Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการต่อสาย vga ออกทีวีหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการต่อสาย vga ออกทีวีหน่อยครับ

เมื่อตะกี้ไปโพสไว้ที่ห้อง Graphics น่าจะผิดห้องก็เลยมาโพสเพิ่มไว้ที่นี่อีกทีครับ ถ้าเห็นมันเฟ้อไปแจ้งลบได้นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=396993

คืออย่างนี้ ผมมีโน้ตบุ้คเป็น จอ vga ตามรูปอะครับ

แล้วผมก็มีจอ plasma 42" แล้วก็มีพอร์ตตามรูปน่ะครับ

ผมอยากจะต่อให้ภาพออกไปที่ จอทีวี ผมควรจะซื้อสายแบบไหนมาต่อดีครับ

ผมมีสาย VGA-VGA male/male ตามรูปครับ ซื้อมาจากร้านอมร (VGA UL2919)

แต่พอเอามาต่อกันแล้วมันก็ไม่ยอมออกจอทีวีให้อะครับ

ไม่รู้ว่าซื้อสายผิดประเภทหรือเปล่า

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ
    Attached Files

ต่อถูกแล้วครับ แต่ท่านต้องไปเซตค่าโดย คลิกขวาที่หน้าจอโ็น๊ตบุค / คุณสมบัติด้านกราฟิก / อุปกรณ์การแสดงผล / โหมดการทำงาน / ตรงนี้ให้เลือกเป็นการแสดงผลคู่ครับ ถ้าไม่มี ลองดูที่ เลือกการแสดงผล แล้วเลือกที่รุ่นจอ plasma ของท่าน ให้เป็น อุปกรณ์หลัก ครับ ถูกผิดขออภัยด้วย

Comment

หมายความว่าต้องให้ windows มัน detect ให้ได้ว่ามีจอมาต่อก่อนน่ะหรือครับ
      เด๋วจะไปลองทำดูนะ แล้วจะมารายงานผลให้ทราบ

Comment

ลองแล้วไม่รอดแฮะ หุหุ ลองตั้งค่าเป็น 1024x768 ก็ไม่รอด เซทต่ำำกว่าก็ไม่รอด ยังไงก็ขอขอบคุณท่า่น slate ที่ช่วยมาตอบนะครับ

คงจะไปหาสายใหม่ที่ทดลองกับเครื่องคนอื่นแล้ว ใช้งานได้เอามาลองใช้งานดู แล้วค่อยมาลองดูใหม่ หุหุ

Comment

ตอนซื้อโน๊ตบุค มันไม่ได้แถมสายมาให้ด้วยเหรอครับ มันต้องออกดิ ของผมการ์ดจอออน โน็ตบุคกากๆ ต่อออก samsung-series6-1080P ภาพยังออกเลย ไม่ทราบจอ plasma ท่านรุ่นไรครับ
          Last edited by slate; 12 Feb 2009, 23:24:27.

Comment

ของผม nb compaq nvidia 7200 go ทำโดยคลิ้กขวาเดสทอป >nvidia display>laptop> แล้วติ้กตัวบนสุด >
            แล้วช่องทางขวาเลือกเป็น โคลน มันจะออกสองจอครับ คงพอเป็นแนวทางนะครับ

Comment

ติ๊กที่ช่อง Extend my Windows desktop หรือยัง

Comment

เพิ่มเติมครับ บางรุ่นกด fn แล้วกด f4 ครับ

Comment

เอ่มเซ็ตที่ทีวียังครับ ว่าให้แสดง input จากตรงไหนครับ
                  ลองเซ็ตให้แสดงที่ D-sub ก่อนนะครับ แล้วค่อยไล่ที่วินโดวส์ครับ
                  บางทีปรับทีวีก่อนแล้วโน็ตบุ๊คถึงจะดีเท็คเห็นครับ ลองดูครับ

Comment

Working...
                  X