Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้ขาย Software ต้องลงทะเบียน Verify Member เนื่องจากพ่อค้าหลายท่านไม่มีความรับผิดชอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Admin ] ผู้ขาย Software ต้องลงทะเบียน Verify Member เนื่องจากพ่อค้าหลายท่านไม่มีความรับผิดชอบ

เนื่องจากมีการร้องเรียนเกี่ยวกับพ่อค้าที่เข้ามาหลอกขาย Software เมื่อเกิดปัญหาแล้วไม่มีความรับผิดชอบ

สมัคร User ใหม่เข้ามาหลอกขายเรื่อยๆ

ทาง Overclockzone ไม่ได้นิ่งนอนใจ จึงขอประกาศกฏใหม่เกี่ยวกับการลงขายสินค้าในห้อง Software

ผู้ขายสินค้า Software ทุกท่าน ต้องทำการลงทะเบียน Verify Member เพื่อแสดงความเชื่อมั่นต่อลูกค้าและง่ายในการติดตามในกรณีที่เกิดปัญหา

รายละเอียดการลงทะเบียน สามารถ PM สอบถาม หรือติดต่อ ID Line : verifymember

ตั้งแต่วันที่ 15 สิงหาคม 2562 ทางทีมงานจะเริ่มทำการลบโพสที่ไม่ได้ลงทะเบียน Verify Member

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

Admin
    Last edited by VerifyMember; 20 Jun 2019, 12:12:20.

++

Comment

++

Comment

++

Comment

เห็นด้วยมากเลยค่ะ +++

Comment

ขอบคุณมาตรการนี้มากครับ

Sent from my ONEPLUS A6003 using Tapatalk

Comment

น่าจะมีที่นนท์ด้วย

Comment

Originally posted by PJzuza View Post
                เห็นด้วยมากเลยค่ะ +++
                Originally posted by driftkin View Post
                ขอบคุณมาตรการนี้มากครับ

Sent from my ONEPLUS A6003 using Tapatalk
                Originally posted by tamht33 View Post
                น่าจะมีที่นนท์ด้วย
                Last edited by VerifyMember; 22 Jun 2019, 09:59:40.

Comment

++

Comment

ดีเลยครับ

Comment

เอาจริงๆนะ พวกหัวเขียวผมเห็นโกงมาก็เยอะ พวกให้บัตรประชาชนโกงมาก็เยอะ แล้วตือระยะเวลา 2 เดือนนี่ไปลงทะเบียนครบทุกจังหวัดไหม อย่างผมตอนนี้ก็ไม่ได้อยู่ในจังหวัดที่ท่านไปลงทะเบียน ผมต้องเสียโอกาสขายของเลยเหรอ จริงๆปัญหามันแก้ไม่ยาก 1.คนขายที่สมัครใหม่ภายใน 3 ปีหลังต้องลงทะเบียนก่อน(ซึ่งก็เยอะอีกอ่ะ เพราะมันไม่ได้ลงทะเบียนออนไลน์) 2.เปิดกระทู้ในห้องเลยว่าใครเคยโดนพ่อค้าหน้าเก่าคนไหนโกง แอดก็ไปแบนมันไป เพราะกลุ่ม software ก็แทบจะร้างแล้ว เข้ามาห้องนี้ก็เห็นมีแต่ขายคีย์แท้แบบเถื่อนๆทั้งนั้น อย่างกระทู้ที่ผมขายเกมแท้มือ 1 นี่เข้ามาดัน 3 วันที 5 วันที กระทู้ยังไม่ไปหน้า 2 เลย คือถ้าให้เหลือแค่หัวเขียวที่ขายได้ ผมว่ามันจะเหลือไม่กี่กระทู้นะ

Comment

เห็นด้วยมากๆเลยครับ

เน้นคุณภาพ ไม่เน้นปริมาณ คนซื้อจะได้สบายใจครับ

Comment

Originally posted by kasama603 View Post
                          เอาจริงๆนะ พวกหัวเขียวผมเห็นโกงมาก็เยอะ พวกให้บัตรประชาชนโกงมาก็เยอะ แล้วตือระยะเวลา 2 เดือนนี่ไปลงทะเบียนครบทุกจังหวัดไหม อย่างผมตอนนี้ก็ไม่ได้อยู่ในจังหวัดที่ท่านไปลงทะเบียน ผมต้องเสียโอกาสขายของเลยเหรอ จริงๆปัญหามันแก้ไม่ยาก 1.คนขายที่สมัครใหม่ภายใน 3 ปีหลังต้องลงทะเบียนก่อน(ซึ่งก็เยอะอีกอ่ะ เพราะมันไม่ได้ลงทะเบียนออนไลน์) 2.เปิดกระทู้ในห้องเลยว่าใครเคยโดนพ่อค้าหน้าเก่าคนไหนโกง แอดก็ไปแบนมันไป เพราะกลุ่ม software ก็แทบจะร้างแล้ว เข้ามาห้องนี้ก็เห็นมีแต่ขายคีย์แท้แบบเถื่อนๆทั้งนั้น อย่างกระทู้ที่ผมขายเกมแท้มือ 1 นี่เข้ามาดัน 3 วันที 5 วันที กระทู้ยังไม่ไปหน้า 2 เลย คือถ้าให้เหลือแค่หัวเขียวที่ขายได้ ผมว่ามันจะเหลือไม่กี่กระทู้นะ
                          ขอชี้แจงเป็นข้อๆนะครับ

1.หัวเขียวโกง ตอนนี้มีสมาชิกที่เป็น Verify Member ประมาณ 2000 User ช่วง 2 ปีนี้มีปัญหา 5 User ไม่ใช่โกงนะครับ เป็นเหตุสุดวิสัยได้รับเงินคืนครบถ้วน 4 User ส่วนอีก 1 User ที่โกงจริงอยู่หนองคายถูกออกหมายจับ ถ้าคิดเป็นอัตรเฉลี่ย 1/2000=0.0005% ผมว่าเป็นเปอร์เซนต์ที่ต่ำมากนะครับ

2.การเดินทางไปรับลงทะเบียน Verify Member ตามต่างจังหวัดเป็นการอำนวยความสะดวกให้ท่านสมาชิก แต่คงไม่สามารถเดินทางไปทุกจังหวัดได้ครับ ถ้าอยู่จังหวัดไกล้เคียงสามารถเดินทางมาลงทะเบียนได้ครับ ช่วยๆกันครับ

3.พ่อค้าคนใหนเคยโกง ก็สามารถสมัคร User ใหม่เข้ามาหลอกขายสินค้าได้ครับ

4.ตอนนี้ทาง Overclockzone กำลังจะทำการอัพเกรดเวปบอร์ดใหม่ให้มีความทันสมัยยิ่งขึ้น เพิ่มระบบประมูล ผ่านกลาง และแก้ไขปัญหาการค้นประวัติ สมาชิกที่ลงทะเบียน Verify Member จะสามารถใช้งานได้ทันทีที่อัพเกรดเสร็จ เนื่องจากได้ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว

5.ที่จำเป็นต้องตั้งกฏ ไม่ได้เป็นการกลั่นแกล้งใครนะครับ แต่เนื่องจากได้รับการร้องเรียนจากเพื่อนสมาขิกเป็นจำนวนมาก และจากบริษัทผู้จำหน่าย Software ครับ ถ้ายังปล่อยให้มีการขายต่อเวปมีความผิดครับท่าน

Comment

Originally posted by VerifyMember View Post
                            ขอชี้แจงเป็นข้อๆนะครับ

1.หัวเขียวโกง ตอนนี้มีสมาชิกที่เป็น Verify Member ประมาณ 2000 User ช่วง 2 ปีนี้มีปัญหา 5 User ไม่ใช่โกงนะครับ เป็นเหตุสุดวิสัยได้รับเงินคืนครบถ้วน 4 User ส่วนอีก 1 User ที่โกงจริงอยู่หนองคายถูกออกหมายจับ ถ้าคิดเป็นอัตรเฉลี่ย 1/2000=0.0005% ผมว่าเป็นเปอร์เซนต์ที่ต่ำมากนะครับ

2.การเดินทางไปรับลงทะเบียน Verify Member ตามต่างจังหวัดเป็นการอำนวยความสะดวกให้ท่านสมาชิก แต่คงไม่สามารถเดินทางไปทุกจังหวัดได้ครับ ถ้าอยู่จังหวัดไกล้เคียงสามารถเดินทางมาลงทะเบียนได้ครับ ช่วยๆกันครับ

3.พ่อค้าคนใหนเคยโกง ก็สามารถสมัคร User ใหม่เข้ามาหลอกขายสินค้าได้ครับ

4.ตอนนี้ทาง Overclockzone กำลังจะทำการอัพเกรดเวปบอร์ดใหม่ให้มีความทันสมัยยิ่งขึ้น เพิ่มระบบประมูล ผ่านกลาง และแก้ไขปัญหาการค้นประวัติ สมาชิกที่ลงทะเบียน Verify Member จะสามารถใช้งานได้ทันทีที่อัพเกรดเสร็จ เนื่องจากได้ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว

5.ที่จำเป็นต้องตั้งกฏ ไม่ได้เป็นการกลั่นแกล้งใครนะครับ แต่เนื่องจากได้รับการร้องเรียนจากเพื่อนสมาขิกเป็นจำนวนมาก และจากบริษัทผู้จำหน่าย Software ครับ ถ้ายังปล่อยให้มีการขายต่อเวปมีความผิดครับท่าน

1. ผมถึงบอกไงว่าก็กำหนดไปสิว่า user ที่อายุไม่ตำกว่า 5 ปีห้ามขาย หรือถ้าสมาชิกใหม่จะขายไปให้ทำ verify member ก่อน

2. กำหนดมาเลยว่า software แบบไหนขายได้ แบบไหนขายไม่ได้ เพราะในกลุ่ม software ตอนนี้ส่วนใหญ่ก็ขายคีย์วินโด้ขายคีย์โปรแกรมราคาถูกทั้งนั้น อย่าบอกว่าถ้าเป็น verify member จะสามารถขายคีย์แบบเถื่อนๆได้

3. จริงๆแอดรู้แหละว่ากระทู้ไหนผิดลิขสิทธิ์ กระทู้ไหนไม่ผิด จริงๆไม่ต้องทำ verify member ก็ได้ ล้างบางไปก่อนเลย

Comment

Working...
                            X