Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format Partition ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format Partition ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

ผมได้ HDD IDE 20 GB มาอันหนึ่งแล้วก็เสียบเข้ากับเมนบอดร์กำหนดให้เ็ป็น slave ส่วน HDD master เป็น sata2 80gb หลังจากนั้นก็บูทเครื่องจากแผ่น window xp sp2 เลือก format HDD ตัว IDE 80Gb ็พอมาถึงขั้นตอนดังรูปมันจะค้างอยู่ที่ 1% อ่่ะครับไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ

สเปคเครื่องของผม
    C2D E6300
    Ram 512mb
    MB Asus P5BW
    DVD-RW Asus
    ็HDD sata2 80GB

รูปตัวอย่าง
    Last edited by Trojan; 4 Mar 2007, 19:23:44.

ในรูป มันถึงขั้นตอนการ copyไฟล์ ลง hdd แล้วนิครับ

ผมก้อไล่ไม่ถูกนะ ว่าจะมาจากส่วนไหน แต่ก้อให้เช็ค หลักๆแล้วกัน

1.ลองเปลี่ยนแผ่น
    2.cdrom อาจไม่ดี แม้จะเป็นของใหม่
    3.chipset บนเมนบอร์ด ก้อมีส่วน แต่ไม่น่าจะเกี่ยว อาการนี้เจอน้อย

Comment

Working...
    X