Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมหาซื้อการ์ดจอ RTX MINI ITX ในประเทศไทยไม่เจอเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมหาซื้อการ์ดจอ RTX MINI ITX ในประเทศไทยไม่เจอเลยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ทักทุกร้านละ ไม่มีเลย เห็นมีตัว GALAX GeForce RTX 2070 White Mini ที่ Overcrockzone รีวิวในยูทูป ผมทักไปถามทางเพจเค้าให้ทักไปถาม JIB ผมทักไปถาม JIB เค้าบอก "ทางร้านยังไม่ได้นำเข้ามาจำหน่ายนะครับ"
    ตัวที่ผมอยากได้ ก็มี Gigabyte GeForce RTX 2060 Mini ITX OC 6G กับ GIGABYTE GeForce RTX 2070 Mini ITX 8G

เห็นมีขายแต่ใน Amazon T^T

เอามาแล้วแต่ขายได้น้อยมันไม่คุ้มเค้า ก็เลยไม่เอามาขาย

ไข่ใหม่ มีขายจ๊ะ ลองไปดูแต่ของ Gig

Comment

เมพเบย

Comment

น่าจะสักพักนะครับ ผมว่ายอดขาย rtx ก็ดูไม่แรงเท่าไร
        ไหนจะผู้ใช้เก่ายังพอใจใน gtx
        ประกอบกับ gtx เหมืองก็มาแย่งยอดขายไปพอสมควร
        เป็นงี้ ร้านคงไม่อยากเอามากรุ่นมาทำตลาดแข่งกันเอง

อีกอย่างด้วยความเป็น mini แต่ราคาไม่มินิตาม
        อาจจะดูว่าระบายอากาศร้อน ๆ ในบ้านเราสู้ขนาดปกติไม่ได้
        เอาเข้ามาผู้ซื้อก็น่าจะมีน้อยกว่าที่จะเลือกมินิ

ส่วนใหญ่จะไปเห็นในรุ่นที่กินพลังงานน้อยกว่า
        Last edited by taibkk; 13 Jun 2019, 12:06:00.

Comment

Originally posted by good11 View Post
          เอามาแล้วแต่ขายได้น้อยมันไม่คุ้มเค้า ก็เลยไม่เอามาขาย

ไข่ใหม่ มีขายจ๊ะ ลองไปดูแต่ของ Gig
          ไข่ใหม่ที่ไหนเหรอครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
            น่าจะสักพักนะครับ

แต่จะว่าไปด้วยความเป็น mini แต่ราคาไม่มินิตาม
            อาจจะดูว่าระบายอากาศร้อน ๆ ในบ้านเราสู้ขนาดปกติไม่ได้
            เอาเข้ามาผู้ซื้อก็น่าจะมีน้อยกว่าที่จะเลือกมินิ

ส่วนใหญ่จะไปเห็นในรุ่นที่กินพลังงานน้อยกว่า
            ่ผมกำลังลุ้นว่าปีหน้าจะขายมั้ย

Comment

ถ้ารีบใช้ก็เวบไข่ใหม่ newegg เลยครับ
              ราคารวมส่ง+ภาษีแล้ว

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                ถ้ารีบใช้ก็เวบไข่ใหม่ newegg เลยครับ
                ราคารวมส่ง+ภาษีแล้ว
                ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่ใช่แค่ RTX หรอกครับ GTX1060 6GB ที่เป็นการ์ดสั้นยังขายหมดก่อนเพื่อนเลยหมดภายใน 1-2วัน ตัวอื่นอยู่เกือบ10วันกว่าจะหมดการ์ดสั้นขายดีกว่าการ์ดยาวอีก

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
                    ไม่ใช่แค่ RTX หรอกครับ GTX1060 6GB ที่เป็นการ์ดสั้นยังขายหมดก่อนเพื่อนเลยหมดภายใน 1-2วัน ตัวอื่นอยู่เกือบ10วันกว่าจะหมดการ์ดสั้นขายดีกว่าการ์ดยาวอีก
                    ตอนนี้ผมใช้อยู่เลยครับ GTX 1060 6GB ใช้งานดีมากก ><

Comment

Comment

Working...
                      X