Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอกับขนาดหน้าจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอกับขนาดหน้าจอหน่อยครับ

อยากทราบว่า จริงใช่มั้ยครับที่ว่า

ถ้าจอไม่ใหญ่มาก อย่างแค่เพียง 17'' หรือ 19'' ก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้การ์ดจอเทพขนาดพวก HD4870,GTX260

ใช้แค่พวก 4830 หรือ 8800GT ก็สามารถเล่น Crysis หรือเกมโหดๆปรับสุดหมดได้ลื่นที่ความละเอียดสูงสุดของจอแล้ว

สงสัยมานานแล้วครับ

เพราะเคยคิดว่า ถ้ามีจอ 17'' ปรับความละเอียดได้ 1280X1024 แล้วเนี่ย

มันจะใช้ 3870 + E7200 เดิมๆ Run Crysis ปรับสุดหมดลื่นได้มั้ย

ขอบคุณครับ

เน้น แรมที่การ์ด ถ้าจอไหญ่ๆ

Comment

Working...
    X