Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับผมมีงบ 30,000+-5,000 อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับผมมีงบ 30,000+-5,000 อะครับ

อยากให้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ เอาไว้เล่นเกม เปิดบิทโดยเฉพาะ กับ แปลงไฟล์ครับ ไม่ OC ครับ

CPU - E6400 2.13GHz
    ตรงนี้ผมใช้ตัวระบายความร้อนที่แถมมาได้เลยใช่ไหมครับ เพราะผมเปิดเครื่อง 24 ชม. เครื่องก็ตั้งอยู่ที่อุณหภูมิห้องไม่ได้เปิดแอร์ กะใช้ CPU ตัวนี้ไปอีก 5 ปี
    Mainboard - ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    RAM - ตรงนี้ผมกะใช้ของ G.skill 2GBNQ หรือจะแนะนำตัวอื่นก็ได้นะครับ
    VGA - เอาถูกๆที่พอเล่นเกมได้เลยครับ(ไม่เกิน 2000) ตัวนี้ผมอยากรอให้มีการ์ดจอที่สนับสนุน DX10 ออกมาเยอะๆก่อนแล้วค่อยซื้อเปลี่ยนทีหลังอะครับ
    HDD - ช่วยแนะนำด้วยครับ(ถ้าเอามาต่อแบบ Raid 0 จะดีมากเลยครับ) รวม250GB UP
    เคส/power supply - ช่วยแนะนำด้วยคร๊าาาบ
    Monitor - ช่วยแนะนำด้วยคร๊าาาบ

คือรวมหมดนี่ 30,000+-5,000 นะครับไม่ใช่เฉพาะที่ให้แนะนำ
    เท่านี้แหละครับ อาจจะเรื่องมากไปหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับที่กรุณาจัดให้ครับ
    Last edited by serlordnut; 4 Mar 2007, 19:19:09.

cpu ได้ครับ ไม่เป็นปัญหา แต่ถ้าอยากเย็นๆ ก็ซื้อArctic Freezer Pro7 มาใส่ก็ดี ของดีราคาถูกครับ
    M/B P5B ก็ได้ครับ
    RAM ถ้าไม่oc ซื้อตัวธรรมดาๆ ใช้ก็ได้ครับ แล้วซื้อsinkมาติดเอาก็ได้ หรือ เอาของดีเลยก็NQก็ได้ครับ
    VGA ก็อย่าเพิ่งประกอบสิครับ รออีกแบบ ไม่น่าจาเกิน2 3 เดือนก็น่าจามาแล้ว
    HDD ต้องถามว่าจาเอาไปทำอาไร จริงๆแล้ว ไม่ต้องraidก็ใช้ได้ดีอยุ่แล้ว แถมยังได้ พื้นที่เก็บข้อมูลเพิ่มขึ้นอีกด้วย
    Power Deluxe450wก็ได้ครับ ตัวละ890 ไม่ก็tsunami ไม่ต้องซื้อตัวละหลายๆพันก็ได้ครับ
    Monitor อยากได้ถูกๆก็CRT จอแก้มธรรมดาๆ ไม่กี่ตัง ถ้าอยากได้สวยๆ หน่อยก็LCD ตอนนี้กำลังอยากได้Samsung ที่เพิ่งออกใหม่ 19นิ้ว7XXX

หมด

Comment

Originally posted by serlordnut View Post
      อยากให้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ เอาไว้เล่นเกม เปิดบิทโดยเฉพาะ กับ แปลงไฟล์ครับ ไม่ OC ครับ

ตรงนี้ผมใช้ตัวระบายความร้อนที่แถมมาได้เลยใช่ไหมครับ เพราะผมเปิดเครื่อง 24 ชม. เครื่องก็ตั้งอยู่ที่อุณหภูมิห้องไม่ได้เปิดแอร์ กะใช้ CPU ตัวนี้ไปอีก 5 ปี
      Mainboard - ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
      RAM - ตรงนี้ผมกะใช้ของ G.skill 2GBNQ หรือจะแนะนำตัวอื่นก็ได้นะครับ
      VGA - เอาถูกๆที่พอเล่นเกมได้เลยครับ(ไม่เกิน 2000) ตัวนี้ผมอยากรอให้มีการ์ดจอที่สนับสนุน DX10 ออกมาเยอะๆก่อนแล้วค่อยซื้อเปลี่ยนทีหลังอะครับ
      HDD - ช่วยแนะนำด้วยครับ(ถ้าเอามาต่อแบบ Raid 0 จะดีมากเลยครับ) รวม250GB UP
      เคส/power supply - ช่วยแนะนำด้วยคร๊าาาบ
      Monitor - ช่วยแนะนำด้วยคร๊าาาบ

คือรวมหมดนี่ 30,000+-5,000 นะครับไม่ใช่เฉพาะที่ให้แนะนำ
      เท่านี้แหละครับ อาจจะเรื่องมากไปหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับที่กรุณาจัดให้ครับ
      ใช้ได้ มะมีปัญหา
      ----------------
      เเนะนำ Gigabyte DS3 หรือ DS4
      Ram G-skill หรือ geill ก็ได้ครับ เพราะราคา***งกันไม่เยอะครับ
      VGA ผมว่ากว่า เกมที่รับ DX10 จะออกมาเกลือนตลาดก็นานครับ อาจจะสัก 1 ปี ผมเเนะนำเป็น XFX7600GT ครับราคา 5xxx
      HDD เอาเป็น 160*2 ราคาตัวละ 2300
      case ทั้วไป 1xxx
      coolermaster 450w 2200-
      samsung 19 wide 6500

Comment

ขอบคุณนะครับ ผมกะไปซื้อตอนงาน Commart

แต่ว่าการ์ดจอเพื่อนมันแนะนำให้ซื้อถูกไว้ก่อนอะครับ เพราะถ้า DX10 ออกแต่ว่ายังไม่มีเกมที่ support แต่เราก็ซื้อเผื่อไว้ก่อนได้เพราะการ์ดจอผมเปลี่ยนแล้วผมไม่ได้เอาไปขายต่ออะครับ
        ส่วนใหญ่ผมจะเก็บไว้ตลอด...

ไม่กล้าขายเด๋วเจอคนไม่ดี ><

Comment

ถ้าไม่ขายต่อ ก้อเอา 7300GT จะดีกว่านาคับ กำลังดี เน้นถูกไว้ก่อน

Comment

-----------------ลองดู 6300 กับงานแบบนี้

--------------ถ้าผมบอกว่า ซิ้งเดิมใช้ได้ไม่มีปัญหาเชื่อใหมละ พัดลดเดิม ก่อนการขาย ห้องทดลองของ intel เปิดทดลองกับแบบลืมเวลาเลยละจะบอกให้

---------------asus p5b หรือ gigabyte ds3 ราคาต่างกันไม่กี่ร้อบ ได้ทั้งคู่ครับ

---------------ไม่ได้ OC เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ เป็นปมไปซื้อ คอร์แช ยังอุ่นใจกว่า แรมใหม้ก็เครมได้ ซื้อมันรุ่น แวรู ธรรมดานี่และ

-------------- spark 7300gt

-----------segart 160gx2

----------enermax 460w อึดๆๆๆ

---------ไปเลือกเองเอาที่ชอบดีกว่าครับ

Comment

Working...
            X