Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมงบเท่าไหร่ดี เล่น Crysis ลื่น ขอถูกที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมงบเท่าไหร่ดี เล่น Crysis ลื่น ขอถูกที่สุด

อยากได้คอมใหม่ถูกๆไว้เล่นเกม

อยากรู้ว่าคอมราคาประมาณเท่าไหร่ ปรับสุดได้ทุกเกม เช่น เล่นไครซิสได้สบาย

และก็ถ้าใช้จอ 22 นิ้ว ปกติจะเล่นเกมที่ resolution ตั้งแต่เท่าไหร่ภาพถึงดูสวยคับ

ไม่เคยใช้จอไหญ่ ถ้าปรับภาพ 1280x800 จะดูหยาบไปมั้ย แนะนำด้วย
    Last edited by nunyoufo; 13 Feb 2009, 08:48:50.

งบ?

Comment

งบ 25 k ก็น่าจะเล่นได้แล้วนะ

แต่ จขกท. น่าจะงบไม่อั้นนะ ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

ที่ถามคือ ไม่อยากจัดแพง กลัวมันจะแรงเกินไป -*-

อยากได้พอดีๆ นะ ให้ปรับไฮได้พอดีๆก็พอ

ไม่ใช่ปรับไฮที่ 1920*.....ไรงี้นะ

ปรับไฮที่ resolution ตําๆหน่อยอะครับ ในจอ 22 นิ้ว ควรปรับเท่าไหร่เป็นอย่างตํา

Comment

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเก้าอี้ เอ้ยไม่ใช่ ขึ้นอยู่กับ RESO
          ถ้าเครื่องธรรมดาปรับ low ก็เล่นได้แล้วครับ

Comment

แล้วจอ 22 นิ้วเล่นเกมควรปรับ reso เท่าไหร่ ไม่เคยใช้จอใหญ่

Comment

ใครหว่าคุ้นๆ

Comment

Originally posted by effman View Post
                ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเก้าอี้ เอ้ยไม่ใช่ ขึ้นอยู่กับ RESO
                ถ้าเครื่องธรรมดาปรับ low ก็เล่นได้แล้วครับ
                5555555555555+

สงสัยผมต้องจัดเก้าอี้ท่านสะแหละครับ จะได้เล่นลื่นๆ 555555555 ชอบใจจิงๆ

"ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเก้าอี้"

Comment

GTX 260 / GF9800GX2 / HD4870 Up
                  ที่เต้มจอ 22" Very High จะได้ fps 30 Up (เผื่อดร๊อบด้วย นิด)
                  CPU ต้องแรงด้วย (ที่เค้าเทสใช้ E8400 @ 3.6 GHz)

http://www.techpowerup.com/reviews/P...HD_4830/9.html

Comment

แล้วถ้าจอ 22 นิ้ว เล่นเกม 1280x800 มันจะปรับได้มั้ย

Comment

Originally posted by nunyoufo View Post
                      แล้วถ้าจอ 22 นิ้ว เล่นเกม 1280x800 มันจะปรับได้มั้ย
                      ได้

Comment

Originally posted by nunyoufo View Post
                        แล้วจอ 22 นิ้วเล่นเกมควรปรับ reso เท่าไหร่ ไม่เคยใช้จอใหญ่
                        จอ LCD ปรับสุดเท่าที่จะรองรับได้ค่าเดียวครับ ที่60HZ จะได้ภาพดีสุดครับ ไม่มีค่าอื่นให้ปรับครับ ปรับได้ก็ไม่สวย

Comment

หุหุ

เมพมาจัด

Comment

แสดงว่าจะ 22 นิ้ว จะปรับเกิน 1680x1050 ไม่ได้ใช่มั้ยครับ แต่ปรับลดได้

แล้วจอ HD 16:9 นี้ มันปรับได้ถึง 1920x1200 แล้วปรับเล่นเกมที่ resolution ลดลงได้ปกติเหมือนกันใช่ปะ

หรือต้องหากาดจอแรงเล่นที่ 1920x1200

Comment

Working...
                            X