Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีฮาร์ดดิส 160gb 1ตัว ควรแบ่งพาร์ทิชั่นเท่าไหร่ครับ สำหรับทำงานกราฟฟิค illust + shop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีฮาร์ดดิส 160gb 1ตัว ควรแบ่งพาร์ทิชั่นเท่าไหร่ครับ สำหรับทำงานกราฟฟิค illust + shop

ผมมีฮาร์ดิส160 gb.1ตัวตอนนี้คาดว่าจะฟอร์แมทลงวินโดว์ใหม่เลย แล้วอยากแบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ครับ เพราะว่าที่มีอยู่มัน 40/60/60 รู้สึกว่าไดร C แค่40เอง ควรจะแบ่งเป็นเท่าไหร่ดี ผมทำงานกราฟฟิค ครับ และในอนาคตอยากจะซื้ออีกซักลูก ควรซื้อขนาดเท่าไหร่ดีครับ ที่ทำให้เครื่องไม่ช้ามากน่ะครับ
    สเปค mb. - p5kpl 1600
    psu - มากับเคส
    cpu intel. - e7200
    vga. card - spark geforce 8500
    ram kingston 800 1Gb* 2
    hdd. - seagate 160 gb.

เราก็ 160 อ่ะ

เราแบ่ง 40 - 120 อ่ะห้าห้า

ควรแบ่งเท่าไรอ่ะเหร่อก็แล้วแต่เราจะเลือกเอาละกัน

Comment

มีใครให้ความเห็นได้อีกไหมครับเรื่องฮาร์ดดิส

Comment

NTFS แนะนำให่มากกว่า 80 G ขึ้นไปครับ ถึงจะดี 80+80 ก็ได้

Comment

เอาตามพี่วิกรละกัน คิดเหมือนผมเลย

Comment

มีฮาร์ดดิส 160gb 1ตัว ควรแบ่งพาร์ทิชั่นเท่าไหร่ครับ สำหรับทำงานกราฟฟิค illust + shop

ถ้า ใส่ 160 ไปอีกซักลูกเครื่องจะอืดๆไหมครับ พอดีตอนนี้รุ้สึกว่ามันน้อยไป แล้วต้องเปลี่ยนpsuหรือเปล่า

Comment

ลูกแรก 160 แบ่ง 80/80
              โปรแกรม/งาน
              ลูกสอง 160 แบ่ง 80/80
              entertain/BIT

ปล. สีเดียวแทนคำพูดได้นับล้าน

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
                ลูกแรก 160 แบ่ง 80/80
                โปรแกรม/งาน
                ลูกสอง 160 แบ่ง 80/80
                entertain/BIT

ปล. สีเดียวแทนคำพูดได้นับล้าน
                สีม่วงซะด้วย

Comment

*0*

Comment

ทำไมต้อง 80 ขึ้นไปละครับ

-.- อยากรู้

Comment

Working...
                    X