overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: คนใช้ TOT รู้สึกไงมั่งเนี่ย ??

Default คนใช้ TOT รู้สึกไงมั่งเนี่ย ??

ก็ใช้มาตั้งแต่ปี 49 แหละ รู้สึกโอเคเลยนะ เมื่อก่อน 500 บาทถูกกว่าเจ้าอื่นเขาเลยแหละ

แต่พอเปลี่ยนเป็น 1M ก็แรงเป็นพักๆ เหมือนกัล บางวันโหลดดู Youtube ก็ไม่มีปัญหา

ทีเดียวโหลดยาววววว แต่บางวันโหลดทีละนิดๆ เซงมากมาย ไม่รู้เป็นอะไร ตอนนี้จะย้ายไปใช้

Maxnet แหละ รอติดต่อกับศุนย์ก่อน แต่เล่นเกมออนไลท์ไม่มีปัญหาเลย ปิงดอทเอก็ประมาณ

50 กว่าๆ ถือว่าโอเคนะ แต่ถ้าปรับปรุง ISP ก็จะดีมากๆเลย

OverclockZone Member larcenciel's Avatar

ที่บ้านผมใช้ TOT
    ที่ร้านผมใช้ Maxnet

ผมเลยได้ลอง 2 ค่ายในเวลาเดียวกัน อยากจะบอกว่า TOT โคตรจะ เน่า

OverclockZone Member pann's Avatar

พักหลังรู้สึกแย่ โดนหักหลัง ถูกหลอกลวง ย้ำยีหัวใจ จนความเป็นชายมันอ่อนล้า ลงไปทุกที

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ไม่มีไรครับ แค่อยากบอก จขกท ว่า ความรู้สึกดีๆ ที่ท่านมีกับ TOT ขอให้คำนวนตามนี้ครับ

ระยะทางจากชุมสาย ให้หารด้วย 2 ทุกๆ 3 km

นั่นคือความรู้สึกของคนที่ไกลจากตู้ชุมสายครับผม

ของผม maxnet น่ะ เคยไปเล่นเน็ต TOT บ้านเพื่อน แล้วมัน ....

ประทับใจจนวันตาย

OverclockZone Member denlovesoom's Avatar

ผมนอกใจ TOT ไปกิ๊กกับ TRUE แล้วครับไช้ TOT 1M มาปีหนึ่งไม่ประทับใจเลยครับ

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

TOT โครตะเน่า หลุดป่ล่อย มากๆๆๆๆ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

เน็ต เหม็น เน่า

OverclockZone Member lluz_indy's Avatar

totที่บ้านผมมันวิ่งไม่เต็ม รู้สึกเศร้า

OverclockZone Member

มันไม่มีเจ้าไหนวิ่งเต็มหรอกครับ บอก1M วิ่งจริงอย่างเก่งก็ 900+ (จริงๆมันน่าจะ*ไว้ว่าไม่รวมค่าerrorของสายสัญญาน ค่าบลาๆๆ หรือบอกว่า speed วิ่งจริงเมื่อหัก loss ต่างๆแล้วต้องไม่ต่ำกว่าเท่านี้ๆๆๆ ก็ว่าไปนะ ไม่บอกงี้มันเหมือนหลวกลวงน่ะ)

TOT ตจว.รู้สึกว่าจะ2M 590บ.นะ จังหวัดไหนมั่งไม่แน่ใจ แต่กทม.และปริมลฑณจะไม่มีสิทธิใช้โปรนี้อ่ะ โทรไปถามมันว่าเป็นการตลาดของมันซะงั้น (น้อยใจว่ะ จ่ายเท่ากัน แต่ใช้ได้ไม่เท่ากัน)

ปล.callcenter TOT มีแอบมั่วด้วยนะเออ
    ปล2.ใครใช้ TOT 2M มาบอกหน่อยดิว่าเปงไงมั่ง test ได้เท่าไร พอดีผมใช้ 1M อยู่

OverclockZone Member คนผ่านมา's Avatar

จะ 1M หรือ 2M เปลี่ยนมาหมดแล้ว เน่าเหมือนกัน TOT เนี่ย

OverclockZone Member boat3250's Avatar
    บ้านใหม่,พิษณุโลก & ร้อย.จทบ.พ.ช.

อืมจิง TOT เน่า

OverclockZone Member jimihendrix's Avatar

เพิ่งได้ใช้ มา1 อาทิต ละโหลดบบิตในประเทศก็ 160Kb อะครับเน็ต2Mb
    เรื่องหลุด ยังไม่เจอ (อันนี้ต้องดูกันยาวๆ อิอิ)

OverclockZone Member Zemos's Avatar

อืมTOTเป็นแบบนี้นี่เอง แต่เราใช้บัดดี้2MB

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

Quote Originally Posted by Shooter007 View Post
    มันไม่มีเจ้าไหนวิ่งเต็มหรอกครับ บอก1M วิ่งจริงอย่างเก่งก็ 900+ (จริงๆมันน่าจะ*ไว้ว่าไม่รวมค่าerrorของสายสัญญาน ค่าบลาๆๆ หรือบอกว่า speed วิ่งจริงเมื่อหัก loss ต่างๆแล้วต้องไม่ต่ำกว่าเท่านี้ๆๆๆ ก็ว่าไปนะ ไม่บอกงี้มันเหมือนหลวกลวงน่ะ)

TOT ตจว.รู้สึกว่าจะ2M 590บ.นะ จังหวัดไหนมั่งไม่แน่ใจ แต่กทม.และปริมลฑณจะไม่มีสิทธิใช้โปรนี้อ่ะ โทรไปถามมันว่าเป็นการตลาดของมันซะงั้น (น้อยใจว่ะ จ่ายเท่ากัน แต่ใช้ได้ไม่เท่ากัน)

ปล.callcenter TOT มีแอบมั่วด้วยนะเออ
    ปล2.ใครใช้ TOT 2M มาบอกหน่อยดิว่าเปงไงมั่ง test ได้เท่าไร พอดีผมใช้ 1M อยู่
    จริงๆเค้าบอกนะครับ ลองอ่านดูในสัญญาดีๆครับ ส่วนมากก็ไม่เต็มทั้งนั้นครับ เพราะไม่ได้ใช้แบบการันตี bandwidth ไว้ครับ แบบนั้นก็แพงใช้ได้เลยครับ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

เนตมันไม่เต็มหลอกครับ ขึ้นอยู่ก่ะระยะทางระหว่างเรากะคู่สาย แต่ไม่ไช่ว่าให้มันน่าเกียดเกินไป ขอสักเกิน60% ก็พอละ จุดหลักๆคือ ปัญหาเกิดบ่อยใหม ใส่ใจลูกค้าแค่ไหน ตัดบ่อยใหม เนตแรงแค่ไหน ผมไช้TT&T ปีหนึ่งมีปัญหาราวๆ5-7ครั้ง นานๆทีหนึ่ง แต่แฟนผมไช้ToT เนตตัดบ่อยมาก โหลดได้ไม่เต็มแบนด์วิธ โทรไปถามมัน มันก็บอกมาว่า ชุมสายของคุณมันเก่า สายโทรศัพท์เดินมาเป็นสิบปีแล้ว มันก็ตัดบ่อยเป็นธรรมดา เลยบอกแฟนย้ายไปค่ายTT&T พอย้ายแล้วลอง ผลคือ จากตัดบ่อยๆ เป็นไม่ตัดเลย จากสปีดดาวโหลดขึ้นๆลงๆ (เนต1M กลางวันความเร็ว100k กลางคืนวิ่งเต็ม800k) แต่พอย้ายปุ๊บ วิ่งยาวๆ800kตลอด ตอนนี้แฟนเลยอารมณ์ดีขึ้นเยอะ ไม่ต้องโทรไปด่าก่ะคอลเซ็นเตอร์ToT มีเวลาดูหนังเล่นเกมส์ออนไลน์อีกเยอะเลย

OverclockZone Member ~ว่าแล้วเชียวว่า..~'s Avatar

ขออภัยนะครับ
    (ผมโคดเกลียดเน็ต TOT เลย)
    หลุดโคดบ่อย เข้าเว็บไม่ค่อยได้ ต้องกด F5 นานมาก
    เน็ต 2 MB โหลดได้ไม่ถึง 150 Kbs
    จะทำไรทีนี้ช้ามาก จะไปขอ TT&T และ

OverclockZone Member YETTAMON3's Avatar

อย่าไปใช้ของมัน เน่ามากๆ เสียอารมณ์มาก สุขภาพจิตรแย่ต้องมานั่งกังวนว่ามันจะหลุดตอนไหน

OverclockZone Member alexaob's Avatar

ผมใช้ tot 2m 590บ. ตจว. ไม่เคยหลุดโหลดเร็วด้วยนะครับ..

mohan's Avatar

ผมอยู่ ตจว.(หาดใหญ่) ไม่เซงไรหรอกเซ้งที่มัน บล๊อกความเร็ว 2m ในการโหลดบิทให้ไม่เกิน 160k ที่จิงต้อง 200+k ดิ(ผมนักโหลดบิทตัวจริงเลยครับ อิอิ เปิดเครื่อง 24 ชม./7วัน พักเครื่องมั้งเป็นบางครั้ง)...อย่างอื่นไม่ค่อยมีปัญหา เรื่องเน่าก็มีบ้างพอให้อภัยได้....มีอยู่ครั้งเน่าไป 3-4 วัน โทรไปถามแกมต่อว่า พี่แกทั้งรีสัญญาณ+เช็คสัญาณ...สรุป สายโทรศัพท์ใต้โต๊ะผมขาด (โต๊ะทับขาด) เหอะ ๆ อิอิ
    ปล.ยังหวังเล็กๆให้มันคืนค่าโหลดบิทมาเต็มๆซักที เพราะพวกเราก็จ่ายเงินเต็มไม่มีลด...
    Last edited by mohan; 17 Feb 2009 at 12:45:06.

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เน็ตในไม่เน่าหรอกครับ แต่เน็ต นอก เน่า สุดๆรับไม่ได้ วิ่งไม่รู ถึง 128k รึเปล่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks