นเจอเองกะตัวเองเลย

แต่ผมใช้วิธีแก้ให้เป็นของแท้เลย

Comment

อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...48&postcount=1

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=376854

Comment

Working...
                                X