Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผิดหวังกับการประกันของ Deva สุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ร้องเรียน สคบ. ออนไลน์ก็ดูครับ
    แต่แบบนี้ขอแบน Deva ถาวรทุกชิ้นดีกว่า ยังดีนะที่มีใช้แค่ ssd 3 ตัว กำ

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
      ร้องเรียน สคบ. ออนไลน์ก็ดูครับ
      แต่แบบนี้ขอแบน Deva ถาวรทุกชิ้นดีกว่า ยังดีนะที่มีใช้แค่ ssd 3 ตัว กำ
      ทำอยู่ครับ

Comment

ซื้อ SSD ไว้เกือบ 10 ชิ้นเลย ตั้งแต่ Zotac , Deva , Colorful และ WD โชคดียังไม่มีเสียสักชิ้น

ความรับผิดชอบน้อยนิดแบบนี้ ต่อไปคงต้องเลี่ยงไปซื้อประกันเจ้าใหญ่ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าชิ้นไหน deva ยังทำตลาดร่วมกันอยู่
          เค้าก็ไม่งอแงนะครับ เคยเอา ssd deva ไปเปลี่ยน เค้าก็เอาตัวใหม่มาให้

Comment

Originally posted by taibkk View Post
            ถ้าชิ้นไหน deva ยังทำตลาดร่วมกันอยู่
            เค้าก็ไม่งอแงนะครับ เคยเอา ssd deva ไปเปลี่ยน เค้าก็เอาตัวใหม่มาให้
            ปัญหามันคือยังไม่ใช่กับสินค้าที่ยังมีขายตอนนี้น่ะครับ
            แต่ไม่มีอะไรการันตีได้เลยว่าของที่ซื้อมาจากเจ้านี้ ตลอดระยะประกันของสินค้าจะยังประกันอยู่กับเจ้านี้หรือป่าว
            เหมือนการ์ดจอ Zotac ประกัน5ปี(3+2) ก็โดนเทไปให้ svo...
            เป็นอีก1บริษัทที่ตอนนี้ตัวผมเองแบนแบบไม่สนใจซื้อสินค้าอะไรของเขาสักอย่างเลย

Comment

ก็พอเค้าไม่รับมาขาย เปลี่ยนมือไป อะไร ๆ ก็ดูแย่ไปหมดน่ะครับ เป็นเรื่องผลประโยชน์ล้วน ๆ

ก่อนหน้านั้น เห็นมีการ์ดให้สำรองใช้ระหว่างเคลมด้วย

ตอนนี้เวลาจะซื้ออะไรมาใช้ ถ้าติดต่อผู้ผลิตโดยตรงได้ ผมก็ไม่ค่อยหวังเคลมผ่านตัวแทนไทยเท่าไร

Comment

ไปเคลม ssd มากับ deva ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

แต่ได้คนละรุ่นกลับมา จากรุ่น 128GB เป็น 120GB

Comment

ลองแจ้ง สคบ. ผ่านระบบออนไลน์ดูไหมครับ เผื่อเขาช่วยไกล่เกลี่ยได้ดีกว่านี้

ผมมีปัญหากับเว็บซื้อของออนไลน์ ไม่ยอมดำเนินการตามที่ผมขอ พอแจ้ง สคบ. ไป ทำได้ทันที

Sent from my SM-G975F using Tapatalk

Comment

palit sjs 1080 อีกไม่กี่เดือนจะหมดประกัน 3 ปี แต่ดูท่ามันจะมีประกันจริงๆ แค่ 2 ปีสินะ ถถถ
                    ตอนนี้มันยังไม่พัง ยังคิดอยู่ว่าซื้อการ์ดจอใบหน้าถ้ามีของ palit ขายก็ยังอยากจะซื้อใช้อีก ของมันดีจริงๆ เย็นดีมาก แต่แค่หน้าตาไม่สวย เสียดายที่ไม่มีคนขายถาวร โดนเทซะงั้น

Comment

Working...
                    X