Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ลงไดรเวอแล้วจอไม่เต็มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ลงไดรเวอแล้วจอไม่เต็มครับ

ลงไดรเวอแล้วจอไม่เต็มครับ ใช้ 9800gtx+ ตอนแรกลง 185.20 จอหายไปประมาณครึ่งนิ้่วได้(ซ้าย+ขวา) ก็เลยลองไล่ไดรเวอที่รุ่นต่ำกว่านี้ดู จนถึงตอนนี้ลง 181.22 ก็เหมือนเดิมครับ ลองลงแล้วไปประมาณ 3รุ่นไดรเวอได้ ก็ยังเหมือนเดิมครับ พอลบไดรเวอออกแล้ว มันก็เต็มปกติครับ งงเลย ลงใหม่จอไม่เต็มเหมือนเดิม เครียด เพิ่งได้คอมมาใหม่ๆเลยครับ

ผมเปิดเครื่องมา เล่นเน็ตแปปเดียว ยังไม่ทันทำไร การ์ดจอมันร้อน 65 แล้วครับ ปกติมั้ยครับ แต่ถ้าเล่นเกม75+ จะเป็นไรมั้ยครับ
    Last edited by LonelyRoad; 12 Feb 2009, 21:33:22.

เปิดเครื่องแล้วไม่เต็มอยู่แล้วเหรอครับ หรือว่าไม่เต็มตอนเล่นเกมส์ครับ

Comment

ปรับ ความถี่ มอนิเตอร์ยัง 70z/75z หรือ ไล่ๆ ดู
      แล้วยี่ห้ออะไร ละนั้น

Comment

มันปรับได้ครับ
        ...

Comment

ไปปรับตรงหมวด Scaling ใน Nvidia control panel สิ ปรับเป็น Nvidia Scaling หรือ Build in Scaling ก็ได้ ไม่ว่าปรับขนาดไหน ภาพจะเต็มจอ ถ้าปรับแบบ fixed aspect ไว้มันจะมีขอบดำ

จริงๆ ถ้าลบแค่ driver ไม่ลบแบบล้างหมดจด มันก็จำค่าเซ็ทติ้งเดิมๆไว้อ่ะแหล่ะ ไม่หายหรอก

Comment

แป่ว ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมาก สรุปว่าไปปรับที่ค่า hertz ของ screen refresh rate จริงๆด้วย ตอนแรกลองปรับขึ้น ก็ไม่หาย ไม่คิดว่าต้องลองปรับลง นั่งงมโข่งไดรเวอตั้งนาน ปล่้อยไก่ตัวโตเลยเรา อิอิกำ

Comment

Working...
            X