Announcement

Collapse
No announcement yet.

Burn Out Paradise ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Burn Out Paradise ช่วยหน่อยครับ

พอดีผมไม่ถนัดเกมส์ แนวๆนี้เท่าไหร่ครับ แต่เห็นน้องที่ ออฟฟิสเล่น ก็เลยอยากจะลองเล่นบ้าง

แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า เกมส์นี้ไม่เหมือน NFS ตรงที่ เวลาแข่งขันมันไม่กำหนดเส้นทางครับ คือวิ่งรถได้ทั่วๆ บอกแต่จุดเริ่มและสิ้นสุด จนกว่าจะถึงจุดโดยมีแต่แผนที่บอก ทำให้ผม เล่นแล้วไม่ถนัดเท่าไหร่

ใจก็อยากจะ ชนรถคู่แข่งให้มันส์ไปเลย แต่อีกใจก็ ไปไม่ถูกทาง ตานั่งจ่องแต่แผนที่ ไม่ได้มองอะไรเลย(มองแต่แผนที่จริงๆ)

อยากขอคำแนะนำครับทุกท่านมี เทคนิคในการซิ่งรถอย่างไรแนะนำผมหน่อยครับ ก่อนที่จะ ลบเกมส์ออกจากเครื่อง เนื่องจาก หงุดหงิดครับ เล่นไม่ถนัดเลย ไปไม่ถูกทาง หลงทางตลอด ซอยเยอะเกิน แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

นั่นสิเนอะมันไม่มี GPS นำทางอ่า(หรือว่ามี-.-)

ตอนนี้ก็อาศัยดู map ไว้ล่วงหน้า ^^

แล้วครองถนนต้องทำไงครับ ขับไปอยุ่ดีๆ จะมีเวลาขึ้นมาต้องทำยังไง

Comment

เล่นไป สักพัก แหล่ะคับ เดียวจะชินเอง

ผมเองก็ใช้เวลาเหมือนกัน กว่าจะชิน

หนุกนะ จะลบได้ลงคอ อ่อ

เอิ้กๆ

Comment

สำหรับผมนะครับ ถ้ายังจำทางเส้นไหนไม่ได้ เวลาเล่น ผมก็กด Select บนจอยเอาครับ มันจะขึ้นแผนที่ใหญ่มาให้ แล้วเราก็จำเอาว่าต้องเลี้ยวที่โค้งไหน ถ้าจำไม่ได้ก็ค่อยเป็นค่อยไปอ่าครับ

พอเล่นไปเรื่อย ขับไปเรื่อย มันจะเริ่มจำได้บ้างแล้ว ทีนี้ล่ะมันส์จนแต๋วแตกเลยครับ

Comment

เล่นออฟไลน์ยังไม่เท่าไร เพราะมันยังหยุดดูแผนที่ใหญ่เพื่อจได้รู้ล่วงหน้าว่าเราจะไปถนนเส้นไหน หรือซอยไหนดีให้มันลัดที่สุด
          แต่ถ้าเล่นออนไลน์มันทำยังงั้นไม่ได้ เพราะถ้าหยุดเมื่อไรเป็นรั้งท้ายแน่ โดยเฉพาะแข่งกับฝรั่ง พวกนั้นคล่องกันมากๆ
          หลายครั้งที่ผมนำที่ 1 ในตอนออกสตาร์ท แต่ก็เข้าเส้นชัยเป็นที่โหล่ทุกที ซึ่งมาจาก 2 สาเหตุคือ 1.ไปผิดทาง 2.มัวดูแผนที่แล้วแล่นไปชนกับรถคันอื่น

Comment

ผมขับตามคอมไปเรื่อยๆ พอใกล้จะถึงเส้ยชัย ก็เก็บมันซะ 555 แล้วก็วิ่งเข้าไปแบบชิวๆ

Comment

เล่นไปเรื่อยๆก็พอรู้เองแหละครับ
              ตอนแรกๆผมก็จำไม่ค่อยได้หรอก
              ดู Minimap ไปเรื่อยๆอะ

ตอนแรกๆก็ขับตรงๆไปเรื่อยๆ ไม่ต้องสนอะไร
              แล้วพอถึงสี่แยก ด้านบนตรงชื่อถนน มันจะมีแยก แล้วกระพิบ ก็คือให้เราเลี้ยวไปทางนั้น
              [แนะนำให้ใช้จอ Chase Cam นะ จะสังเกตุว่ารถเราเปิดไฟเลี้ยวด้วย]
              แล้วก็ไปเรื่อยๆครับ

ตอนแรกๆ Tip เล็กๆน้อยๆคือ ตอนแรกมันจะขึ้นแผนที่ใหญ่มา ให้เราดูแผนที่นั้นไปผ่านๆ เล็งเส้นทางเองก็ได้ครับ
              หรือไม่งั้นก็ขับตามคอมไปเรื่อยๆ พอจะถึงแล้วค่อยบูสแซง

Comment

ขับวนไปวนมาซักสองสามวันเดี๋ยวก็ชินทางเอง บางทีหลงไปหลงมา ซัดทางลัดซะ

เกมส์อะไรก็ไม่รู้ ไม่ต้องใช้การ์ดแรงมาก ยังเล่น 1920*1200 High AA8X สบายๆเลย

ช่วงนี้อากาศร้อนถอด 4870x2 มาใช้ 8800U แทน
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

ตอนแรกๆ Tip เล็กๆน้อยๆคือ ตอนแรกมันจะขึ้นแผนที่ใหญ่มา ให้เราดูแผนที่นั้นไปผ่านๆ เล็งเส้นทางเองก็ได้ครับ
                  หรือไม่งั้นก็ขับตามคอมไปเรื่อยๆ พอจะถึงแล้วค่อยบูสแซง
                  ขับตามคอมแล้วค่อยแซง อันนี้ผมว่าส่วนใหญ่ก็ทำแบบนี้กันแหล่ะครับ

แต่ถ้าเล่นออนไลน์นี่สิ มัวขับตามล่ะก็ ไม่ใช่จะบูทแซงง่ายๆ เลย เพราะการแข่งกับคอม มันไม่เหมือนแข่งกับคน
                  เพราะถ้าเล่นออนไลน์นี่ต้องฝีมือแท้ๆ รถเจ๋ง ขับคล่อง จำทางแม่น
                  ผมเล่นออนไลน์มา 30 กว่าสนาม เพิ่งชนะเลิศมาแค่สนามเดียวเอง
                  เรื่องเส้นทางไม่เท่าไร แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เพราะบูทแรงเกินไป หลบไม่ทัน ชนยับทุกที 555+

Comment

Originally posted by youth View Post
                    พอดีผมไม่ถนัดเกมส์ แนวๆนี้เท่าไหร่ครับ แต่เห็นน้องที่ ออฟฟิสเล่น ก็เลยอยากจะลองเล่นบ้าง

แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า เกมส์นี้ไม่เหมือน NFS ตรงที่ เวลาแข่งขันมันไม่กำหนดเส้นทางครับ คือวิ่งรถได้ทั่วๆ บอกแต่จุดเริ่มและสิ้นสุด จนกว่าจะถึงจุดโดยมีแต่แผนที่บอก ทำให้ผม เล่นแล้วไม่ถนัดเท่าไหร่

ใจก็อยากจะ ชนรถคู่แข่งให้มันส์ไปเลย แต่อีกใจก็ ไปไม่ถูกทาง ตานั่งจ่องแต่แผนที่ ไม่ได้มองอะไรเลย(มองแต่แผนที่จริงๆ)

อยากขอคำแนะนำครับทุกท่านมี เทคนิคในการซิ่งรถอย่างไรแนะนำผมหน่อยครับ ก่อนที่จะ ลบเกมส์ออกจากเครื่อง เนื่องจาก หงุดหงิดครับ เล่นไม่ถนัดเลย ไปไม่ถูกทาง หลงทางตลอด ซอยเยอะเกิน แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
                    มันมีบอกนะครับ เวลาแข่งจะมี ไฟเลี้ยว ที่ท้ายรถเรา บอกก่อนครับ หรือมองไม่ทัน ดูที่รูป ในวงกลมที่วงใว้ มันจะกระพริบบอกก่อนจะถึงโค้งที่จะต้องเลี้ยว หากเป็น 3 แยก จะมีป้ายบอก 3 ป้าย หากไม่กระพริบ ให้คงเส้นทางตลอด(สังเกตุเส้นสีเหลืองตามถนน) กระพริบทางใหนก็เลี้ยวทางนั้น แระป้ายที่บอกนี้ ยังบอกถึง ระยะห่ า ง ที่จะถึงทางที่ต้องเลี้ยวด้วย โดยมันจะค่อยๆเลื่อนเข้ามาตรงกลาง เราก็กะจังหวะ เทโค้งเต็มเหนี่ยวเลยครับ

ปล.มีทริปอีกเยอะ สงสัยอะไรถาม

Last edited by AfterBlock; 12 Feb 2009, 20:33:49.

Comment

ทำภาพมาให้ดู เผื่อไม่เข้าใจ(ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง)

Last edited by AfterBlock; 12 Feb 2009, 21:13:41.

Comment

ผมเป็นอาการเดียวกับ จขกท. เลยครับ หลงทางบ่อยมาก
                        ได้ความรู้ใหม่ด้วยแฮะ ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Originally posted by momokiko View Post
                          นั่นสิเนอะมันไม่มี GPS นำทางอ่า(หรือว่ามี-.-)

ตอนนี้ก็อาศัยดู map ไว้ล่วงหน้า ^^

แล้วครองถนนต้องทำไงครับ ขับไปอยุ่ดีๆ จะมีเวลาขึ้นมาต้องทำยังไง

ครองถนน
                          1.ต้องทำเวลาถนนแต่ละเส้น การจะเริ่มนับเวลา ต้องไปเริ่มจากต้นทาง(ตามสามแยก) และต้องเริ่มด้วยความเร็วระดับนึงด้วย เวลาถึงจะนับแล้ววิ่งไปให้สุดทางถึงจะบันทึกเวลา หากเปลี่ยนเส้นถนน เวลาจะหายไป ต้องไปเริ่มใหม่
                          2.ต้องเล่นShowtime(สำแดง)บนถนนเส้นนั้นให้ผ่านด้วย(จะมีคะแนนบอกตรงชื่อถนน)

ถนน 1 เส้น ต้องทำทั้งสองอย่าง ถึงจะได้ครองถนน
                          Last edited by AfterBlock; 12 Feb 2009, 21:52:45.

Comment

สำแดงเดชแล้ว เด้งไปเด้งมา ฮ่าๆๆๆ

มีทริคอะไรน่าสนใจลงไว้เป็นความรู้เลยดีกว่าครับพี่ หุหุ

แล้วไฟตรงแถบ boost สีเขียวกับสีส้มต่างกันยังไงอ่า
                            มีอยู่คันนึงไฟตรงแถบมันเป็นสีส้ม ที่มันจะ burnout x ได้ตลอดเลย
                            พอเปลี่ยนมาลองอีกคันไฟมันเป็นสีเขียวไม่เห็นได้

Comment

มันเปลี่ยนตามประเภทของรถที่ใช้ครับ
                              สีเหลือง = speed class จุดเด่น อยู่ที่การทำบูสต่อเนื่อง Burnout ซึ่งจะเร็วมากๆ ข้อเสียคือถ้าเกจไม่เต็มไม่สามารถบูสได้ เข้าโค้งได้ดีมาก แต่เปราะบาง สกิดนิดหน่อยก็พัง
                              สีเขียว = stunt class จุดเด่น อยู่ที่ สามารถบูสบ่อยๆได้เรื่อยๆถ้ายังมีเกจอยู่ ใว้สำหรับเล่นผาดโผน เพื่อบูสต่อเนื่องเลี้ยงคอมโบ
                              สีแดง = aggression class จุดเด่น บูสแรงมาก กดได้บ่อย เก็บเกจต้องอาศัยการชน กระโดด(อย่างอื่นก็ได้แต่ช้า) เหมาะสำหรับโหมดเลือดร้อน เพราะมันแข็งแรง

ปล.ที่ว่ามานี้ มาจากความเข้าใจส่วนตัว จากการเล่น ไม่ได้แปลมาจากที่ใด ผิดพลาดไงก็อย่าว่ากันนะ อ่อ เรื่องทริคอะไรนั้น ถามมาดีกว่าครับ ผมไม่ถนัดเรื่องนำเสนอ
                              Last edited by AfterBlock; 13 Feb 2009, 00:32:23.

Comment

Working...
                              X