overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ๑๑๑GA-MA770-DS3 และแล้วผมก้อได้ของเล่นไหม่๑๑๑

OverclockZone Member JetDo_Craf's Avatar

Default ๑๑๑GA-MA770-DS3 และแล้วผมก้อได้ของเล่นไหม่๑๑๑

มีท่านผู้รักความสนุกใน Ocerclock Zone ได้นำมาแลกกับ เจ้าดำของผมไป แล้วความสนุกก้อ จะเริ่มในไม่ช้า

เดี๋ยวดึกๆ เอาผลเทสมาให้ดูคับ กำลัง ใช้ความสามารถ เรียนรู้มั้นอยู่ แต่ตัวนี้ลากบัสได้ไกลดีจริงๆ ผมลองเล่น อยู่สักพักเหมือนกัน บัส 300+ สะบาย บัสแรม บานครับ 1000+
    เดี๋ยวจะลองลาก Mhz ดูว่าไปได้ไกลเท่าไหน และลองลดตัวคูณ เอาFSB เยอะดูและเดี๋ยวเอาค่าที่เสถียร ให้ชมกันครับ

System

ก้อมีตัวเดิมครับ
    GA-MA770-DS3
    Cpu X2 5600+
    Crucial 1g*2
    Gf 9600
    วันนี้ได้ Zink Cpu ไหม่มาสวยดีคับจพชื่อไม่ได้เดี๋ยวค่อยมาแก้
    Psu 650 W
    Hdd 160G

มันจะแรงซักเท่าไหร่กันเชียว แต่เสียดายอยู่อย่างนึงผมไม่มี 3DMark เดี๋ยวลอง เอาเกมที่มีอยู่ในเครื่องมาเทสให้ดูกัน

มาแล้วครับรูปแรก ตัว คูณที่ 10.5 คูณ 305=3.2 ใช้เวลาเทสน้อยไปหน่อยแต่ก้อพอใจคับ บัสแรม 1066 ได้ไม่ยากเลย ผมว่า บอด แรม Cpu ชุดนี้ น่าจะ วิ่งได้แค่ บัส ใกล้ๆ 300 นี่แหละคับเพราะถ้ามากกว่านี้บูทไม่ขึ้นแล้ว

มาแล้วครับผลการทดสอบที่ดีที่สุดของ มันค่าที่ได้ก้อคือ 13 คูณ 254 =3.302 Ht 1270 บัสแรม 471 คับ
    ถ้าไปไกลกว่านี้ก้อไปได้คับแต่มันใช้งาน ไม่ได้ ผมก้อเลยลดลงมาให้ใช้งานได้และเทสโปรแกรมผ่านคับ

ดีไม่ดี ยังงัย ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ เดี๋ยวรัน ORTHOS ซัก 1ชั่วโมง มาให้ดูกันครับ

ไม่มีเวลาแล้วคับ กลับบ้านก่อนละคับ
    Last edited by JetDo_Craf; 16 Jun 2010 at 16:30:04.

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

รอชมครับ ไม่ได้คบหากันซะนานเลยน้องกิ๊ก

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

งู้ๆๆๆ

OverclockZone Member ad40's Avatar

บอร์ดสวยดีไม่รู้ราคาเท่าไร อยากได้บ้าง

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

*0*

OverclockZone Member iama's Avatar

อยากทราบราคาด้วยคนครับ แล้วตัวนี้มี VGA On ไหมครับ

OverclockZone Member DDP's Avatar

แรงคับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

อยากทราบราคาด้วยคนครับ แล้วตัวนี้มี VGA On ไหมครับ
    ตัวนี้ไม่มี VGA On ครับ
    ของผมไม่เห็นแรงขนาดนี้เลย ฮือ ฮือ

อยากทราบอ่ะครับว่าของคุณ JetDo_Craf เป็น revision 1.0 หรือ 2.0 หรอครับ
    Last edited by estrellas; 12 Feb 2009 at 20:57:19.

OverclockZone Member JetDo_Craf's Avatar

Quote Originally Posted by IX View Post
    รอชมครับ ไม่ได้คบหากันซะนานเลยน้องกิ๊ก

Quote Originally Posted by Satanic View Post
    งู้ๆๆๆ
    อีกไม่นานได้ชม
    Quote Originally Posted by ad40 View Post
    บอร์ดสวยดีไม่รู้ราคาเท่าไร อยากได้บ้าง
    อิอิซื้อเลย 2500+เอง
    Quote Originally Posted by sabayjoo_ View Post
    *0*

Quote Originally Posted by iama View Post
    ตัวนี้ไม่มีvga onคับ
    Quote Originally Posted by DDP View Post
    แรงคับ
    ยังไม่พอน่าจะแตะ 3.4
    Quote Originally Posted by estrellas View Post
    ของผมไม่เห็นแรงขนาดนี้เลย ฮือ ฮือ
    ลองกดดีๆ คับมันอยู่ที่มือท่าน
    อยากทราบอ่ะครับว่าของคุณ JetDo_Craf เป็น revision 1.0 หรือ 2.0 หรอครับ
    ตัวนี้ 2.0 คับ

ตอนนี้ผมกำลังปล้ำให้มันวิ่ง 3.4ให้ได้คับ มันต้องได้สิน่า

ตอนนี้ กด 3.4ได้แล้วกำลังทำให้มันวิ่งลื่นๆรอชมกันนะคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

บัส แรมโหดมาก ๆ

มาแล้วครับ สำหรับค่าที่ดีที่สุด ของ บอดตัวนี้ และใช้งานได้จริง เดี๋ยว รันORTHOS ซัก 1ชั่วโมงมาให้ดูกันคับ

OverclockZone Member attawat51's Avatar
    Seacon Square , Paradise Park > Srinakarin Road

ดันไปครับของแรง อิอิ

อยากได้มั่งจังเลย งับ

Quote Originally Posted by attawat51 View Post
    ดันไปครับของแรง อิอิ

อยากได้มั่งจังเลย งับ

อิอิ ของท่านเองแหละคับ ทำเป็นเนียนนะ

ถ้าได้ลองเจ้าดำผม แล้ว ได้ผลยังงัย ช่วยเอามาให้ชมเป็นบุณตาหน่อยนะคับ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

โปรแกรมหน้าเดี๋ยวหามาลองใช้มั่ง กิกาไบร์ท ^^

OverclockZone Member attawat51's Avatar
    Seacon Square , Paradise Park > Srinakarin Road

Quote Originally Posted by JetDo_Craf View Post
    อิอิ ของท่านเองแหละคับ ทำเป็นเนียนนะ

ถ้าได้ลองเจ้าดำผม แล้ว ได้ผลยังงัย ช่วยเอามาให้ชมเป็นบุณตาหน่อยนะคับ
    ครับท่านไว้ประกอบแล้วจะลองมาให้ดูนะครับผม

เอิ๊กกๆ

OverclockZone Member ae86's Avatar

รอชอมต่อครับ

จองเรฟนี้

เอ จองทำไมว่ะกรูๆๆ

Orthos 1 ชั่วโมง

Quote Originally Posted by ae86 View Post
    รอชอมต่อครับ
    ได้3dmark มาแล้วคับเดียวเทส3dmarkมาให้ชมกันคับ

Quote Originally Posted by oil_metal View Post
    จองเรฟนี้

เอ จองทำไมว่ะกรูๆๆ
    ให้ 10แรพเลยคับ

ต่อไปท่าน
    attawat51

คนที่แลกบอด ของผมไปถ้าเขาเล่นมันแล้วเดี๋ยวเขาคงเอาผลการเทสมาให้ชมกันคับ

Bookmarks

Bookmarks