Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผิดหวังกับการประกันของ Deva สุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผิดหวังกับการประกันของ Deva สุดๆ

เอาการ์ด Palit 1080 ไปเคลม

1 เดือนครึ่งผ่านไป โทรถามความคืบหน้าได้ความว่าทาง Palit ไม่รับเคลมเนื่องจากเกินเวลาที่ Palit ประกันกับทาง Deva แล้ว

ประกันที่เหลืออยู่ 3-4 เดือนของ Deva ทาง Deva จะรับผิดชอบให้โดยการคืนเงิน แต่การคืนเงินจะคิดในสูตร ราคาซื้อ * จำนวนเดือนที่เหลือของประกัน / 36 เดือนของประกันสามปี

เท่ากับจะได้เงินคืนจากการที่การ์ด 1080 พังระหว่างอยู่ในประกัน ที่ประมาณ 2xxx บาท

นี่คือความรับผิดชอบของทางบริษัท ต่อไปใครจะซื้อของประกันเดวาก็เตรียมโดนเทละกันครับ แต่ก่อนเคยคิดว่าดี พอตอนนี้จะเลิกขายการ์ดจอก็เทลูกค้าทิ้งซะ จะได้จบๆกันไป

Comment

ลองคิดในแง่ลบดู สมมติ เคลมกับ ต่างประเทศ ได้การ์ดใหม่มา แต่ พนักงานเกิดกิเลศครองงำ

บอกกับ ลูกค้า แบบที่เล่ามา ชดเชยเงิน 2xxx เท่ากับ ร้าน(พนักงาน) คนนั้นได้การ์ดใหม่ 1080 ในราคา 2xxx ฟินเลย

Comment

แย่มากครับ ประจานหลายๆช่องทางให้ดังไปเลย pantip facebook เอาให้หมดทุกทาง

Comment

สรุปเค้าเลิกขายการ์ดจอแล้วเหรอ แต่คีนเงินขนาดนี้ การ์ดหมดประกันยังแพงกว่า

Comment

Originally posted by Masterboy View Post
            ลองคิดในแง่ลบดู สมมติ เคลมกับ ต่างประเทศ ได้การ์ดใหม่มา แต่ พนักงานเกิดกิเลศครองงำ

บอกกับ ลูกค้า แบบที่เล่ามา ชดเชยเงิน 2xxx เท่ากับ ร้าน(พนักงาน) คนนั้นได้การ์ดใหม่ 1080 ในราคา 2xxx ฟินเลย
            ยังดีว่ายังไม่แย่ขนาดนั้นครับ

เจ้าหน้าที่แจ้งว่า Palit รับประกัน 2 ปี แต่ ทาง บ มารับประกันเองเป็น 3 ปี
            ลองเช็คกับทาง Palit แล้วตรงกัน

Comment

Originally posted by angelknigh View Post
              สรุปเค้าเลิกขายการ์ดจอแล้วเหรอ แต่คีนเงินขนาดนี้ การ์ดหมดประกันยังแพงกว่า
              บอกว่าขายแต่ SSD ละครับ

Comment

เลิกซื้อสิครับแบบนี้ ผมก็มีการ์ดปลาสลิดเดว่าอยุ่ตัว ขายถูกกว่าเขาที่ไหนได้ รอเทนี่เอง

Comment

Originally posted by angelknigh View Post
                  เลิกซื้อสิครับแบบนี้ ผมก็มีการ์ดปลาสลิดเดว่าอยุ่ตัว ขายถูกกว่าเขาที่ไหนได้ รอเทนี่เอง
                  ไม่เลิกซื้อก็ไม่มีขายละครับ 555

Comment

ของผมอยู่ใกล้บ้านแบบเดิน 10 นาทีถึง ผมยังไปซื้อที่ JIB ซีคอนเลยครับ

Comment

เคยเอา ssd western ของที่นี่ ไปเชคประกันจากเวป western หลักแต่ไม่เจอ ซึ่งเวลาผมซื้อจาก synnex หรือเจ้าอื่นๆ ผมเชคได้นะ มันโชว์หมดเมื่อไหร่
                      แต่ของที่นี่ผมเชคไม่ขึ้น ผมเอา serial ที่เค้าลงขายมือ 1 จากห้องมือ 2 นี่แหล่ะไปเชคหลายตัวเลย แต่ไม่เจอไม่รู้ว่าเวป western ผิดพลาดอะไร

แล้วอีกอย่าง sam.. nvme นี่ก็อีกตัว ผมแชทไปถาม sam... บริษัทแม่เมืองไทย นี่ค่อนข้างเรื่องมากพอสมควรถ้าเกิดของมีปัญหาแล้วจะนำเข้าไปเคลมเองโดยตรงที่ sam...
                      Last edited by zanak; 14 Jun 2019, 15:15:14.

Comment

Originally posted by zanak View Post
                        เคยเอา ssd western ของที่นี่ ไปเชคประกันจากเวป western หลักแต่ไม่เจอ ซึ่งเวลาผมซื้อจาก synnex หรือเจ้าอื่นๆ ผมเชคได้นะ มันโชว์หมดเมื่อไหร่
                        แต่ของที่นี่ผมเชคไม่ขึ้น ผมเอา serial ที่เค้าลงขายมือ 1 จากห้องมือ 2 นี่แหล่ะไปเชคหลายตัวเลย แต่ไม่เจอไม่รู้ว่าเวป western ผิดพลาดอะไร

แล้วอีกอย่าง sam.. nvme นี่ก็อีกตัว ผมแชทไปถาม sam... บริษัทแม่เมืองไทย นี่ค่อนข้างเรื่องมากพอสมควรถ้าเกิดของมีปัญหาแล้วจะนำเข้าไปเคลมเองโดยตรงที่ sam...
                        ถ้าจำไม่ผิด WD ต้องระบุประเทศที่ซื้อ อาจจะไม่ใช่ของ WD THAILAND แต่เป็นนำเข้ามาเองอะไรแบบนั้นครับ

ส่วน SS ได้ยินว่าถ้าต้องเคชมเองนี่วุ่นวายเอาเรื่องเลย

Comment

Originally posted by Crossfires View Post
                          ถ้าจำไม่ผิด WD ต้องระบุประเทศที่ซื้อ อาจจะไม่ใช่ของ WD THAILAND แต่เป็นนำเข้ามาเองอะไรแบบนั้นครับ

ส่วน SS ได้ยินว่าถ้าต้องเคชมเองนี่วุ่นวายเอาเรื่องเลย
                          ผมอยู่เมืองไทย ซื้อจากเมืองไทย ก็ต้องเชคของประเทศไทยสิครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็เหมือนไม่มีประกันจาก wd แต่มีประกันจากทาง เทวดาเท่านัั้น
                          เดี๋ยวเจอข้ออ้างแบบนี้ล่ะเซ็งแย่ แบบนั้นผมไม่เสี่ยงอ่ะ ซื้อแพงหน่อยแต่มีประกันชัวร์ๆดีกว่า หรือไม่ก็ซื้อแบบไม่มีประกันแต่ราคาถูกเว่อร์ๆไปเลย

Comment

บ้านเราเห็นปัญหาแบบนี้อยู่ตลอด ก็อดสงสัยไม่ได้ว่าในต่างประเทศเค้าบริหารจัดการยังไง ได้ยินว่าระบบคุ้มครองผู้บริโภคเข้มแข็ง
                            ฝรั่งตอนซื้อก็ถูก ตอนเคลมก็ดี ( หรือเปล่า ? ) แต่บ้านเราตอนซื้อก็แพง ตอนเคลมก็วัดดวง

Comment

มี SSD อยู่ตัวนึง แต่มูลค่าตอนนี้เหลือ ไม่กี่ร้อยละ ช่างมัน ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มาบอกกล่าวกันครับ

Comment

Working...
                              X