overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ช่วยจัสเปกคอมให้น้อยนะคะ ขอบคุณมากเลยคะ

OverclockZone Member

Smile ช่วยจัสเปกคอมให้น้อยนะคะ ขอบคุณมากเลยคะ

////////////////////////////////////////
    1 ระบุงบประมาณครับ อันนี้สำคัญมาก ขอให้ชัดเจนจะดีมาก
    2 ระบุความต้องการใช้งาน อันนี้ก็สำคัญมากเลยครับ เพราะจะได้เลือกอุปกรณ์ได้ถูกและตรงกับตวามต้องการครับ พยายามระบุงานที่ต้องการใช้ให้มากที่สุด จะดีมากครับ
    3 ระบุ อุปกรณ์ ชิ้นที่ต้องการและไม่ต้องการ หรือยี้ห้อรุ่นที่มีอยู่ในใจให้ระเอียด
    เช่น งบ 20000 เน้นเล่นเกมส์ความระเอียดสูง ไม่รวมจอครับ ของ AMD ครับ
    4 หากเป็นการ อับเกรด ควรบอกอุกปรณ์ที่มีอยู่เดิม และอุปกรณ์ที่ต้องการ ที่จะเอาไว้ใช้กับชุดที่จะเพิ่มเติมใหม่ด้วย
    5 หลี่กเลี่ยงคำถามที่ไม่ชัดเจน และคำถามล่อเป้าที่อาจจะทำให้ท่านอื่นที่อ่าน รู้สึก ANTI ได้ครับ
    เช่น จัดให้หน่อย งบไม่อั้น หรือจัดมาสักชุด เอาทุกอย่าง ขอแรงสุด
    ///////////////////////////////////////

1."งบ 7,000-8,000 คะ(หรือไม่ถึงก็ดีมากเลยนะคะ!!!)"
    2."ดูหนัง ฟังเพลง พิมพ์งาน(word) (ลองรับ Autocadด้วยก็ดีคะ)"
    3."คือตรงนี้ไม่รวมจอนะคะ (หน้าจะทราบ!!!อายจัง) เอาแบบออนบอร์ดแล้วอัพเกรดได้ก็ดีนะคะ"
    4."มีจอ LCD คะอย่างเดียว"
    5."ไม่ได้กวนนะคะ แต่ต้องการแบบประหยัดจริงๆๆคะ เพราะตอนนี้ไม่มีตังค์ เลยอยากได้แบบอัพเกรดได้ภายหลังคะ"

ถ้าได้ตามที่บอกจะดีอย่างยิ่งเลยนะคะ เรื่องราคาถ้าน้อยลงมาอีกจะดีมากเลย แต่ถ้าเกินก็ขอไม่ให้เยอะเกินนะคะ
    ขอบคุณพวกพี่ๆๆมาเลยนะคะ
    เอ่อ!!! รบกวนอีกอย่างนึงนะคะ บอกร้านที่จะซื้อด้วยก็ดีคะ จักขอบพระคุณมากเลยนะคะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

X2 5000+ 2100
    ASROCK N61P-S 1500
    RAM KINGTON 800 1GX2 1000
    DVDRW 800
    CASE 550W 1000
    HDD 160G 1300
    PCI-E GF7200GS 700

ประมาณนี้ครับ AUTO CAD VGA แยกได้เปรียบครับ
    งบจะมากหน้อย หรือจะจัดได้หรือไม่ได้ บอกมาแบบนี้ผมก็ว่าดีนะ ง่ายๆดี ไม่ต้องมานั้งถามไปถามมาหลายทีครับ

Default ช่วยจัสเปกคอมให้น้อยนะคะ ขอบคุณมากเลยคะ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    X2 5000+ 2100
    ASROCK N61P-S 1500
    RAM KINGTON 800 1GX2 1000
    DVDRW 800
    CASE 550W 1000
    HDD 160G 1300
    PCI-E GF7200GS 700

ประมาณนี้ครับ AUTO CAD VGA แยกได้เปรียบครับ
    งบจะมากหน้อย หรือจะจัดได้หรือไม่ได้ บอกมาแบบนี้ผมก็ว่าดีนะ ง่ายๆดี ไม่ต้องมานั้งถามไปถามมาหลายทีครับ
    ขอบคุณมากเลยนะคะ
    ส่วนเรื่องการตั้งกระทู้ ก็ตามที่พี่ๆได้บอกไว้กระทู้แรกหนะคะ ==>"การแนะนำการจัดสเปกหนะคะ"
    ตั้งกระทู้แล้วให้คนอื่น (พวกพี่ๆ) ช่วยได้หนะคะ
    ขอบคุณพี่อีกครั้งนึงนะคะ บายคะ

Default ช่วยจัสเปกคอมให้น้อยนะคะ ขอบคุณมากเลยคะ

Quote Originally Posted by koh_narak View Post
    ขอบคุณมากเลยนะคะ
    ส่วนเรื่องการตั้งกระทู้ ก็ตามที่พี่ๆได้บอกไว้กระทู้แรกหนะคะ ==>"การแนะนำการจัดสเปกหนะคะ"
    ตั้งกระทู้แล้วให้คนอื่น (พวกพี่ๆ) ช่วยได้หนะคะ
    ขอบคุณพี่อีกครั้งนึงนะคะ บายคะ
    เอ่อขออีกรอบนึงคะ
    ก็อยากจะดูความคิดเห็น (แนวการจัดสเปก)ของคนอื่นด้วยหนะคะ..!
    ใครอยากแสดงความคิดเห็นด้วยก็ได้นะคะ

1.เอ่อพี่คะแนะนำร้านที่จะไปซื้อได้ด้วยก็ดีนะคะ
    2.สเปกที่ให้มาหนะคะ เอาไปบอกทางร้านแล้วเค้าจะรู้เลยหรือเปล่าคะ?
    3.ตัวนอกเองก็ยังไม่รูเลยว่าบางตัวคืออะไรเช่น
    X2 5000 ==> คือ.....
    ASROCK N61P-S ==> คือ.....
    PCI-E GF7200GS ==> คือ.....

รบกวนพวกพี่ๆอีก (รอบนะคะ) หลายๆคนนะคะ ของพี่ wikorn ก็ OK มากแล้วคะ

จะรอนะคะ
    Last edited by koh_narak; 12 Feb 2009 at 09:06:49.

Quote Originally Posted by koh_narak View Post
    เอ่อขออีกรอบนึงคะ
    ก็อยากจะดูความคิดเห็น (แนวการจัดสเปก)ของคนอื่นด้วยหนะคะ..!
    ใครอยากแสดงความคิดเห็นด้วยก็ได้นะคะ

1.เอ่อพี่คะแนะนำร้านที่จะไปซื้อได้ด้วยก็ดีนะคะ
    2.สเปกที่ให้มาหนะคะ เอาไปบอกทางร้านแล้วเค้าจะรู้เลยหรือเปล่าคะ?
    3.ตัวนอกเองก็ยังไม่รูเลยว่าบางตัวคืออะไรเช่น

รบกวนพวกพี่ๆอีก (รอบนะคะ) หลายๆคนนะคะ ของพี่ wikorn ก็ OK มากแล้วคะ

จะรอนะคะ
    อ้อทราบหมดแล้วคะข้อมูลตรงนี้
    แต่ก็ยังรอพี่ๆๆใจดีช่วยแนะนำสเปกและร้านที่จะไปซื้อด้วยนะคะ
    เอ่อ พี่ wikorn คะ ถ้าน้องจะให้พี่ช่วยจัดให้ คือซื้อกับพี่หนะ น้องต้องทำยังงัยคะ
    บอกด้วยนะคะ
    ปล.ไม่รู้ว่าพูดถึงเรื่องซื้อขายในบอร์ดนี้ได้หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็ขอโทษด้วยนะคะ

Bookmarks

Bookmarks