Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ OC จำเป็นต้องซื้อ Heatsink ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่ OC จำเป็นต้องซื้อ Heatsink ไหมครับ

คือว่า ผมกำลังตัดสินใจจะประกอบคอมใหม่อ่ะครับ
    แล้วงบที่มีอยู่มันจำกัดมาก แต่ผมก็อยากให้คอมที่ผมประกอบเครื่องแรกนั้นดูดี
    อยากให้มันทำงานดี ไม่ร้อนอ่ะครับ
    ก็เลยสงสัยว่า จำเป็นมั้ยที่จะต้องซื้อ heatsink มาติดตั้งด้วย หรือว่าแบบเดิมๆก็โอเคอยู่แล้ว
    CPU ที่เลือกไว้เป็น Phenom 9650 อ่ะครับ ไม่เอาไป OC นะครับ

หรือถ้าจำเป็น ช่วยแนะนำheatsink ดีๆให้ผมสักตัวด้วยนะครับ
    อยากได้ที่ไม่เกิน 2พันอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปกติไม่เคยยินว่าซื้อคอมต้องซื้อซิ้งค์อะไรเพิ่มเลย

อยาก OC อยากลากไกลๆ เค้าถึงเปลี่ยนซิ้งค์กันคับ ตัว Chip มันจะได้ไม่ร้อนเกินจนพัง

Comment

เปิดทั้งวัน ทั้งคืนมั้ยครับ ถ้าประเภทนี้ก็จำเป็น

แต่ถ้าไม่ ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อให้เปลืองครับ

Comment

oc ไม่เยอะส่วนตัว ไม่ค่อยเปลี่ยน

amd 3800+ 3600+ oc 2.7 - 2.85g

intel E21601.8g@3.5g - E5200 2.5g@4.0g - E6420 2.13g@3.5g

ใช้ พัดลม เดิมตลอด สบายๆ

ดูความร้อน ไม่เกิน 85 องศา ก็พอ

Comment

เดิมๆก็ดีอยู่แล้วครับ

Comment

จำเป็นครับ เพราะถึงจะไม่ได้ลากแต่...............เท่หหหหหหหหหหหหหหห์

Comment

ถ้าต้องเปลี่ยนซิ้งค์กันหมดงั้นร้านเน็ตมันเปิิด24 ก้อต้องเปลี่ยนซิ้งค์อ่ะเดะว๊าเสียดายตังแทน

Comment

เย็นๆ อายุยืน...

Comment

ไม่จำเป็นอ่ะครับ

ยกเว้น อยากได้เสียงเงียบ เพิ่ม ถ้าsink เดิมพัดลมเสียงดัง

Comment

ไม่จำเป็นต้องติดครับ

แต่ถ้าอยากติดซิงดีๆ ราคาเบาๆๆ ก็ CCF อะครับ

Comment

ไม่ OC โดยปกติก็ไม่จำเป็นอยู่แล้วครับ เอาตัว ไม่เกินพันก็พอครับ

Comment

สำหรับผมๆซื้อครับ เหตุผลนะหรอ ไม่ได้เอาไว้โอซี แต่เพื่อความ สวยงาม และที่สำคัญเงียบครับ

Comment

Originally posted by ZestPluZ View Post
                          ไม่จำเป็นต้องติดครับ

แต่ถ้าอยากติดซิงดีๆ ราคาเบาๆๆ ก็ CCF อะครับ
                          +1ครับ

Comment

8450 ตอนนี้ยังไม่ได้ OC เหมือนกันครับ
                            แต่ก็ใส่ CCF เผื่อไว้อนาคตจะเล่นซน + ไม่ได้เล่นห้องแอร์ด้วย

Comment

แล้วแต่สภาพอากาศของห้อง ถ้าห้องร้อนก็ควรจะหาอะไรมาช่วยมันหน่อยถ้าไม่ร้อนเย็นสบายๆ ก็ไม่ต้องครับ

Comment

Working...
                              X