Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายS/PDIF cableของการ์ดจอEN 9400GT 1G มันต่อตรงไหนอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายS/PDIF cableของการ์ดจอEN 9400GT 1G มันต่อตรงไหนอะ

คือว่าผมซื้อการ์ดจอ ASUS EN 9400GT 1G มาครับแล้วมันมีสายS/PDIF cableมาด้วยอะครับ
    แต่ไม่รู้ว่ามันเสียตรงไหนของเมนบอร์ดอะครับผมใช้บอร์ดรุ่นASUS A8N-E
    ไม่รู้ว่าจะใช่จุดที่ผมชี้ในรูปอะป่าวครับ

บ่อมีคนตอบเลยง่า

Comment

........มีคนรู้อะป่าวหว่า

Comment

ใครรู้ช่วยตอยทีครับ มะกล้าเสียบ กลัวเจ้ง

Comment

Comment

a8ne ไม่มี spdif_out อดครับ

ผมว่าต่อสายเสียงแยกต่างหาก ดีกว่า analog ก็ได้

Comment

A8N-E
              ไม่มีspdif_out
              แล้วถ้าไม่ต่อจะเป็นอะไรมั้งครับ
              การ์ดจอยังใช้ได้หรือป่าวครับ

Comment

เราจะต่อในกรณี ต้องการให้ HDMI มันออกทั้งภาพและเสียง บนสายเส้นเดียว

ถ้าไม่ได้ใช้ ไม่ต้องต่อก็ได้

Comment

คุณ mikies123 ไม่ทราบว่าได้ใช้สายตัวนี้อยู่หรือไม่ครับ ถ้าไม่ผมขออนุญาติซื้อต่อ ผมมี asus 9400gt 1GBพอดี แต่ที่ทาง ATEC ไม่ให้ผมมาด้วย ถ้าขายผม ยิงมาเบอร์0818216664ได้เลยครับ เด๋วผมโทรกลับ

Comment

จากรูปคุณ Battlecruiser ต่อ DVI แปลงออก VGA ใช่หรือไม่ครับ ไม่ทราบว่าเสียงออกทางเส้นไหนครับ แล้วการ์ดจอใช้รุ่นไหนครับ ผมสงสัยเรื่องpin spdif ที่ต่อบนการ์ดจอ

Comment

Working...
                    X