Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนลดสเปคคอมกราฟฟิคให้อยู่ในงบ 35K หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนลดสเปคคอมกราฟฟิคให้อยู่ในงบ 35K หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีเพื่อนลองจัดดู ได้มางบไม่เกิน 35,000 รวมจอ
    เเต่พอใส่ไปมาเเล้วเกิน อยากให้ลองปรับเเปลี่ยนให้หน่อยค่ะ

อันนี้ดูมาจากเว็บ JIB เพราะมีประกอบให้ฟรี
    ถ้าเป็นไปได้อยากให้ตัวเลือกอยู่ในเว็บที่ประกอบฟรีเช่น JIB/ADvice

คอมสำหรับกราฟฟิคที่บริษัทค่ะ เน้นใช้งาน
    ใช้งาน photoshop
    ใช้งาน illustrator
    ใช้งานตัดต่อวีดีโอ premiere pro , sony vegus
    เปิดโปรแกรมพร้อมกันเพราะต้องดูข้อมูล

*จออยากได้27นิ้ว หรือเเย่สุดก็ 24ขึ้นค่ะ

COM กราฟิก.jpg

Advice ราคาน่าจะได้ถูกกว่านี้เยอะ

Comment

เช็คราคาจากหน้าเว็บโดยตรงก่อนครับ

แค่ CPU กับแรมรุ่นเดียวกัน ราคาหน้าเว็บ ทั้ง JIB กับ Advice ก็ถูกกว่าไปร่วมๆ 4พันแล้ว

จัดตามรายการนั้นเลย ก็น่าจะอยู่ในงบได้อยู่

Advice

JIB

Comment

แต่ละโปรแกรมที่ว่ามา
        หากเปิดพร้อม ๆ กัน
        ควรจะเล่นแรม 32GB ไปเลยดีไหมครับ
        ราคาก็ลงมาเยอะแล้วด้วย

Comment

ลองกดลงตระกร้าใหม่เเบบที่ให้ลอง ตอนนี้ราคาตกลงกว่าช่วงที่ผ่านมาเยอะเลยค่ะ

ไม่มีอะไรต้องประบเปลี่ยนเเล้วใช่ไหมคะ
          ขอบคุณมากค่ะ

COM กราฟิก 2.jpg

Comment

Originally posted by taibkk View Post
            แต่ละโปรแกรมที่ว่ามา
            หากเปิดพร้อม ๆ กัน
            ควรจะเล่นแรม 32GB ไปเลยดีไหมครับ
            ราคาก็ลงมาเยอะแล้วด้วย

ลองเข้าไปดูเเล้วเกินงบไปค่ะ ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำนะคะ
            น่าจะประกอบใช้ไปก่อน เดี๋ยวค่อยอัพถ้ามันไม่พอค่ะ

Comment

Comment

การ์ดจอตัวใหม่ออกมาแล้วนะครับ รุ่น 1650

ตอนนีเ WD Blue 2 TB ขึ้นไปลดสเป็คเหลือ 5400 rpm
                ถ้าไม่ได้เก็บงานเยอะ ลดเหลือ 1 tb 7200rpm
                แล้วเพิ่ม ssd เป็น 500gb ดีกว่า
                ตอนexport งานวีดีโอผมเจอ hdd 7200rpm วิ่ง100% จนค้างมาแล้ว เพราะไดว์ c ใช้ssd แค่120gb(เพราะตอนนั้นแพง)
                พอซื้อ ssd มาเพิ่ม ก็เลยexportลงssdแล้วมาย้ายงานทีหลัง

บอร์ด h370 น่าจะต่างจาก b360 เรื่อง มีพอร์ต usb มากกว่า กับต่อ raid ถ้าไม่ได้ใช้ ก็ลดราคาบอร์ดได้อีกหน่อย

Comment

Working...
                X