overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: Lcd SAMSUNG 2233SW หรือ BenQ T2200HD ตัวไหนเจ๋งกว่าครับ

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

Default Lcd SAMSUNG 2233SW หรือ BenQ T2200HD ตัวไหนเจ๋งกว่าครับ

Lcd SAMSUNG 2233SW หรือ BenQ T2200HD ตัวไหนเจ๋งกว่าครับ

ต้องการนำไปดูหนัง HD 1080P โดยเฉพาะเลยครับ
    สองตัวนี้ Full HD ทั้งคู่รึป่าวครับ
    ราคา 2 ตัวนี้พันทิปขายเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by ShutterV; 12 Feb 2009 at 11:30:11.

OverclockZone Member papababa's Avatar

ซัมซุงแพงกว่านิพันกว่ามัั้้ง

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

BenQ T2200HD แหล่มกว่า

OverclockZone Member paaekung's Avatar

2333 sw ชนะ 555+

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

เอาละ

มวยคู่นี้ สูสีกันครับ ห้าห้า

มันส์แน่

แล้วแต่คนเลือกกับงบละกัน คิคิ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ต่างกัน 1 พัน ใช้งานได้เหมือนกัน จะเสียเงินเพิ่มเพราะแค่ Design ก็แล้วแต่ ยังไงก็ต้องไปดูของจริงก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ

OverclockZone Member Gil-wutdy's Avatar

Samsung สีแจ่มกว่าครับผมว่า (เพราะผมใช้อยู่ อิอิ) เรื่องฟังก์ชั่น saumsung มีให้มากกว่าด้วยครับ

OverclockZone Member nunyoufo's Avatar

ผมว่า BenQ เรื่องสีสันเทียบกะ samsung ได้เลย

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

เอาอีก ๆ ชอบคู่นี้

เอาอีก ๆๆ

OverclockZone Member ZestPluZ's Avatar

ิBenq ครับ จอเกรดเดียวกับ sony

OverclockZone Member diamondback's Avatar

Quote Originally Posted by Gil-wutdy View Post
    Samsung สีแจ่มกว่าครับผมว่า (เพราะผมใช้อยู่ อิอิ) เรื่องฟังก์ชั่น saumsung มีให้มากกว่าด้วยครับ
    อันนี้ยอมรับครับแล้วในฟังก์ชั่นที่มีอยู่ 100% ท่านใช้มันคุ้มหรือเปล่าครับผมว่าสีก็พอกันแหละครับแล้วแต่ตาคนมอง ในเมื่อเหมือนกันคล้ายๆกันราคาต่างกันดีไซต่างกันจะจ่ายแพงกว่าทำไมครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ผมให้ซัมซุง เพราะ เมนู น่าใช้

OverclockZone Member Neopom's Avatar

ประสิทธิภาพ/ราคา BenQ กินขาดครับ ไม่เชื่อลองใช้ดูทั้งคู่แล้วจะรู้ครับถามผม

LCD ซัมซุงที่บ้าน 5 ตัวใครกล้าเถียง หึหึ!

OverclockZone Member Gil-wutdy's Avatar

เรื่องฟังก์ชั่นผมใช้เยอะอยู่นะครับ....แต่ผมกลัวทั้ง 2 ยี่ห้อก็คือ(อันนี้ไม่ได้เข้าข้างนะ) เรื่องของอายุการใช้งานและการบริการหลังการขายนี่แหละครับ เพราะเรื่องอายุการใช้งานผมว่า BenQ ไม่ค่อยเวิร์กเท่าไร (ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่จะเป็นด้วยมั้ยนะครับ) ขณะเดี่ยวกันผมกลัวเรื่องอายุการใช้งานของ Samsung เหมือนกัน ตอนนี้ก็จะอยู่ที่ว่าจะเลือกค่ายไหนเท่านั้นแหละครับ ......ที่ผมเลือก Samsung เพราะเชื่อใจมากกว่าเท่านั้นแหละครับ(อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

OverclockZone Member Godblessu's Avatar

anti Samsung ครับ ประกันห่วย เคลมไม่ได้เรื่อง ส่วนตัวจอดีกว่าอย่างเดียว คือ มีฟังก์ชั่น PIP

OverclockZone Member cat999's Avatar

2233sw samsung แจ่มแน่ใช้อยู่

OverclockZone Member Snake's Avatar

ใช้ BenQ T2200HD อยู่ ก็โอเคดีครับ

OverclockZone Member paaekung's Avatar

เอาอีกกกกกกกก

OverclockZone Member pause's Avatar

sumsung 2233sw ตัวนี้หน้าจอแคบนะ(แนวตั้ง) ส่วนตัวไม่ชอบเลือกพวก 2233bw ดีกว่า contrast(dynamic) 20000:1 เท่ากัน

แล้วแต่ชอบแล้ว benQถูกกว่าเป็นพัน คุณภาพไม่ต่างกันมาก

ให้เลือกเลือก benQ

OverclockZone Member arito's Avatar

ก่อนหน้าที่ผมจะเลือก benq t2200hd มาใช้
    ผมก็เลือกซัมซุง แต่พอด้วย benq ราคาถูก ดีไซน์ไม่หรูเรียบๆ ขอบมนๆ ผมชอบ และที่สำคัญ เป็น wide 16:9 ใจผมเทให้ benq ทันที

และตอนนี้ก็ใช้งานอยู่ สีสวย ไม่สดไม่เว่อร์ แต่คุณต้องปรับแสงที่จอให้ลดลง เพราะจอจะสว่าง สีดำจะไม่ดำสนิทนะ แต่ด้วยเพราะเป็นจอด้านอ่ะ มันเลยดำแห้งๆ แต่การใช้งานด้านพิมพ์สี ก็ โอเคคับ ผมพิมพ์สีทุกอาทิด
    คุณต้องเผื่อความเข้มของสี(ดำ)นิดนึง เพราะจอแสงจะสว่างกว่าความเป็นจิงอยู่ 7-10%

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks