overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: งานเข้า กับ power ckolor hd4870 pcs + 1 G

OverclockZone Member shogun265's Avatar

Default งานเข้า กับ power ckolor hd4870 pcs + 1 G

ขอบ่นนิดนึงนะครับ พอดีสั้งซื้อ vga power color hd 4870 pcs+ 1 G มา ของ มาถึง ทางร้าน ที่ผม สั่งของไว้เค้าก้อแจ้งหั้ยมารับของ พอได้รับ ผมก้อรีบ ไปยัดลงในเคส แล้วเปิดเครื่อง
    ตอนแรกที่ยังไม่ลง driver ไม่มีอาการ ผิดปรกติ อย่างใด (ในใจคิดว่า จาได้ลองของแรงแล้ว )แต่ ปัญหาใหญ่กำลังจามา คือ ลง driver เสร็จ รีสตาร์ทเครื่อง อ่าเย้ เข้าวินโดวส์มาแระ แต่ สัก แปบนึง จอกระพริบ (คงไม่เป็นไรมั้ง ลง driver ใหม่ วินโดวส์คง detech จอ ล่ะมั้ง ) ลอง เข้า เกมส์ดูซิ ถึงกับตกใจ มีอาการ จอกระพริบ ถี่ขึ้นอีก ซวยแล้วตู เหอๆ driver ที่ผมใช้ ver. 9.1 ของ เวป amd ati นั่งปล้ำ กับมันตั้งแต่ สามทุ่ม ยันเที่ยงคืน ก้อไม่หาย ไปนอน ดีกว่า
    พอมาวันนี้ ผมลองโทรไปถามทาง com-7
    com-7สินค้าตัวนี้ มีปัญหาเรื่อง driver (กำ แล้วจาเอาออกมาขายทำไม) ต้องใช้ driver ของ อีกยี่ห้อนึง คือ ยี่ห้อ แสบใฝ หรือ sapphire ถึงจะไม่มีอาการ จอกระพริบ
    ผม แล้วใช้ driver กลาง ของ เวป amd ati ไม่ได้หลอครับ
    com7 ถ้าใช้ ตัวนั้น จะมีอาการจอกระพริบ (เหอๆ)
    ผม ผมต้องทำยังงัย เพราะ ถ้า รอ แค่ driver ของ sapphire อย่าง เดียว เวลา driver ตัวใหม่ออกมา ผมก้อใช้งานไม่ได้
    com7สินค้า รุ่นนี้ จะมี อยู่ล๊อตนึง ที่ มี อาการอย่างนี้ ทำหั้ยผม (เริ่มมีอารม โมโห )
    ผม ทำไม คุณ ถึง เอา สินค้า มีปัญหามาขาย อีกล่ะครับ
    com7 คือสินค้าล๊อต ที่มีปัญหานี้ ทาง เราเรียกคืนมาหมดแล้ว ครับ
    ผมก้อไม่รุ้เหมือนกัน ว่า สินค้า ล๊อตนี้ หลุดไปได้ยังงัย ( ดูมานพูด)

เฮ้อ บ่นแค่นี้แหละครับ ความจริงมันยาวกว่านี้

ท่านใดเคยเจอปัญหานี้ หรือ ว่า ใช้ รุ่นนี้อยู่ รบกวน แนะแนวทางหรือวิธีแก้หั้ยด้วยครับ
    อยากใช้ driver ver. ใหม่ๆ กับ ชาวบ้านเค้าบ้าง

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาตอบคำถาม เอ่อ ท่านที่เคย ว่าผมเกรียน ผมไม่ได้เกรียนนะครับ เหอๆ หากข้อความ ที่ผมพิมพ์ไป สะดุด สายตา ท่านใดแล้ว ไม่พอใจ ไม่ต้องมาตอบในกระทู้นะครับ ผมอยากได้คำตอบว่าแก้ใขยังงัยมากกว่าครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    Last edited by shogun265; 12 Feb 2009 at 18:51:37.

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

com7 อีกแระ

OverclockZone Member natapolnd's Avatar

หุๆ แย่จัง ไม่ไหวๆ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

จอ กระพริบไงอ่ะครับ
    ผมก็ใช้ ตัวนี้อยู๋ไม่เห็นเจอ

driver ก็โหลดจาก เว็บ ati 9.1

ท่านจขกท. ลองส่งเคลมละกัน

ใช้วินโด อะไรอ่ะครับ

OverclockZone Member shogun265's Avatar

Quote Originally Posted by pandaranger007 View Post
    จอ กระพริบไงอ่ะครับ
    ผมก็ใช้ ตัวนี้อยู๋ไม่เห็นเจอ

driver ก็โหลดจาก เว็บ ati 9.1

ท่านจขกท. ลองส่งเคลมละกัน

ใช้วินโด อะไรอ่ะครับ

ใช้ windows xp ครับ ผม เวลา เข้า ie หรือ เล่นเกมส์ จะกระพริบ ประมาน สามวิ ครั้งนึง อ่ะครับ
    เป็นตลอดเลย

OverclockZone Member

ผมเป็นเหมือนกันครับ ผมว่า com7 ก็พนักงาน call center ก็รู้ๆกันอยู่ เชื่อไม่ได้หรอกครับ

รอต่อไปก่อน เพราะเมืองนอกก็เจอเหมือนกัน อีกไม่นาน ati คงแก้ครับ

ลอง search ว่า HD4870 flickering ดูนะครับ

ตอนนี้ใช้ sapphire ไปก่อน อิอิ

อ่อ รู้สึกจะเป็นเฉพาะตัว 1GB ด้วยนะครับ 512MB ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

อ่อ ครับ

ไม่ได้เปิดเว้บเลย ไม่ได้สังเกตุ - -

Quote Originally Posted by Novox View Post
    ผมเป็นเหมือนกันครับ ผมว่า com7 ก็พนักงาน call center ก็รู้ๆกันอยู่ เชื่อไม่ได้หรอกครับ

รอต่อไปก่อน เพราะเมืองนอกก็เจอเหมือนกัน อีกไม่นาน ati คงแก้ครับ

ลอง search ว่า HD4870 flickering ดูนะครับ

ตอนนี้ใช้ sapphire ไปก่อน อิอิ

อ่อ รู้สึกจะเป็นเฉพาะตัว 1GB ด้วยนะครับ 512MB ไม่มีปัญหา
    เจอเพื่อนแล้ว เหอๆ ขอบคุณมากนะครับ

ไม่รู้ผมจำมาผิด หรือเข้าใจผิดหรือเปล่า
    จะเกี่ยวกับว่า การ์ดรุ่นนี้ล๊อตหลังๆ ภาคจ่ายไฟเป็นแบบอนาล๊อค จึงมีปัญหาดังกล่าวเกิดขึ้น
    ส่วนล๊อตแรกๆ ภาคจ่ายไฟเป็นแบบดิจิตอล ไม่พบปัญหาที่ว่า

แลมฉบัง-ศรีรา-บ้านนา

มีรายงานไหมอะครับพอดีจะไปถอย4870x2อยู่ครับตัวไหนปัญหาน้อยที่สุดอะครับหรือเล่นค่ายเขียวดี

OverclockZone Member SCORPIONSE's Avatar

ผมใช้ power color hd 4870 pcs+ 1 G อยู่ครับ จอกระพริบเหมือนกัน
    แต่ใจเย็นครับ แก้ไขได้
    โดยการ update bios ส่วนวิธีการหาได้จากกระทู้นี้เลยจะอยู่ประมาณหน้า9-15นะ
    อ่อลง 9.2 ก็ไม่มีปัญหานะแต่ก็ดูเหมือนว่าจะไม่ต่างกันเท่าไหร่
    เดี๋ยวถ้าไม่เจอยังไงจะหาให้ครับ ตอนนี้งานยุ่งมาก

OverclockZone Member num10633's Avatar

Quote Originally Posted by SCORPIONSE View Post
    ผมใช้ power color hd 4870 pcs+ 1 G อยู่ครับ จอกระพริบเหมือนกัน
    แต่ใจเย็นครับ แก้ไขได้
    โดยการ update bios ส่วนวิธีการหาได้จากกระทู้นี้เลยจะอยู่ประมาณหน้า9-15นะ
    อ่อลง 9.2 ก็ไม่มีปัญหานะแต่ก็ดูเหมือนว่าจะไม่ต่างกันเท่าไหร่
    เดี๋ยวถ้าไม่เจอยังไงจะหาให้ครับ ตอนนี้งานยุ่งมาก
    ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
    ถ้าทำไม่เป็นมีอีกวิธีคือการลากการ์ดจอให้ต่ำลงครับ ใช้ได้เหมือนกัน

OverclockZone Member popchiw's Avatar
    อ.เบตง จ.ยะลา 093-6502146 , 062-6920988

http://www.comseven.com/commu/?name=...readnews&id=85
    น่าจะทำแบบนี้ ช่วยได้น่ะ ลองดู

OverclockZone Member SCORPIONSE's Avatar

Quote Originally Posted by popchiw View Post
    http://www.comseven.com/commu/?name=...readnews&id=85
    น่าจะทำแบบนี้ ช่วยได้น่ะ ลองดู
    ตามท่าน popchiw เลยครับ
    ต่อไปก็สามารถ update driver 9.2 จาก ATI ได้ครับ ไม่ต้องอัพของ แสบใผ ก็ได้ 55

Bookmarks

Bookmarks