Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ไขยังไงคับ กับ DD-WRT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ไขยังไงคับ กับ DD-WRT

[IMG][/IMG]ค่า Active IP Connections มันสูงมากคับ แล้วเน็ตมันก็เล่นไม่ได้
    ทำไงดีคับ มีคนแกล้งทำไรกับserverผมรึป่าวคับ

เอาเมาส์ไปคลิ้กที่แถบ 95% จะมีหน้าต่าง detail ขึ้นมา ลองไล่ดูว่ามีอะไรผิดปกติรึป่าว

Comment

มีคนใช้กี่คนอ่ะครับ

Comment

ขึ้นๆๆลง 1%-10% มั้ง

Comment

โหลดบิทหรือเปล่าครับ

ไม่ลองปรับเป็น 4096 ล่ะครับ

ไปที่ Administration ---- Management ครับ

ปล.ดูๆแล้วน่าจะเป็น V.23 SP2 ลองอัพเกรดเป็น V.24 SP1 ดูครับ อาจจะหาย
          Last edited by big_1981; 14 Feb 2009, 10:57:06.

Comment

แชร์เนตป่าวอ่ะ...ถ้าแชร์มันก้ แล้วแต่ช่วงที่เล่นอ่ะ

ประมาณว่า เช่นคุณลอกอินเข้าไปดูค่า Active IP Connections

แค่เครื่องคุณเครื่องเดวก้เกือบร้อยแล้วละ ค่านั้น - -ยิ่งแชร์หลายเครื่องมันก้ยิ่งเยอะ

และแล้วเครื่องมันก้ค้าง ต้องถอดสายเสียบใหม่ จึงหาย - -" ประมาณนี้นะลองคลิกดูที่เลขได้ - -*

1 TCP 51 192.168.1.11 192.168.1.1 80 TIME_WAIT
            2 TCP 47 192.168.1.11 192.168.1.1 80 TIME_WAIT

ลองเข้าไปดู ว่าไอพีไหน ขึ้นเยอะแล้วพอรท เลข5หลัก ไม่ซ้ำกัน โหลดบิทแน่นอน...

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
              โหลดบิทหรือเปล่าครับ

ไม่ลองปรับเป็น 4096 ล่ะครับ

ไปที่ Administration ---- Management ครับ

[ATTACH]301911[/ATTACH]

[ATTACH]301912[/ATTACH]

ปล.ดูๆแล้วน่าจะเป็น V.23 SP2 ลองอัพเกรดเป็น V.24 SP1 ดูครับ อาจจะหาย
              ปรับแล้วลดลงเยอะเลยครับ
              ขอถามแบบโง่ๆเลยยครับ ถ้ามันมากจะมีข้อเสียยังไงหรอครับ

Comment

Working...
              X