overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: เมื่อไหร่ AMD จะมีเมนบอดเท่เหมือนตัวนี้บางคราบ ASUS RAMPAGE EXTREME

OverclockZone Member IhIaClub's Avatar

Default เมื่อไหร่ AMD จะมีเมนบอดเท่เหมือนตัวนี้บางคราบ ASUS RAMPAGE EXTREME

หรือว่ามีแล้วแต่ผมม่ายทราบอะคราบอิอิ? ใครมีเมนบอดแรงๆมาแนะนำหน่อยดิคราบอยากได้เหมือนตัวนี้อะคราบ ASUS RAMPAGE EXTREME

แนะนำทีคราบเห็นมันสวยดีอะแระคิดว่าคงแรงพอตัวอะนะ

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

นั้นจิมีหรือป่าว ว่าแต่ถ้ามี จขกท จะซื้อหรอ 555+

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ไม่มีตังชื้ออ่ะครับ ตัว 4000 ยังคิดเเล้วคิดอีก อิอิ

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

ของ AMD แบ่งชิพเซ็ตแค่ 770/780/790 แต่ละอันต่างกัน แค่ 1000เดียว

790fx(ตัวท๊อปแล้ว) มีราคา ตั้งแต่ 4000 กว่า..ก็มีแล้ว

ผมจะถามว่าท่าน จะเอามเมนบอร์ด ราคาเป็นหมื่นๆ ไปทำ"ซาก"อะไรครับ

OverclockZone Member ae86's Avatar

ตัวละ 1200 ยังคิดแล้วคิดอีก

OverclockZone Member doytou's Avatar
    กลางทุ่งมหาสารคาม

เหอๆ เน้นตัวถูก+คุ้มราคา ครับ ใช้ยังไง มันก็ อยู่ในเคสที่เดิม สำหรับผม ของแพง=ไม่มีปัญญาซื้อ+ใช้ไม่คุ้ม

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ซื้อจิครับ อยากดูความแรง ไม่ตยึดติด ซื้อแล้วอย่าลืมแวะเอามาโชว์หน่อยนะครับ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

dfi ก็แพงแล้ว มีเงินก็ซื้อมาเล่นดู

silly507
    Guest

"AMD" ประหยัดและพอเพียงคับ บอร์ดที่แพงใช่ว่าจะดีเสมอไป

สู้เอาเงินไปลงที่การ์ดจอดีกว่าคับ

บอร์ดจะแพงขนาดไหนถ้าการ์ดจอไม่ได้ มันก็เท่านั้นคับ อย่ายืดติดของแพงคับ

ว่าแต่สาวก AMD มีใครเล่น Socket F (1207) บ้างยังหว่า
    Last edited by silly507; 13 Feb 2009 at 06:01:21.

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

สวยดี อยากได้ แต่ไม่มีปัญญาซื้อ พันกว่าบาทยังคิดหนักเลย

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ไม่เคยซื้อบอร์ดเกิน 3500 อิอิ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

เท่าที่เคยซื้อมา.. AX78 3150บ. เนี่ย.. สูงสุดแล้ว.. อิอิ..

Banned

เอาตังไปซื้อ ลำโพงดี sound card ดีๆๆ ยังทำให้เล่นเกมมันกว่าเฟรมเรตที่เพิ่มแค่ ไม่ถึง 10 ครับ

OverclockZone Member

อิอิ

ไม่ต้องซื้อแพงมันก็ใช้ได้แล้วครับอิอิ

ทำไมน่อหรือครับ ทำไม rampage มันแสนแพงเหลือเกิน ก็นั่นเป็นชิปตัวเทพของ intel ซึงบรมแพงมากน่าดูนั่นเอง

แล้วชิปตัวเทพของ amd ล่ะ ราคาประหยัดมากมาย แค่ 4 พันหน่อยๆคุณก็ได้ลองชิปตัวเทพของ amd ละ

แล้วความแรงของบอร์ดกับตัวชิปล่ะ ผมว่าไม่แตกต่างกันมากหรอกนะ ซึ่งชิปตัวทอปของ amd ช่ายเล่นซะที่ไหนกัน แต่ราคาแค่เนี๋ย แสนถูก บอร์ดในราคาระดับ 2 พันหน่อยๆ ดุณได้เล่นชิปตัวระดับบนๆของ amd แล้ว ส่วนบอร์ดอินเทลน่ะหรือ มีแต่ชิปกากๆแค่นั้นเองในราคาระดับนี้

มีดีบอน์ดเทพของ amd ดูนี่สิ อย่างเทพคือกันเด้อพี่น่อง ได้ซิปตัวเทพคือกันเด้อ ทั้ง asus กับ gigabyte

$195.38
    Gigabyte GA-MA790X-UD4

เอ้าใส่กันให้ตายการ์ดสี่ตัวกับชิป AMD790FX ค่าตัว $329.00
    เอ้าเทียบกับของหมื่นกลางๆดิ๊ ชิป X58
    Last edited by oil_metal; 13 Feb 2009 at 10:11:52.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เดี่ยวชุดต่อไปจะซื้อ ASUS RAMPAGE EXTREME + CPU E2200 เอิ้กๆๆ ตังหมดพอดี

OverclockZone Member dnet's Avatar

Chipset AMD เขาวิ่งตรงมั้งครับไม่ค่อยง้อ NB เลย Chipset เลยราคาถูก(อันนี้ได้ใจ และได้เงินเราไป) แต่ผมสงสัยทำไม AMD ชอบออก Onboard มาเยอะจัง โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ ตอนนี้อยากเล่น 9950 อีกสักตัวไว้ทำงานแต่หา MB ที่เรียกพลังมาไม่ครบง่า เซ็งครับ ใครช่วยแนะนำหน่อยก็ดีนะครับ อยากได้มานะครับ (ไม่เอา Onboard นะครับ และขอที่หาซื้อผ่าน Internet ได้จะดีมาก ๆ เลยครับ) ขอบคุณครับ

ซื้อมาแพงแค่ไหน เสียขึ้นมาเอาไปเครมศูนย์ก็ให้ของซ่อมมาอยู่ดี ดีไม่ดีของแพงๆไม่มีของซ่อมให้เปลี่ยนด้วยเพราะไม่ค่อยมีคนซื้อ อาจต้องรอยาว

OverclockZone Member IhIaClub's Avatar

ผมแค่ถามดูอะคราบทำไมต้องว่าผมด้วยอะแคะผมต้องการคำแนะนนำคราบ ก้อผมมีตังค์อะเราจะซื้อความสุขของเราอะคราบมันสำคัญด้วยหรอผมก้อแฟน AMDอะคราบ เบื่อไอ้พวกชอบว่าคนอื่นวะสาดแมร่งขอโทดนะคราบทุกคน

ผมแต่ถามดู
    ปล ขอบคุณคนที่ให้คำแนะนนำคราบความจิงผมก้อพอมีตังค์ชื้อออยู่และคิดว่าจะลองเล่น i7 ดูอะนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks