Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาซิงค์แรมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาซิงค์แรมให้หน่อยครับ

ผมจะหา ซิงค์แรมดีๆ ถูก ให้ Kingston 1 G /533 แนะนำให้ทีครับ

ทั้งรุ่นและยี่ห้อเอาระเอียดพร้อมราคาด้วยยิ่งดีครับ

พันทิพย์ ชั้นสี่ด้านหลัง ร้านที่ขายของยี่ห้อ DTECH เห็นมีอันละ 100-150 นี่แหละจ๊ะ

Comment

ซิ้งหนีบๆ ติดเพื่อเพิ่มความร้อนครับ

Comment

ดูที่ร้านเจไดชั้นล่างเลยครับมีให้เลือกหลายรุ่น

Comment

Originally posted by 200sx View Post
          พันทิพย์ ชั้นสี่ด้านหลัง ร้านที่ขายของยี่ห้อ DTECH เห็นมีอันละ 100-150 นี่แหละจ๊ะ
          มีแบบทองแดงด้วยนะ(น่าจะ200) แต่งานไม่ค่อยเนียบ

Comment

ลอง Thermaltake cyclo ถ้าใส่ลงเครื่องได้ไม่ติดอะไรเล่นตัวนี้ดีกว่าน๊ะเย็นแน่นอน ไม่ต้องติดซิงค์ก็ยังได้ ถ้าที่ไม่พอก็ใช้อีกรุ่นที่มีพัดลมติดที่ซิงค์แรมมาด้วยเลยแต่แพงหน่อย
            Last edited by layjung; 24 Dec 2007, 22:59:15.

Comment

แล้ว Thermaltake cyclo กะ ซิงค์ทองแดง(ซิงค์ทองแดงคือวัสดุที่ดีที่สุดรึป่าวครับถ้าไม่ใช่อะไรดีกว่า)

สรุปว่า Thermaltake cyclo กะ ซิงค์อะไรดีกว่ากันครับ ไม่เกี่ยงราคา เอาเย็นไว้ก่อน

Comment

แล้วถ้าผมติดทั้งซิงค์ติดทั้ง cyclo จะทำให้เย็นกว่าเดิมอีกป่ะครับ แล้วผมใช้ spec นี้จะติด cyclo ได้ไม๊ครับ

CPU / E4300 (o/c เปน 1400 mhz)
                CPU Cooler / Scythe ANDY Samurai Master
                Mainboard / Gigabyte GA-N680SLI-DQ6
                Mainboard Cooler / Thermalright HR-05 SLI
                VGA / Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3
                Ram / Kingston 1 G /533 2 slot (o/c เปน 700 mhz)
                Hard Disk / Seagate 7200.10 320GB
                Optical Drive / LG DVD-RW GSA-5169D
                Monitor / LG L194WT 19"

Comment

Originally posted by nunthikorn View Post
                  แล้วถ้าผมติดทั้งซิงค์ติดทั้ง cyclo จะทำให้เย็นกว่าเดิมอีกป่ะครับ แล้วผมใช้ spec นี้จะติด cyclo ได้ไม๊ครับ

CPU / E4300 (o/c เปน 1400 mhz)
                  CPU Cooler / Scythe ANDY Samurai Master
                  Mainboard / Gigabyte GA-N680SLI-DQ6
                  Mainboard Cooler / Thermalright HR-05 SLI
                  VGA / Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3
                  Ram / Kingston 1 G /533 2 slot (o/c เปน 700 mhz)
                  Hard Disk / Seagate 7200.10 320GB
                  Optical Drive / LG DVD-RW GSA-5169D
                  Monitor / LG L194WT 19"
                  ติดซิงค์ด้วย แล้วใส่พัดลมด้วยก็ดีกว่าแน่นอนครับ ซิงค์ช่วยรวมความร้อนของเม็ดแรมทุกตัว ถ้าใส่พัดลมก็ช่วยเป่าระบายออกไป จะดีกว่าให้อากาศภายในเคสนำพาความร้อนออกไป
                  ซิงค์อย่างเดียวถ้าสล๊อตติดกันใช้ดูออลแชแนลแบบผมก็อมความร้อนน่าดูเหมือนกัน แตะแทบไม่ได้เลย(GeIL Ultra ซิงค์เป็นทองแดงชุบนิเกิล)
                  ส่วนระบบท่านผมไม่รู้หรอกครับว่าติดได้หรือไม่ได้ควรถ่ายรูปการติดตั้งระบบท่านมาให้ดูจะได้ช่วยวิเคราะห์ได้ ผมไปซื้อเจ้าcycloยังถ่ายรูปด้วยมือถือไปให้ร้านเค้าช่วยดูเลย เวลาติดตั้งจริงก็ต้องย้ายแรมมาดูออล อีกสล๊อตไม่งั้นติดพัดลมซีพียู และเจ้าcycloจะได้เป่าลมตรงแรมพอดี
                  Last edited by layjung; 24 Dec 2007, 22:59:15.

Comment

คือถ้าผมจะใส่ dual slot ต้องเว้นว่างช่อง 1 ใชป่ะครับ แบบใส่ติดกันไม่ได้ ใช่ป่ะครับ

เข้าใจถูกป่ะเอ่ย (ใส่ cyclo ทั้ง 2 อันเลย)

Comment

ตัวนี้ดีกว่าคับ ทั้งสวย ทั้งหรู ทั้งเย็นคับ
                      http://www.ocztechnology.com/product...ocz_xtc_cooler

Comment

Originally posted by nunthikorn View Post
                        คือถ้าผมจะใส่ dual slot ต้องเว้นว่างช่อง 1 ใชป่ะครับ แบบใส่ติดกันไม่ได้ ใช่ป่ะครับ

เข้าใจถูกป่ะเอ่ย (ใส่ cyclo ทั้ง 2 อันเลย)
                        อยู่ที่เมนบอร์ดท่านน่ะว่าถ้าใช้แรมโหมดดูออลแชลแนล(ใส่แรม2ตัว) ต้องใส่แรมช่องเว้นช่องหรือ ติดกันเป็นคู่น่ะ
                        และเจ้าcyclo มันคลุมหมดทั้ง4สล๊อตแรมเลย ใส่มันได้แค่ตัวเดียว ... ก็มีรูปให้ดูแล้วนี่นา

ไปดูที่นี่ก็ได้...http://www.overclockzone.com/spin9/r...maltake/cyclo/

ที่ท่าน man10u แนะนำมาก็ดีมากเลย เป็นพัดลมเป่าแรมเหมือนกัน แต่แพง kod Kod เป็นพัน
                        Last edited by layjung; 6 Mar 2007, 23:28:40.

Comment

Working...
                        X