Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนใช้ TOT รู้สึกไงมั่งเนี่ย ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขออภัยนะครับ
    (ผมโคดเกลียดเน็ต TOT เลย)
    หลุดโคดบ่อย เข้าเว็บไม่ค่อยได้ ต้องกด F5 นานมาก
    เน็ต 2 MB โหลดได้ไม่ถึง 150 Kbs
    จะทำไรทีนี้ช้ามาก จะไปขอ TT&T และ

Comment

อย่าไปใช้ของมัน เน่ามากๆ เสียอารมณ์มาก สุขภาพจิตรแย่ต้องมานั่งกังวนว่ามันจะหลุดตอนไหน

Comment

ผมใช้ tot 2m 590บ. ตจว. ไม่เคยหลุดโหลดเร็วด้วยนะครับ..

Comment

ผมอยู่ ตจว.(หาดใหญ่) ไม่เซงไรหรอกเซ้งที่มัน บล๊อกความเร็ว 2m ในการโหลดบิทให้ไม่เกิน 160k ที่จิงต้อง 200+k ดิ(ผมนักโหลดบิทตัวจริงเลยครับ อิอิ เปิดเครื่อง 24 ชม./7วัน พักเครื่องมั้งเป็นบางครั้ง)...อย่างอื่นไม่ค่อยมีปัญหา เรื่องเน่าก็มีบ้างพอให้อภัยได้....มีอยู่ครั้งเน่าไป 3-4 วัน โทรไปถามแกมต่อว่า พี่แกทั้งรีสัญญาณ+เช็คสัญาณ...สรุป สายโทรศัพท์ใต้โต๊ะผมขาด (โต๊ะทับขาด) เหอะ ๆ อิอิ
          ปล.ยังหวังเล็กๆให้มันคืนค่าโหลดบิทมาเต็มๆซักที เพราะพวกเราก็จ่ายเงินเต็มไม่มีลด...
          Last edited by mohan; 17 Feb 2009, 12:45:06.

Comment

เน็ตในไม่เน่าหรอกครับ แต่เน็ต นอก เน่า สุดๆรับไม่ได้ วิ่งไม่รู ถึง 128k รึเปล่า

Comment

โดนบล็อกแบนวิทงี้เราไปร้องเรียนอะไรกะเขาได้มั่งไหมครับ

Comment

เราใช้maxnet แต่เป็นคู่สายของ tot มันต่างกันยังงัยอ่ะงง

Comment

ตอนนี้รู้สึกดี มากๆ เลยครับ

ไม่เกินอาทิตย์หน้าจะได้ทำการ เซ็นใบหย่า กับยัยแก่TOTแล้ว
                  เพราะตอนนี้ ได้ทำการหมั่นหมาย กับน้องTT&Tแล้วครับ
                  เมื่อไร น้องTT&Tพร้อมเข้ามาอยู่ในบ้านผม
                  เมื่อนั้น ผมก็จะ กระโดดถีบยัยแก่TOT ออกจากบ้านผมไปเหมือนหมาข้างถนน
                  พร้อมกับแต่งงาน ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันไปตลอดเลย
                  ปล.หย่ากับยัยแก่TOT ไม่ต้องเสียค่าเลี้ยงดูบุตรด้วย (Modem ที่แถมมาตอนนั้น ประมาณ 2 ปี)
                  แถมน้องTT&T เข้ามาบ้านปั๊ป เราก็จะทำลูกกันเลย 555+
                  แล้วพี่Bitก็จะได้เข้าบ้านสบายใจสะที
                  ไม่โดนกักกันอยู่หน้าบ้าน(จะให้เข้า หรือไม่ให้เข้า) เหมือนที่ยัยแก่TOTทำกับพี่Bit อยู่ตลอดนี้

Comment

เราไม่ด้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้
                    แต่จะมาตายเพราะสิ่งนี้
                    Last edited by DoLL; 18 Feb 2009, 08:16:57.

Comment

TOT โคตรหน้าด้าน คิดว่าลูกค้าไม่มีความรู้ โทรไปถามทีไรมันบอกว่าเรื่องธรรมดา อีกไม่นานผมลาจากเหมือนกัน

Comment

นี่ถ้าเบอร์ TOT ใช้ maxnet ได้นะ ผมไปนานเเระ จะขอเบอร์ใหม่ก็ไม่ใช่เรื่อง ที่บ้าน มีไป 3 เครื่องแล้ว (TOT ทุกเครื่อง...เซง)

Comment

น่าเอากระทู้นี้ mail ไปหา ผอ. TOT จังครับ
                          ใครมี mail ผอ. ขอหน่อยจิ 555+

Comment

จ่าย 700 บาท/เดือน เพื่อเล่นเน็ตในที่ 1300kbps มานาน (1536/512)

เพิ่งไปอัพสปีดเป็น 2048/512 (จ่ายเดือนละ 590 บาท) เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา

วัดได้จริง สุดๆ ที่ 1770kbps (ส่วนเน็ตนอก อยู่ราว สี่ร้อยกว่า)

.. ดีใจอยู่ได้ไม่กี่วัน ว่าได้เร็วเท่า maxxnet ซะที .. กลายเป็นเศร้าอีก ว่า tt&t เค้าได้เบิ้ลสปีด 2 เท่ากัน

.. แต่ช่างเถอะ ..แค่นี้ tot ก็ทำให้ผม ได้จ่ายตังค์ถูกลง เร็วกว่าเดิม (ใช้งาน 08.00-24.00น. แทบทุกวัน)

.. ส่วนการใช้งานทั่วๆ ไป ก็นิ่งดี แทบจะไม่เคยหลุด .. มีช้า หรือ นิ่งบ้าง ในบางจังหวะ นิดๆ หน่อยๆ ในระดับที่ยอมรับได้

.
                            Attached Files

Comment

มันก็พูดยากอ่ะครับ ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลาย ๆ อย่าง
                              ระยะทางระหว่างบ้านกับ DSLAM
                              คุณภาพของสาย ดอปไว
                              คุณภาพของสายภาพในบ้าน
                              คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่เข้ามารบกวน คงจำกันได้เนอะ กระแสไฟลผ่านมันจะมีฟลักแม่เหล็กออกมา
                              ไหนจะความหนาแน่นของเครือข่ายที่ DLSAM ต่ออยู่อีก

ผมว่าแต่ละที่คงไม่เหมือนกันครับ บางทีอาจะดี บางทีอาจจะไม่ดี

Comment

Working...
                              X