Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU icute 650 PRO มีปัญหาหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU icute 650 PRO มีปัญหาหรือเปล่าครับ

คือเปลี่ยนมาใช้ PSU icute 650 pro กับ MB 945 ram 4g. HDD 320G DVD-RW 1 ตัว ใช้มาได้สัก 5 วัน พอวันที่ 6 เล่นเกมส์อยู่ มันมีเสีย ดังตรง PSU ดังครืน ๆๆ คล้ายกับเสียตู้เย็นเวลาทำงาน ก็เลยปิดเกม (เกมส์ยิงไ่ข่) พอปิดเกมมันดังเงียบ พอเข้าไปเล่นเกมใหม่ มันเริ่มดังอีกแล้ว มันเกิดอะไรขึ้นครับ ช่วยด้วย ตอนนี้เปิดเครื่องไว้เฉย ๆ เงียบทำงานดัง

อาการหนัก ^^"
    เคลมดีกว่า นะ ดังน่ากลัวเกิน

Comment

น่ากลัวนะแบบนั้น เอาไปเคลมโลดครับ

Comment

เอาไปเคลมครับ

Comment

ต้องยกไปทั้งเครื่องไหมครับหรือว่าถอดเฉพาะ์ PSU ไป ครับ ต้องนี้ลองเล่นเกมอยู่ ประมาณ 2-3 ชม. มันก็มีเสียงดัง แต่ทนเล่นไปสักมันก็เงียบ เป็นอยู่แบบนี้ สลับกันแต่ถ้าดังจะประมาณ 5-10 นาที แต่ช่วงเงียบก็ประมาณ 30-40 นาที ครับ ผมลืมบอกไป ก็หน้านี้เครื่องผมใช้ PSU มากับเครื่องแล้วมันมีเสียงเหมือนไฟซ็อค ก็เลยเปลี่ยนเป็น Tagan เปลี่ยนเสร็จ ทำอย่างไงก็หา HDD ไม่เจอ ก็มาเปลี่ยน เป็น Icute นึกว่าจะหมดปัญหา ( 5 วัน) ตอนนี้ปัญหานี้อีก เศร้าจัง

Comment

psu ถ้าเสียงดังจี่ๆ เปนเรื่องปกติเพราะขดลวดพันไม่แน่น แต่ถ้าดังมากๆ เครมโลดครับ

Comment

ของผมก็เมหือนกันอ่ะ แต่ตัวไม่โปรนะ มีเสียงเหมือนมันช็อตอะครับเวลาร้อนๆ ดังจี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็หาย

ปกติดีรึเปล่าครับหรือว่าผิดปกติ และ การ์ดจอผม EVGA 9800GT หอนวี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั้งวัน

ว่าจะเอาไปเครมกลัวมีปัญหาเลยใช้ๆไปงี้แหละ

Comment

เคลมเลยครับ

Comment

ผมใช่ไม่โปรอยู่นะคับ
                  บางทีมันก็มีเสียงนะถ้าเปิดนานๆ
                  แต่มีแปปเดียวเดี๋ยวก็หาย
                  ^_^

Comment

เครมเสร็จขายทิ้งหาใหม่เลยครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
                      เครมเสร็จขายทิ้งหาใหม่เลยครับ
                      ตามนั้น...สอย Tt

Comment

ติดตามชมผลงานยี่ห้อนี้อยู่

Comment

หลังจากตัดใจว่าเป็นไงเป็นกัน ทนนั่งเล่นมันอยู่อย่างนั้น ผลที่ได้คือ หาอะไรทำไปเล่นเกมบ้างทำงานบ้าง ประมาณ 6 ชม. เห็นผมครับ คืออยู่ ๆ มันก็เงียบไม่มีเสียงมารบกวนอีก ได้ยินแต่เสียงพัดลม งง ๆๆๆๆๆๆๆ มาก สงสัยต้องวอร์มอัพเครื่องให้ร้อนก่อน เพราะไม่เคยใช้งานต่อเนื่องนานขณะนี้ แต่เป็นไปได้ไหมว่าเกิดจากไฟตก คือตอนนี้แถวที่อยู่ตอนเช้า ๆ หรือ ตอนหัวค่ำ ไฟมันชอบตกครับ แบบ หลอดไฟ กระพริบถี่มา เป็นประมาณสัก 1 ชม. เพราะมีครั้งหนึ่ง ต้องรีบทำงานเลยต้องใช้คอมตอนไฟตกครับ

Comment

เรื่องปกติ

Comment

ไฟตกไฟกระชาก psu จะเจ๊งเอาง่ายๆเลยล่ะ

Comment

Working...
                              X