Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ๆไปแล้วมันขึ้นerrorนะครับท่านๆช่วยมาวิเคราะห์กันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ๆไปแล้วมันขึ้นerrorนะครับท่านๆช่วยมาวิเคราะห์กันหน่อยครับ

ขึ้นแบบในรูปนะครับ
    อาการคือขึ้นเป็นเม็ดๆแล้วหน้าจอกระพริบทีนึงแล้วขึ้นให้ส่งerrorนะครับ
    ใครรู้สาเหตุช่วยบอกหน่อยครับ

ขอเอากระทู้นี้มารวมไว้ด้วยครับสาเห็นเบื้องต้น
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=390414

อันนี้ที่มันเป็นตอนแรกๆ
    http://www.youtube.com/watch?v=wjG2RuaUERc
    Attached Files
    Last edited by powerdome; 15 Feb 2009, 02:01:54.

ขอ spec ทั้งหมด รวมถึง window

Comment

Disable VPU recovery ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=78846

Comment

สเปกครับ
        amd x2 4800+
        gigabyte ga-ma78gm-s2h
        ram kingston ddr2 bus800 แรมเตี้ย2กิ๊ก ตัวละกิ๊ก
        hdd seagate 80GB sata2 1ตัว
        การ์ดจอ hd3470
        การ์ดทีวี ของฟิลลิป 1 ตัว
        dvd-rw lg 1ตัว
        พัดลม 3 ตัว
        psu ซึนามิื 520W พัดลมใหญ่ไฟสีฟ้า คาดว่าวัตไม่เต็ม

Comment

วินโดว์xp sp3 ครับตัวเต็ม
          แล้วก็ลองตัวแต่งก็เป็นเหมือนกัน

Comment

ท่านหัวเกียร์ ผมเป็นอาการเดียวกันเลยกับเจ้าของกระทู้ที่ท่านบอก ลองยังไงก็ไม่หาย ตอนนี้ใกล้ขายทิ้งแล้ว
            รอความหวังจากท่านเทพทั้งหลายมาช่วยดูอาการระยะสุดท้ายครับ

Comment

ใช้ Nvidia แล้วอาการนี้จะหายไป (แต่อาจมีอาการซับจางแทน 55555+)

รอท่านต่อไปครับ...

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                ท่านหัวเกียร์ ผมเป็นอาการเดียวกันเลยกับเจ้าของกระทู้ที่ท่านบอก ลองยังไงก็ไม่หาย ตอนนี้ใกล้ขายทิ้งแล้ว
                รอความหวังจากท่านเทพทั้งหลายมาช่วยดูอาการระยะสุดท้ายครับ
                อ่านที่ผมตอบยังครับ

Comment

อืมท่านหัวเกียร์ผมกำลังคิดๆอยู่ท่าน
                  ไม่รู้จะทำไงแล้วเลยocมันเลยทั้งคอร์ทั้งเม็ม
                  ocประมาณ20%
                  ผมออกมาว่ามันไม่เป็นแล้ว
                  แต่ต้องลองดูก่อนว่ามันจะเป็นอีกมั้ย
                  สงสัยการ์ดผมมันอยากโหด

คาดว่าการ์ดผมจะทำงานกลับกันกับของ กระทู้ที่ท่านหัวเกียร์ บอกนะครับ
                  คือโปรแกรมเร็วกว่าตัวการ์ด ปล อันนี้คิดเอาเองนะ

รอดูอาการซักสองสามวันแล้วจะเอามาบอกครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                    อืมท่านหัวเกียร์ผมกำลังคิดๆอยู่ท่าน
                    ไม่รู้จะทำไงแล้วเลยocมันเลยทั้งคอร์ทั้งเม็ม
                    ocประมาณ20%
                    ผมออกมาว่ามันไม่เป็นแล้ว
                    แต่ต้องลองดูก่อนว่ามันจะเป็นอีกมั้ย
                    สงสัยการ์ดผมมันอยากโหด

คาดว่าการ์ดผมจะทำงานกลับกันกับของ กระทู้ที่ท่านหัวเกียร์ บอกนะครับ
                    คือโปรแกรมเร็วกว่าตัวการ์ด ปล อันนี้คิดเอาเองนะ

รอดูอาการซักสองสามวันแล้วจะเอามาบอกครับ
                    เอ่อ...คือออ...

Comment

ตามรูปเลยครับocไปเท่านี้นะมันเจือกไม่เป็นไรใช่ได้ปกติไม่มีอาการใดๆเกิดขึ้น
                      แต่ผมก็ยังไม่ไว้วางใจหรอก
                      เรื่องความร้อนผมมใช้พัดลมสองตัวเป่าเย็นสบายไปแล้ว

Comment

เล่นgridลื่นกว่าเดิมหน่อย
                        แต่การ์ดจอมันบ้าต้องocเพื่อให้ใช้งานได้ทั่วไป
                        เรื่องเล่นเกมมันไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
                        งงกับมันจริงๆ
                        แต่ ATI overdriver มันดันใช้ไม่ได้ไปแล้ว
                        ดูเลยตามรูป
                        Last edited by powerdome; 14 Feb 2009, 12:23:05.

Comment

ดันหน่อย

Comment

เห็น VPU Recovery ด้านซ้ายป่าว ข้างบน ATi Overdrive

ติ๊ก Enable VPU Recovery ออก

Comment

ผมแนะนำให้ใช้นะครับไม่งั้นบางทีมันค้างไปเลย ไม่ลองลดภาพดูละครับ ผมใช้สมัย X1950 ปรับสุดหมดเป็นลดมา High ไม่เป็น ตอนหลัง 4850 ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                              X