Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนีัใช้ gtx 970 ram 4 gb อัพไปตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนีัใช้ gtx 970 ram 4 gb อัพไปตัวไหนดี

งบหมื่นต้นๆก็พอหรือไม่ถึงหมื่นก็ดีครับ ขอทั้งสองค่ายไม่ได้ตามมาซะนาไม่รู้ไปถึงไหนแล้วตอนนี้

RTX 2060 ครัช 10k ต้นๆ
    หรือไม่เกิน 10k ก็ GTX 1660 Ti

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      RTX 2060 ครัช 10k ต้นๆ
      หรือไม่เกิน 10k ก็ GTX 1660 Ti
      ต่างกันแยอะมะ2 ตัวนี้

Comment

ความแรงต่างกันราวๆ 10% นิดๆ

Comment

ส่วนราคาก็ตามงบเลย
          V
          http://www.headdaddy.com/index.php/h...y/01412/012902

http://www.headdaddy.com/index.php/h...y/01412/012860

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            1660 แรงต่างจาก970 แยอะแค่ไหนครับ

Comment

Originally posted by pisnu View Post
              1660 แรงต่างจาก970 แยอะแค่ไหนครับ
              1660 ตัวธรรมดาต่าง 970 เกือบ 40% ส่วนตัว TI ร่วม 50% ได้ ถือว่าต่างกันอย่างรู้สึกได้ ถ้าอยากซื้อตอนนี้ก็ดูคุ้มค่าดี

ถ้ารอได้เดือนหน้า RX5700 Seiries กำลังมา ซึ่งถ้าแรงมากในราคาก็น่าเก็บเงินซื้อ ถ้าแรงน้อยราคาอาจไปชนรุ่นกลางและจะส่งผลกระทบต่อราคาของค่ายเขียวแน่ อาจจะได้เห็น 2060 ในงบ 1660 TI ปัจจุบันก็ได้

ส่วนตัวผมอัพการ์ดจอคือแรงกว่าเดิมมากกว่า 100% ตลอด (ไม่ใช่ว่าซื้อตัวท๊อปอะไรนะ) เลยคิดว่าควรจะรอครับ

Comment

1070ti ตัวไหนก็ได้ที่ประกันมากกว่า 2 ปี ราคาไม่เกิน 6000

Comment

ถ้างบหมื่นต้นๆแนะนำไป GTX1080Ti ครับ ตัวไม่มีไฟ ผมเคยขายราคาราวๆ 12000.- แรงข้ามโลกจากที่ดูไว้เยอะเลย แต่ของพวกนี้มาไวไปไวมากส่วนมากจะไม่ทันได้ตั้งขายที่นี้ ถ้าราคาของมือ 2นะครับ

Comment

Comment

ผมว่าต้องดูความคาดหวัง fps
                      ขนาดจอ และเกมที่จะเล่นน่ะครับ
                      เน้นเสพสวย แนะนำไป rtx
                      ถ้าเน้นปั่นเฟรมสูง ๆ
                      1080ti ก็ยังน่าเล่นอยู่ แต่ต้องดูราคาด้วย
                      เพราะบางรุ่นก็ราคาเด้งขึ้นไปอีก ไม่ถูกเว่อเหมือนตอนเหมืองเทขาย

Comment

แนะนำมือ 1 2060 ตามงยเลยครับ ความแรงถือว่าคุ้มอยู่นะไม่ก็ 1660TI Strix ดรอปจาก 2060 ไม่มากแต่ได้ความเย็นกับวัสดุที่ดีและความอลังของซิ้งค์
                        มือสอง1080ti ตอนนี้ น่าจะหาไม่ได้แล้ว 11-12k ที่เห็นมีแต่ 14-15 ทั้งนั้น. ประกันก็ปีกว่าๆ

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post
                          แนะนำมือ 1 2060 ตามงยเลยครับ ความแรงถือว่าคุ้มอยู่นะไม่ก็ 1660TI Strix ดรอปจาก 2060 ไม่มากแต่ได้ความเย็นกับวัสดุที่ดีและความอลังของซิ้งค์
                          มือสอง1080ti ตอนนี้ น่าจะหาไม่ได้แล้ว 11-12k ที่เห็นมีแต่ 14-15 ทั้งนั้น. ประกันก็ปีกว่าๆ

Comment

Working...
                          X