เครื่องผมใช้เมนบอร์ดของ asus a2n-68 am กาดจอออนบอร์ดครับไม่ได้ใส่กาดจอเพิ่ม เพราะไม่ค่อยได้เล่นเกม ลง microsoft office 2003 เวลา insert รูปเข้าโปรแกรม ภาพแตกหมดเลยครับ เป็นเหมือนกันหมดเลยครับทั้ง word excell powerpoint ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นที่ตัวกาดจอออนบอร์ดหรือป่าว แต่โปรแกรมพวก photo shop , illustrator หรือ acd see ก็ไม่เป็นนะครับ เป็นเฉพาะ microsoft office ผมเข้าไปที่ nvdia control panel เข้าไปตรงหน้าที่มันเป็นโลโก้หมุนๆ อ่ะครับ ภาพก็แตกเหมือนกัน แต่ไม่เยอะ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวโปรแกรม microsoft office หรือ ตัวกาดจอ ออนบอร์ด หรือ driver กาดจอกันแน่ ส่วนตัว driver กาดจอ ก็ลองลงใหม่จากแผ่นที่ติดมาเมนบอร์ดแล้วก็เหมือนเดิม โปรแกรม office ก็ลองถอดแล้วลงใหม่แล้วก็ยังเหมือนเดิม แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนเวอร์ชั่นนะครับ ว่าจะลองเป็นเวอร์ชั่น 2007 ไม่รู้จะหายเปล่า ใครที่เคยเป็นแบบผมหรือทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยครับ