Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gig HD7850 ลงไดรเวอร์​ละจอมืด อาการแบบนี้คือลาโลกแล้วใช่ไหม​ครับ​

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gig HD7850 ลงไดรเวอร์​ละจอมืด อาการแบบนี้คือลาโลกแล้วใช่ไหม​ครับ​

เจ้า gig HD7850 ของผมอยู่​ดีๆ ก็จอดำ ทำยังไงก็ไม่หายครับ
    อาการคือ ถ้าลบไดรเวอร์​ออก(ใช้ ddu)​ก็ใช้งานได้ปกติ แต่ขึ้นเป็​น Microsoft display adapter
    แต่พอลงไดรเวอร์​การ์ดจอ​เท่านั้น​แหละ​ จอดำมาเลยครับ
    ลองย้อนไดรเวอร์​ไปเวอร์​ชั่นเก่าๆก็ไม่หายครับ
    อาการเกิดหลังจากเล่นเกมส์​อยู่​ดีๆครับ

อาการนี้คือการ์ดจอเสียแล้วใช่ไหม​ครับ
    ปล.วิน 10 /64บิทแท้ ครับ

อาการการ์ดจอเสีย
    หรือบางทีเกิดจากหน้าสัมผัสในสลอตมีปัญหา
    ลองย้ายสลอต ( ถ้ามี )
    หรือเอาไปเทสกับเครื่องอื่น
    ถ้าให้ชัวร์ลองเทสสลับ psu ด้วย

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      อาการการ์ดจอเสีย
      หรือบางทีเกิดจากหน้าสัมผัสในสลอตมีปัญหา
      ลองย้ายสลอต ( ถ้ามี )
      หรือเอาไปเทสกับเครื่องอื่น
      ถ้าให้ชัวร์ลองเทสสลับ psu ด้วย
      ลองละครับ ทั้งย้ายไปอีกเครื่อง ทั้งลงวินโดวส์​ใหม่
      แต่ก็ยังเป็​นอาการเดิมเลยครับ ลองไปสามเครื่องก็เหมือนเดิมเลยครับ

Comment

ซื้อใหม่ RX5700 เดือนหน้า

Comment

คุ้มแล้วครับ ให้มันไปพักได้แล้ว

Comment

อาการเดียวกันเลยครับ

7850

Comment

Working...
            X