Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu temperature warning E8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu temperature warning E8400

หวัดดีคับ cpu temperature warning E8400 ใน bios ต้องตั้งไว้ เท่าไรครับช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ mainbord Gigabyte GA-EP35-DS3L

ให้เช็คอุณหภูมิซีพียูด่วน และลองแกะฝาออกมาดูว่า ซิ้ง และพัดลม cpu ยังสบายดีไหม

Comment

ความจริงไม่ต้องตั่งละครับ
      เพราะมัน ค่าอย่างนั้นมันดีอยู่เเล้ว

ขืนตั่งมากไประวังความร้อนขึ้นเเล้วไม่เตือน
      ตั่งน้อยไป เล่นเกมส์เเล้วเตือนหรือดับน่าลำคาณตาย

Comment

ตอนนี้เปิดเครื่องมันอยู่ที่ 45-50c ตั้ง Warning ไว้ 70c สูงไปหรือตำ่ไปครับ ถ้าไม่ตั้งเลยอันตรายไหมครับ

Comment

45-50 นี่ได้ oc ป่าว ไฟเท่าไหร่

Comment

ของผมตั้งให้มันเตือนไว้ที่ 75 องศาเซลเซียส
            และก็ให้มันปิดเครื่องอัตโนมัติเมื่ออุณหถูมิสูงถึง 80 องศาเซลเซียส

ช่วง 40-65 ผมถือว่าเป็น Idle-Full ตามอุณหภูมิปกติของ CPU นะครับ ^^~

ป.ล. เจ้าของกระทู้ถามถึงแบบนี้ใช่ไหมครับ
            Last edited by Open; 12 Feb 2009, 11:55:05.

Comment

45-50 เดิมๆ ครับ

ป.ล. เจ้าของกระทู้ถามถึงแบบนี้ใช่ไหมครับ ไช่ครับ

Comment

Working...
              X